Thread: Thông báo KHẨN của ADMIN

Results 11 to 18 of 18

Administrator
    Join Date 26 Apr 2010
    Location Hà Nội
    Posts 58
    Thanks
    0
    Mình vừa nhận được điện thoại của FPT xin lỗi về sự cố server, trong ngày hôm nay họ sẽ cố gắng khôi phục toàn bộ dữ liệu cho HTT. Vì vậy các bài viết của ngày hôm nay có thể bị xoá bỏ (trong trường hợp rollback được dữ liệu của chiều hôm qua), trong ngày hôm nay các bạn chú ý post càng ít càng tốt, không post những chủ đề quan trọng nhé.
    HAN's Avatar
    Administrator
    Join Date 27 Apr 2010
    Location Hà Nội
    Posts 626
    Thanks
    9
    Blog Entries
    3
    Vậy là HTT đã backup được dữ liệu cho HTT tới chiều hôm qua 18/8/2010, theo cảnh báo thì các dữ liệu post trong buổi sáng hôm nay đã bị mất, mong các chị em thông cảm.
    Các chị em có thể post bài bình thường được rồi.
    HAN's Avatar
    Administrator
    Join Date 27 Apr 2010
    Location Hà Nội
    Posts 626
    Thanks
    9
    Blog Entries
    3
    Để làm giảm gánh nặng cho chị Ramona trong việc quản lý tài khoản chung của HTT, BQT đề nghị các thành viên khi chuyển khoản nên lưu ý những điểm sau:
    - Nếu chuyển tiền bằng cây ATM thông thường: bạn cần thông báo 4 số hoặc 6 số cuối số tài khoản của các bạn để chị Ramona tiện thông báo lên diễn đàn.
    - Nếu các bạn chuyển tiền bằng internet banking: bạn cần thông báo số lệnh giao dịch hoặc trong điền nội dung/mục đích (có nêu tên nick) chuyển tiền của mình. VD: vì HAN tạm ứng tiền backup dữ liệu của diễn đàn cho FPT, nên khi chị Ramona chuyển tiền lại cho HAN sẽ ghi là: "Ramona/HTT chuyển trả phí backup dữ liệu hàng ngày" như vậy HAN sẽ biết là món tiền này do ai chuyển cho HAN và vì mục đích gì..

Nếu sau khi chuyển khoản các bạn không thông báo đủ thông tin cho chị Ramona thì chị ấy sẽ không cần phải thông báo lên diễn đàn những món "lắt nhắt" và không đủ dữ liệu đó, chỉ khi nào có một khoản nào khác được chuyển tới chị Ramona mới cần cập nhật thông tin cho tổng số tiền mà HTT đang có mà thôi.
    Rất mong các chị em hiểu và thông cảm cho BQT diễn đàn.

Tiện đây HAN xin thông báo: HTT đã chuyển 3.000.000 vnd phí backup dữ liệu hàng ngày + 300.000vnd VAT = 3.300.000vnd cho FPT. Vì thế chúng ta có thể yên tâm hơn một chút, dữ liệu của diễn đàn sẽ không bị mất nhiều và phải viết lại từ đầu như trước đây.
    HAN's Avatar
    Administrator
    Join Date 27 Apr 2010
    Location Hà Nội
    Posts 626
    Thanks
    9
    Blog Entries
    3
    Diễn đàn đã được nâng cấp một thời gian nhưng vì việc thiết kế giao diện trang web chưa hoàn tất nên hiện tại một số chức năng tạm thời chưa được kích hoạt. Nhân đây HAN cũng gửi lời xin lỗi tới toàn thể chị em về việc chậm trễ này. Trước đây toàn bộ giao diện, template, smiileys v.v.. của diễn đàn đều do anh bí mật chịu trách nhiệm. Sau khi nâng cấp với tiêu chí đẹp - mềm mại - nữ tính BQT quyết định trích tiền quỹ hôi thuê một công ty thiết kế làm phần việc này. Nhưng do các bạn thiết kế vẫn chưa đưa được giải pháp và hình ảnh phù hợp và chưa được BQT thông qua nên hiện tại giao diện của diễn đàn vẫn dang dở. Việc thiết kế chưa hoàn thiện vì thế kéo theo sự chậm trễ trao giải CKV2012. Nhiều bạn sẽ thắc mắc tại sao 2 việc này lại có liên quan tới nhau, HAN xin trả lời là bằng khen - huy hiệu - kỷ niệm chương của giải có liên quan mật thiết tới việc chọn logo và hình ảnh đại diện của diễn đàn, vì vậy HAN rất mong nhận được sự thông cảm của các chị em. Khi diễn đàn của chúng ta có khuôn mặt mới thì chắc chắn mọi việc sẽ được sắp xếp ổn thoả và hy vọng sẽ không làm thất vọng sự trông chờ của tất cả mọi người.
    Đợt này HAN rất bận, phòng có mấy người mà tới 2 người nghỉ sinh em bé, công việc thì dồn cả lại, ngày nào cũng 6h tối HAN mới đi đón con được, tối về thì nhiều việc ko tên, lo cho bọn trẻ tới khi ngủ cũng mệt phờ người. Diễn đàn chưa có chức năng gõ tiếng Việt nên HAN ko dùng dt để post bài được. Trên vp thì tranh thủ lúc nào Sếp vắng nhà mới vào được 4rum trả lời thắc mắc của các chị em (ở vp HAN cấm ko được mở các trang web không liên quan đến công việc), ngàn lời xin lỗi các chị em vì tại sao thời gian này mod và min đi đâu vắng hết. Hy vọng không bị các chị em quở trách.
    HAN's Avatar
    Administrator
    Join Date 27 Apr 2010
    Location Hà Nội
    Posts 626
    Thanks
    9
    Blog Entries
    3
    Sang năm mới 2013 HAN xin thay mặt BQT HTT gửi tới toàn thể các chị em lời chúc sức khoẻ, chúc các chị em luôn đảm việc nhà, giỏi việc cơ quan thường xuyên có thời gian dành cho hobby của mình.
    Hosting tương đối ổn định, backup dữ liệu hàng ngày cũng đã được kết nối, HAN khôi phục lại forum "Khách sạn Con Bướm", các chỉ em có thể vừa share các sản phẩm hay ảnh của mình lên HTT (tất nhiên là ko vi phạm nội quy của toàn 4rum và từng box), như vậy ngoài chức năng blog sẵn có các chị em có thêm nơi bàn tán chuyện trên trời dưới biển của mình, các chị em hãy vào dọn dẹp và xây dựng ngôi nhà riêng cho mình nhé
    Bông's Avatar
    Mon men thỏ non
    Join Date 29 Apr 2010
    Location Hà Nội
    Posts 120
    Thanks
    54
    Blog Entries
    7
    Sang năm mới 2013 HAN xin thay mặt BQT HTT gửi tới toàn thể các chị em lời chúc sức khoẻ, chúc các chị em luôn đảm việc nhà, giỏi việc cơ quan thường xuyên có thời gian dành cho hobby của mình.
    Hosting tương đối ổn định, backup dữ liệu hàng ngày cũng đã được kết nối, HAN khôi phục lại forum "Khách sạn Con Bướm", các chỉ em có thể vừa share các sản phẩm hay ảnh của mình lên HTT (tất nhiên là ko vi phạm nội quy của toàn 4rum và từng box), như vậy ngoài chức năng blog sẵn có các chị em có thêm nơi bàn tán chuyện trên trời dưới biển của mình, các chị em hãy vào dọn dẹp và xây dựng ngôi nhà riêng cho mình nhé
    Chị Han ơi, có thể thiết kế thêm nút "LIKE" trong Khách sạn con bướm được không? Em nghĩ nhiều người muốn tỏ ý ngưỡng mộ 1 tác phẩm nào đó nhưng có khi lại ngại post bài (Như em chẳng hạn )
    HAN's Avatar
    Administrator
    Join Date 27 Apr 2010
    Location Hà Nội
    Posts 626
    Thanks
    9
    Blog Entries
    3
    Chị Han ơi, có thể thiết kế thêm nút "LIKE" trong Khách sạn con bướm được không? Em nghĩ nhiều người muốn tỏ ý ngưỡng mộ 1 tác phẩm nào đó nhưng có khi lại ngại post bài (Như em chẳng hạn )
    Em ơi, do template của diễn đàn chưa hoàn thiện nên chưa đưa được chức năng like/thanks cho thành viên sử dụng. Đợi anh bí mật làm nốt em nhé.
    chuottamptt's Avatar
    Thêu, thêu nữa ...
    Join Date 21 Jul 2011
    Posts 304
    Thanks
    830
    Admin ơi, có mấy quảng cáo "chun" dô các chỗ của các Chị-Em đang thanh lý hàng mà quảng cáo nè:
    http://hoitheuthua.net/diendan/showt...%E1%BB%93n-kho
    Post thứ 5 và 6 ạ
  9. The Following User Says Thank You to chuottamptt For This Useful Post:

smallphong (22-05-14)