Results 1 to 4 of 4

Thread: Em cần được mọi người tư vấn ạ!

Bon chen lần đầu
    Thanks
    0
    Blog Entries
    1

Em cần được mọi người tư vấn ạ!

E vừa thêu xong 1 bức bình hoa, khi mang ra tiệm làm khung thì anh thợ nói ko thể bo được vì vải bị méo. E cầm thành phẩm mà lòng cứ thắc mắc ko hiểu sao tự nhiên vải lại bị méo như thế??

Có vài chị bảo là nếu thêu cầm tay (ko có khung căng) thì sẽ bị giãn vải. Nhưng e thì có xài khung tròn, ko hiểu sao nó vẫn bị. Trước giờ e làm cũng kha khá rồi, đây là lần đầu bị như thế.

Mong chị em góp ý cho em để e khắc phục trong các tác phẩm sau.

E xin chân thành cám ơn.

Thêu, thêu nữa ... Lana's Avatar
    Thanks
    18
    Blog Entries
    9
    vải bị méo là sao hả chị? Vải bị cắt méo hay nó bị giãn nên méo?. Em vẫn dùng khung cầm tay mà vải thêu xong vẫn ổn và vẫn mang đi đóng khung dc. Em nghĩ do thợ lười thôi chứ cái gì cũng có cách làm mà chị
    Cần mẫn cho đời tươi xinh

Bon chen lần đầu
    Thanks
    0
    Blog Entries
    1
    Mình lấy vải trong kit ra nên chắc chắn là ko thể nào méo, thế nên chắc là trường hợp vải bị giãn rồi Lana ơi. Khi ra tiệm, anh thợ áp cái khung bo vào bức tranh thì cứ như 1 bên bị co, 1 bên bị giãn, ko thể căng thẳng hàng được.

Thêu, thêu nữa ... Lana's Avatar
    Thanks
    18
    Blog Entries
    9
    cái bệnh này chắc căng kĩ 1 chút sẽ ổn. Chị ơi chị ở đâu? Nếu ở tphcm chị mang sang shop Bống&Friends bên đường Tô Hiến Thành đóng thử. Em thấy bên đó đóng khung kĩ kinh khủng mà chị chủ cũng hay có nhiều sáng kiến khắc phục lỗi của tranh. Mà chị dùng vải trong kit chất liệu thế nào ạ? Nếu vải cứng và ít co giãn thì sẽ dễ khắc phục hơn vải dạng như vải của DMC, vừa mềm vừa dễ bị giãn. Em nghĩ chị thêu dùng khung tròn thì ko có giãn đến mức phải bỏ đi đâu chị. Em vẫn dùng khung tròn thêu mà
    Cần mẫn cho đời tươi xinh