Results 1 to 7 of 7

Thread: Mua phụ liệu chợ Đại Quang Minh - Q5 - TPHCM

Bon chen lần đầu
    Thanks
    0

Red face Mua phụ liệu chợ Đại Quang Minh - Q5 - TPHCM

Mình mới tập tành đan móc, học ở lớp cô Tuyết được 1 tháng. Giờ mới có thời gian luyện tập. Lên đây học hỏi chị em mấy kỹ thuật đan móc thấy rất thú vị.

Mình thấy các bạn hay hỏi địa điểm mua nguyên phụ liệu. Nhà mình ở gần chợ Đại Quang Minh nên hay ra đó mua.

Tuần rồi hồi cuối tháng 2-2012, mới mua mấy cuộn len 10k/cuộn (len 3 sợi chập lại), len kim tuyến 9k/cuộn. Chỉ cotton mười mấy ngàn. Kim tulip 1 đầu màu bạc, kim móc vàng 2 đầu đều 15k/ cây. Len giỏ TQ 60k/giỏ (thấy trên mạng bán 85k)

Ở đây bán hiền lắm, không nhăn nhó. Mình đến là tự lôi cái bao len xuống mở toang ra hết, lựa mỗi cục 1 màu, song tự lựa kim, tự lấy bao bỏ vô, tự tính tiền luôn. Mỗi lần mua có 5 cục len, 1 cây kim. Thường mua khoảng 100k, 150k thôi.

Đi dài dài trong chợ thích lắm, đủ loại hạt, nút, cườm, cái gì cũng có. Mua 1 bịch nút cũng bán. Mình hay mua len của sạp 1 anh cao to đẹp trai bán. Hình như tên sạp là Hồng Thắng, vào cửa chợ, đi lối vào bên trái, thẳng hoài gần cuối luôn. Nhìn bên trái có 1 đống len là đến tiệm. Anh đó tên Quyền.

Sắp tới, 1 tòa nhà 7-8 tầng gì đó chuẩn bị xây xong gần đó. Thấy ghi bảng là Trung tâm mua bán nguyên phụ liệu ngành may. Lúc đó tha hồ vào đây bới tìm nha...

Cáo già, thỏ deo kính ntth19742004's Avatar
    Thanks
    3
    Blog Entries
    4
    Bạn ơi thế trong đó có bán phụ liệu cho dân "nghiện" thêu chữ thập như tớ không? ví dụ như kit, chart, chỉ thêu DMC, kim, khung thêu, cước may bóp,... Cho mình xin thêm thông tin nhé để mình đến đó "khuân" hàng về. Cảm ơn bạn nhiều

Bon chen lần đầu
    Thanks
    0

Hỏi mua phụ liệu may mặc

Hi chị,
    Em cũng tính qua chợ ĐQM mua ít phụ liệu may mặc như chỉ tiger các màu, kim, thun các loại, chỉ thun, nút... Nhưng em nghe nói ở đây ng ta toàn bán sỉ, tới hỏi mua lẻ chắc ng ta nguýt dài. Chị có biết hàng nào bán mấy đồ này mà dễ chịu thì chỉ em với ạ. Em mua ở ngoài mắc quá . Cảm ơn chị trước ạ

Thêu, thêu nữa ...
    Thanks
    23
    Blog Entries
    3
    @MLT009 :em ơi ! thế ở chợ nầy có bán len dùng để thêu PC để làm hộp khăn giấy ko vậy ? loại len sợi to đấy .

Thêu, thêu nữa ... Lana's Avatar
    Thanks
    18
    Blog Entries
    9
    Em đã từng mua hàng của sạp Hồng Thắng khá là nhiều rồi. Ở đó có bán kit thêu nữa nhưng em thấy giá có mấy món mắc hơn các shop bán. Chỉ cotton VN là 14k/cuộn. Ở đó chịu nhuộm màu theo ý mình nữa nhưng phải mua cả kí họ mới nhuộm. Các loại nút và cườm bây giờ dần dần họ chia ra bịch lẻ bán hết rồi. Vải felt thì bán theo yard 0,9x0,9 m cũng khá là rẻ.
    Cần mẫn cho đời tươi xinh

Thêu, thêu nữa ... minhminhvan's Avatar
    Thanks
    116
    Blog Entries
    1
    À hôm trước em có mua kit thêu tranh ở đó, giá rẻ hơn các shop nhưng mà hình như chỉ ko được tốt lắm
    Làm sao phân biệt được chất lượng chỉnh và vải đi kèm kit nhỉ.
    Tuy thik rẻ nhưng mà chất lượng kit ko tốt em cũng ko ham
    Mọi người ai từng mua kit thêu chữ thập ở ĐQM thì góp ý cho cả nhà mình với ạ

Bon chen lần đầu
    Thanks
    0
    Quote Originally Posted by minhminhvan View Post
    À hôm trước em có mua kit thêu tranh ở đó, giá rẻ hơn các shop nhưng mà hình như chỉ ko được tốt lắm
    Làm sao phân biệt được chất lượng chỉnh và vải đi kèm kit nhỉ.
    Tuy thik rẻ nhưng mà chất lượng kit ko tốt em cũng ko ham
    Mọi người ai từng mua kit thêu chữ thập ở ĐQM thì góp ý cho cả nhà mình với ạ
    Lần đó mình tìm kit tôn giáo. Mẫu bữa tiệc ly của đạo Công giáo. Tìm trên mạng mình thấy nhiều shop đề giá kit đó in sẵn >350k.
    Vô ĐQM mình thấy ngta cũng bán. Hỏi ngta nói 250k. Hiệu Pinkoo. Màu in chuẩn nên mình mua lun.
    Mình ko nhớ tên sạp, nhưng từ cửa đi vào, sạp bán về kit thêu đầu tiên, đi xuống cách đó vài sạp cũng có 1 sạp nữa bán, nhưng mình thấy ít mẫu hơn sạp trên.
    Về giá cả ở 2 sạp thì tùy kít nha bạn, có kit mình thấy sạp trên rẻ hơn, có kit thì sạp dưới rẻ hơn. Nên bạn cứ chọn mẫu rồi hỏi giá, chỗ nào giá đc hơn thì mua nhé.