Page 4 of 4 FirstFirst ... 234
Results 31 to 37 of 37

Thread: Mọi người cảnh giác với hình thức lừa đảo mới nha..

Mon men thỏ non provance's Avatar
    Thanks
    0
    Blog Entries
    2
    em cũng bị mất 20k!hĩ,tại sơ ý.huhu

Bon chen lần đầu
    Thanks
    0
    mình thì chưa bị như thế,but cứ ai dùng số lạ nt cho mình là mình ko trả lời,dù ao thì cũng học đc kinh nghiệm của mọi người mà tránh,

Mon men thỏ non ngocnb's Avatar
    Thanks
    0
    Còn thủ đoạn nữa là nó giả làm tin nhắn hệ thống báo là bắn tiền qua cho mình, rồi sau đó nhắn lại kêu là bắn tiền nhầm, nhờ mình gửi lại giúp. Chỉ đơn giản thế thôi mà mình bị lừa mất 60k đấy, hic.

Bon chen lần đầu
    Thanks
    0
    Thêm một hình thức lừa đảo mới nha cả nhà, mình cũng bị lừa mất 4triệu ùi đấy, hix. Nó sẽ tạo 1 tài khoảng trên FB, ùi add mình làm bạn bè, trên FB để thông tin là đang làm ở bộ phận cho vay tín chấp NH Techcombank. Ùi nó sẽ nt làm quen vs mình như những người bạn trên FB khác, ùi sẽ xin số dt, gọi điện hỏi thăm, tâm sự chuyện gia đình, chồng con.... Sau đó bạn ih sẽ dẫn dắt mình tới việc làm 1 cái thẻ ở NH vs mức khủng là 50triệu. Nhưng mình chắc chắn một điều là với sự đòi hỏi tài chính của NH (thu nhập mỗi tháng >8triệu) sẽ ít người có thể chứng minh được. Thế là bạn ih nói là sẽ làm hồ sơ giả vs mức phí là 6triệu/lần. Cuối cùng thì..... chắc các bạn bít kết quả ùi nha, hix. Hoặc cao tay hơn nữa nó sẽ liên kết vs 1 thag bên mảng tín chấp của các NH hay bảo hiểm, ùi lấy các thông tin của mình để gọi điện lừa đảo, hình thức cũng như trên. Đây là cách lừa mới nhất hiện nay, các chị cẩn thận nhá

Cáo già, thỏ deo kính chutlele's Avatar
    Thanks
    0
    Blog Entries
    3
    Quote Originally Posted by phananhthu84 View Post
    Thêm một hình thức lừa đảo mới nha cả nhà, mình cũng bị lừa mất 4triệu ùi đấy, hix. Nó sẽ tạo 1 tài khoảng trên FB, ùi add mình làm bạn bè, trên FB để thông tin là đang làm ở bộ phận cho vay tín chấp NH Techcombank. Ùi nó sẽ nt làm quen vs mình như những người bạn trên FB khác, ùi sẽ xin số dt, gọi điện hỏi thăm, tâm sự chuyện gia đình, chồng con.... Sau đó bạn ih sẽ dẫn dắt mình tới việc làm 1 cái thẻ ở NH vs mức khủng là 50triệu. Nhưng mình chắc chắn một điều là với sự đòi hỏi tài chính của NH (thu nhập mỗi tháng >8triệu) sẽ ít người có thể chứng minh được. Thế là bạn ih nói là sẽ làm hồ sơ giả vs mức phí là 6triệu/lần. Cuối cùng thì..... chắc các bạn bít kết quả ùi nha, hix. Hoặc cao tay hơn nữa nó sẽ liên kết vs 1 thag bên mảng tín chấp của các NH hay bảo hiểm, ùi lấy các thông tin của mình để gọi điện lừa đảo, hình thức cũng như trên. Đây là cách lừa mới nhất hiện nay, các chị cẩn thận nhá
    Dạo này đi đâu cũng gặp lừa đảo...khiếp quá...ở nước ngoài nghe nói rất hâm mộ người dân VN vì 2 chữ "tình người."..Thử hỏi những kẻ như vậy có gọi là "tình người" ko???Sống mà lừa lọc với nguời chung màu da với mình..nghĩ cũng ngộ
    mail :dangthihonghanh.k48@gmail.com

Bon chen lần đầu
    Thanks
    0
    Quote Originally Posted by Chitka View Post
    Hihi, mình cũng gặp rồi nè. Hôm tháng 7 lận, tự nhiên có tin nhắn : "Thuy ne, dang lam gi vay? giup t ti viec duoc kg?". Mình thì không có bạn tên Thủy thay Thúy gì cả, nhưng ở HTT thì có, nên cũng nhắn lại hỏi có chuyện gì. Bên kia nhắn tiếp : "t bị tai nan gio dang o trong benh vien. nho mua giup cho t cai the viettel dc k? hom sau t gui lai cho".

Thật sự lúc đó mình không nghĩ bị lừa gì đâu, nhưng vì mình xài thuê bao trả sau, chưa bao giờ mua thẻ cào hay cào cào thẻ gì hết nên mới nhắn hỏi lại là mua làm sao, cào thế nào .... Thì bên kia im tịt luôn. Sau này mình mới biết là lừa thôi.

Số điện thoại nhắn mình là 126 3480573
    Mình cũng bị cái người xưng tên Thúy lừa mua thẻ cào Viettel. làm mình nghĩ sai về cô bạn mới quen tên Thúy. Nhưng vì mới quen nên mình đã không mua vì có ai mới quen mà đi nhờ vả chuyện tiền bạc như thế nên mình im luôn. Mình rất nghi ngờ nên suy nghĩ nếu cần kíp thì gọi mượn chứ không ai lại nhắn tin. Hơn nữa nếu 1 người nào khác nào đó cầm máy của bạn mình nt thì sao. Cho nên,mình đã ko bị mất lừa. Hihi. Chỉ hơi áy náy một chút vì đã ko giúp nhưng tự an ủi mình người kia vô duyên quá. Hihi.

Bon chen lần đầu
    Thanks
    0
    Quote Originally Posted by phananhthu84 View Post
    bạn phananhyhu84 mất cảnh giác quá, chẳng có gì dễ dãi đến với mình đâu. Cứ mấy công ty bảo hiểm, ngân hàng, bất động sản gọi đến chào mời dịch vụ hay mời đi hội thảo này nọ là mình lấy lí do bây giờ chị đang bận gọi lại sau, hay ngày đó chị bận rồi,... Còn facebook thì mình giới hạn kết bạn vừa an toàn và hơi riêng tư chút cho an tâm, thẻ tín dụng mình cũng chẳng thèm làm, tiền trong ATM không để quá 5 triệu. Hihi.

Page 4 of 4 FirstFirst ... 234