Page 1 of 35 12311 ... LastLast
Results 1 to 10 of 345

Thread: Tư Vấn sửa máy khâu gia đình.

Cáo già, thỏ deo kính Nino's Avatar
    Thanks
    0

Smile Tư Vấn sửa máy khâu gia đình.

Chào cả nhà..!
    Trong công việc may vá, chiếc máy khâu đôi khi bi 1 số hư hỏng nhỏ ,mà mình không thể sửa chữa được.
    Ai có kinh nghiệm thì hướng dẫn thêm cho các bạn và các chi các mẹo vặt sửa máy nhe.
    CHị nào có vấn đề khó khăng về chiếc máy khâu của mình,thì vào đây chia sẽ,cùng thảo luận ,hướng dẫn
    kinh nghiệm sửa máy khâu gia đình nhe.

2. The Following 3 Users Say Thank You to Nino For This Useful Post:

duhang84031 (22-06-14),TRAMNGUYENKC3 (21-07-14),Trangievenice (28-10-13)

Thanks
    0
    Không có mẹ nào bị khó khăn vì máy khâu sao ta..?

Bon chen lần đầu
    Thanks
    0
    Máy may nhà mình hư hoài à, toàn phải chở ra tiệm sửa mà sửa về vẫn không ưng. hix hix... hiện tại thì cái chân vịt rất lỏng lẻo, gần như ko đẩy được vải, mũi kim thì dày quá mà chỉnh không được. Kiểu này chắc phải rinh ra tiệm sửa tiếp quá. Lần trước sửa mất 50K rồi đó.
    Quote Originally Posted by Nino View Post
    Không có mẹ nào bị khó khăn vì máy khâu sao ta..?

Thanks
    0
    Chào chị.Máy của chị cũng không khó sửa lắm đâu.
    Đầu tiên chị kiểm tra máy dùm Em ,bằng cách .Lấy vải ra khỏi chân vịt.Quay vô lăng máy cho kim cấm sâu xuống ( Vị trí xuống tận cùng dưới).Rồi ngừng lại,.
    Ở vị trí kim xuống thấp nhất .Chi dùng ngón tay , ấn vào mũi chân vịt. Nếu chân vịt lỏng , nhút nhít lên xuống . Là do Chân vịt không sát vào mặt nguyệt.
    Vì khi kim xuống thấp nhất. Chân vịt phải nằm sát vào mặt nguyệt. không được lỏng , lắc .
    Nếu đúng bệnh đó, Em sẽ hướng dẫn tiếp cách sửa máy cho, không khó đâu. nhưng tốt hơn , chị phải cho Em Biết đờ máy (model máy) .E sẽ hướng dẫn chính sát hơn.

Bon chen lần đầu
    Thanks
    0
    Mình có cái máy may Brother sau khi bị gãy kim thay kim mới thì lại ko ăn chỉ trên,, ko hiểu là tại kim hay tại máy nữa?Bạn giúp mình với. Cảm ơn bạn

Bon chen lần đầu
    Thanks
    0
    khi chỉ trên và chỉ dưới k vắt vào nhau thì làm thế nào ạ? hôm trước em đang may thì bỗng dưng chỉ trên và dưới k vắt vào nhau nữa còn chỉ thì vẫn cứ dài ra, k thể máy đc nữa. em mới học may nên có chị nào từng gặp TH này thì giúp em với.

Thanks
    0
    Quote Originally Posted by sena0679 View Post
    Mình có cái máy may Brother sau khi bị gãy kim thay kim mới thì lại ko ăn chỉ trên,, ko hiểu là tại kim hay tại máy nữa?Bạn giúp mình với. Cảm ơn bạn
    Chào chị. !
    Có 3 trường hợp xảy ra :
    1 / Chị thay kim không phải loại kim của máy đó ( nếu là máy gia đình , thì Kim ci1 mã là HA x 1 )
    2 / Chị đã thay đúng loại kim của máy , nhưng gắn kim lêm chưa hết ( Cần phải gỡ ốc siết kim , đẩy kim lên hết thì siết ốc kim lại). Hay là gắn ngược kim . ( Nếu gắn ngược kim, Chị nên kiểm tra lại ,rút kim đang gắn trên máy ra ,quan sát kỹ đích kim ,mình sẽ thấy kim có 1 bằng phẳng ở đích kim.Phần đó quay vào trong máy chỉ áp dụng cho máy đa năng hoặc máy xỏ chỉ từ trước ra sau máy.)
    Đây là 1 số hình minh hoạt . Chị tham khảo thêm he..
    [IMG][/IMG]
    [IMG][/IMG]
    [IMG][/IMG]
    [IMG][/IMG]
    [IMG][/IMG]

9. The Following User Says Thank You to Nino For This Useful Post:

remhuyanh (20-09-14)

Thanks
    0
    Quote Originally Posted by proud of you View Post
    khi chỉ trên và chỉ dưới k vắt vào nhau thì làm thế nào ạ? hôm trước em đang may thì bỗng dưng chỉ trên và dưới k vắt vào nhau nữa còn chỉ thì vẫn cứ dài ra, k thể máy đc nữa. em mới học may nên có chị nào từng gặp TH này thì giúp em với.
    Chị tham khảo thêm cái Em hướng dẫn cho chị Sena0679 nhe . trường hợp của chị cũng gần giống tình trạng trên đó.

Thanks
    0
    Quote Originally Posted by proud of you View Post
    Chị tham khảo thêm cái Em hướng dẫn cho chị Sena0679 nhe . trường hợp của chị cũng gần giống tình trạng trên đó.

Bon chen lần đầu
    Thanks
    0
    Quote Originally Posted by Nino View Post
    Chào cả nhà..!
    Trong công việc may vá, chiếc máy khâu đôi khi bi 1 số hư hỏng nhỏ ,mà mình không thể sửa chữa được.
    Ai có kinh nghiệm thì hướng dẫn thêm cho các bạn và các chi các mẹo vặt sửa máy nhe.
    CHị nào có vấn đề khó khăng về chiếc máy khâu của mình,thì vào đây chia sẽ,cùng thảo luận ,hướng dẫn
    kinh nghiệm sửa máy khâu gia đình nhe.
    mình có máy khâu hãng VERITAS trong trường hợp bị gãy kim thì sửa như thế nào vậy bạn.

13. The Following 2 Users Say Thank You to vtn For This Useful Post:

Quanggia (24-03-14),Trangievenice (28-10-13)

Page 1 of 35 12311 ... LastLast

Tags for this Thread