Page 1 of 8 123 ... LastLast
Results 1 to 10 of 73

Thread: Mình nên mua máy may nào? Brother LS-2125 hay Brother BM2600. Chị em tư vấn dùm mình

Hybrid View

Cáo già, thỏ deo kính Minh Chau's Avatar
    Thanks
    9
    Blog Entries
    76

Mình nên mua máy may nào? Brother LS-2125 hay Brother BM2600. Chị em tư vấn dùm mình

Mình đang ấp ủ mua một cái máy may gia đình để phục vụ cho sự nghiệp thêu thùa và may vá của mình. Mình thì chưa biết may nên muốn mua máy về để bắt đầu học may làm mấy thứ linh tinh trong nhà.
    Mình kiếm trên mạng thì thấy có 2 dòng máy Brother này
    LS-2125: 2 trieu 9, 14 mẫu may cơ bản
    BM-2600: 4 trieu 9. 25 mẫu may cơ bản

Chị em cók inh nghiệm thì tư vấn giúp mình nên mua loại nào nha. Vì mình sợ mua loại nhiều mẫu may về, không dùng hết cũng phí. Mà giá lại cao hơn hẳn nữa,

Cám ơn chị em nhiều lắm
    Hanh phuc la duoc lam nhung gi minh thich

Mon men thỏ non
    Thanks
    0
    Blog Entries
    1
    Mình cũng đang có "âm mưu" rinh về 1 em brother đây, chỉ may vá linh tinh thôi nên có lẽ chỉ cần đến cái LS-2125. Ở nhà mình đang dùng 1c máy secondhand 14 mũi gửi mua chỗ a.Tùng, mình thích lắm nhưng chỉ bất tiện mỗi cái là dùng cần gạt, chứ kg có chân đạp điều khiển môtơ (hic, mình kg biết gọi thế có đúng kg nữa) nên lúc đang may, muốn dừng phải gạt cái cần, hơi lỉnh kỉnh. Mình đang ấp ủ muốn có 1c máy xài êm, không cần quá nhiều chức năng, có bàn đạp môtơ là được. Chị em nào có kinh nghiệm cho mình hỏi máy LS-2125 dùng tốt kg ạ?
    Last edited by whisper; 09-02-12 at 17:06.

Bon chen lần đầu
    Thanks
    0
    chao ban minh nghi tot nhat ban nen mua may may brother bm2600 se tot hon ls2125 vi may ls 2125 khi ban may may se phat ra tieng keu rat to hien gio minh dang su dung may may mb2600 may chay rat em rat tot no la tinh yeu cua minh do...

Mon men thỏ non Mẹ Gia Hiển's Avatar
    Thanks
    2
    Quote Originally Posted by gugu_9x View Post
    chao ban minh nghi tot nhat ban nen mua may may brother bm2600 se tot hon ls2125 vi may ls 2125 khi ban may may se phat ra tieng keu rat to hien gio minh dang su dung may may mb2600 may chay rat em rat tot no la tinh yeu cua minh do...
    Hic em ơi, giá em này bao nhiêu hả em? Mà mua ở đâu thì uy tín nhỉ?

Bon chen lần đầu
    Thanks
    0
    chị ơi em vừa mua máy brother bm 2600 mà ko biết sử dụng như thế nào, ý em hỏi là cách vắt sổ ý.mình có cần phải thay chân vịt ko, loại kim nữa. em mua nó cốt là để khỏi phải ra ngoài vắt sổ vậy mà .... em gà quá. chị biết chỉ giúp em với ạ...thanks chị nhiều ạ

Bon chen lần đầu
    Thanks
    0
    Quote Originally Posted by oanh_pham View Post
    chị ơi em vừa mua máy brother bm 2600 mà ko biết sử dụng như thế nào, ý em hỏi là cách vắt sổ ý.mình có cần phải thay chân vịt ko, loại kim nữa. em mua nó cốt là để khỏi phải ra ngoài vắt sổ vậy mà .... em gà quá. chị biết chỉ giúp em với ạ...thanks chị nhiều ạ
    Bạn phải mua thêm chân vịt vắt sổ. Khi may chọn kiểu đường may số 17, chỉnh độ căng chỉ là 5 hoặc 6 (có thể 5,5), độ rộng đường may đưa lên mức tối đa là 5. Vậy là có thể vắt sổ được rồi đó bạn. Nếu bạn đạp chân ga chậm và đều thì đường vắt sổ sẽ dày và đẹp hơn.

Bon chen lần đầu
    Thanks
    0
    em mà có thể chọn á, và đk cho phép á, em chọn cái 2600
    vì em ham may vá lm, nhìn gì cũng muốn chen chân, nên cứ muốn cái xịn nhiều chức năng
    sau này đỡ hối hận
    nhưng đó là mơ ước thôi, bjo e vẫn xoay xở khá tốt với cái máy khâu bé xíu 1 chức năng may thẳng hehe
    mí lại cũng chưa có tjan lm gì ...kinh khủng đâu ạ

Mon men thỏ non zonzon's Avatar
    Thanks
    0
    bạn nên chọn BM2600 vì ls2125 hơi kén vài. vải hơi dày tí bàn lừa chạy k nổi, mình đang sử dụng BM2600 có thể vắt sổ,cuốn biên máy kia thì k được, hôm trước có tham gia lo81p học của Brother thấy mấy bạn lỡ mua LS2125 đòi đổi sang máy BM2600 mà k được đấy

Bon chen lần đầu
    Thanks
    0
    theo m thì các bạn nên chọn máy janome (search google là ra), hôm trước m cũng chọn brother, nhưng sau mần mò nhờ 1 anh nói dùm là máy brother bên trong là = nhựa, của janome = kim loại
    và các phụ tùng như suốt, chao, thuyền,kim ... đều giống của máy TQ, tức là ta hà tiện được, mua máy janome dùng các phụ tùng của TQ như kim, suốt, chao, ... khi nào giàu rồi thì dùng hàng chính hãng
    và còn 1 cái nữa hồi m định mua thì cũng định chọn máy điện tử vì có 1 em trong cty anh em bán máy may thanh lý của brother giá rất ok, vd máy ds 140 giá 7500k mà e thanh lý có 6000k hà, nhưng nhờ anh thợ chì dùm là:
    máy điện tử dễ bị hỏng nếu nhiệt độ, bụi, để lâu k sử dụng ...
    mà m thì thik bền, và còn bị bệnh lười nên nếu để lâu mà hỏng thì toi
    cỏn máy cơ thì để lâu lau chùi, châm dầu ... vẫn chạy tốt
    vài điều mà m sưu tầm được chia sẻ cho các bạn để tiện chọn máy
    m k có bà cn gì với janome cả, m cũng mới vừa tậu e janome 415 để may áo tu sĩ nè

Bon chen lần đầu ly minh bieu's Avatar
    Thanks
    0
    máy brother có một vài chi tiết bằng nhựa đó là những chi tiết ko nhất thiết phải bằng kim loại , còn động cơ của máy nào cũng đều dc làm bằng kim loại
    nếu máy Brother ko tốt thì hãng làm sao dám bảo hành tới 2 năm cho khách hàng
    chúc a/c chọn dc sp ưng ý nhé

Page 1 of 8 123 ... LastLast