Results 1 to 10 of 10

Thread: mong mọi người giúp

Cáo già, thỏ deo kính dung01's Avatar
    Thanks
    21
    Trước hết em xin lỗi mod vì pos bài ở đây ko bit có đc ko , nhưng mong Mod cho em để bài vài ngày để chị em nào biết cách giải quyết sẽ giúp tư vấn cho Iny. bạn ý đã pos bài ở mục xả xì trét nhưng hình như nơi đó ít chị em ra vào nên chưa ai ra tay giúp bạn ý.
    Em muốn nhờ chị em giúp tư vấn cho bạn Iny coi có đòi đc tiền của 1 người bán hàng ở Đà Nẵng ko , vì em với Iny mù tịt về việc này . Đây là chuy65n của bạn ý :

Hôm trước tớ lên mạng săn đồ cũ cho con, mình mua cho con 1 ghế ngồi ăn bột, một xe chòi chân little tikes của 1 mẹ ở Đà Nẵng trên web chodocu. Link này D này: http://chodocu.org/threads/thanh-ly-...er-tikes.2945/
    Chuyển tiền cho người ta rồi, thế mà hơn 10 ngày ko thấy người ta gửi hàng, gọi vào đt thì ko nghe máy nữa. Giờ tớ ko biết phải làm sao?
    Những 1triệu D ạ, nghĩ mà đau. Sao người ta lại nỡ lừa mình, người ta cũng có con nhỏ mà, như thế là ăn cướp của các con mình đấy. Buồn ghê cơ D ah.
    D có giúp mình được ko.
    Mình chuyển tiền cho người này: Nguyễn Thị Ngọc Lan, STK: 1902.7412.954.017 - Techcombank
    Mình ko dám nói với ai, vì nói ra sợ mọi người chê mình dại. Mình cứ nghĩ ai cũng như hội mình, có khi chưa gửi tiền đã gửi hàng rồi ý chứ. Buồn lắm D ạ.
    Last edited by dung01; 29-09-15 at 20:43.

Cáo già, thỏ deo kính VTTH's Avatar
    Thanks
    20
    Blog Entries
    60
    Mình đã click vào đường Link của Iny nhưng không ra nội dung. Trong trường hợp này thì mình nghĩ Iny có thể dành thời gian tìm hiểu xem bạn này còn post thanh lý ở những đâu nữa không (vì thông thường ít khi người post thanh lý chỉ trên 1 forum mà sẽ ở nhiều forum khác nhau). Nếu có khả năng chị ý post trên WTT hoặc ở forum nào khác thì bạn có thể vào tìm hiểu xem ngoài bạn ra còn có ai gặp trường hợp này không và kết nối với nhau để tìm ra chị ý.

Ngoài ra, mình nghĩ bạn nào làm ở Techcombank có thể giúp bạn tìm ra địa chỉ của số tk này để liên lạc. Thực ra nếu mình ra thẳng NH thì NH sẽ không trả lời đâu vì mình chẳng có quyền gì để yêu cầu họ cung cấp thông tin. Nên cũng mong chị em trong HTT ai làm ở TCB thì có thể giúp bạn.

Hy vọng chị em mình nâng cao tinh thần cảnh giác với những case kiểu thế này để tránh mất tiền oan

(p/s: mình chưa rơi vào hoàn cảnh như Iny nên mình nói theo suy nghĩ hoặc cách mà mình sẽ làm. Chia sẻ với sự bực dọc của bạn, và cả sự tiếc tiền nữa )
    "... như chính em, Cô gái đến từ hôm qua..."

3. The Following User Says Thank You to VTTH For This Useful Post:

dung01 (07-10-13)

Thêu, thêu nữa ... Iny's Avatar
    Thanks
    3
    Cam on Dung va VTTH nhieu nhe. Nguoi nay co post bai o day va ben lamchame nua, nhug close topic het roi, gio tra lai ko tim dc nua. Minh cung dang nho nguoi xem co ai lam o TCB ko de minh xin dia chi. Co dia chi roi thi minh chac la cung ko vao do dc,vi con minh con nho qua. Minh cung chua biet lam buoc gi tiep theo de doi lai dc tien nua. Moi nguoi giup m nha!

5. The Following User Says Thank You to Iny For This Useful Post:

dung01 (08-10-13)

Bon chen lần đầu anhtho's Avatar
    Thanks
    0
    Blog Entries
    4
    Em ở Đà nẵng nè c, giờ c nhờ người ở techcombank tìm ra địa chỉ của chủ thẻ, số điện thoại của người này rồi em sẽ tìm xem sao
    Last edited by anhtho; 29-09-15 at 20:46.

7. The Following 3 Users Say Thank You to anhtho For This Useful Post:

akaibara07 (18-10-13),dung01 (09-10-13),thonondeokinhlao (20-12-13)

Thanks
    3
    Cam on anhtho nhieu nha, co gi giup minh voi nha. Tim dc dia chi minh se pm cho ban ngay! Tks again!

:D akaibara07's Avatar
    Thanks
    14
    Blog Entries
    39
    C Iny tìm đc địa chỉ số đt chưa? E hẻm quen ai làm tcb hết. Hic. Toàn mí ngân hàng khác ko à.

10. The Following 2 Users Say Thank You to akaibara07 For This Useful Post:

dung01 (21-10-13),Iny (08-11-13)

Thanks
    3
    Mình đã hỏi được bên Techcombank rồi. Họ kiểm tra hộ mình thì Số tk đấy lại ở Techcombank Biên Hoà Đồng Nai, còn địa chỉ thì ở Chung Xa - An Cu - Ninh Kiều - Cần Thơ cơ.
    Thôi chắc là họ chủ đích lừa mình rồi.
    Cám ơn mọi người quan tâm và giúp đỡ mình nhé!
    Cám ơn tất cả!!!
    ninhptn@bidv.com.vn
    Moi nguoi email nhe! Thanks!

12. The Following User Says Thank You to Iny For This Useful Post:

dung01 (10-11-13)

Cáo già, thỏ deo kính
    Thanks
    0
    Nàng ơi! lâu rồi tớ không vào hội, nàng nhờ cô Lan đi, cô ấy ở Cần Thơ đó, gần bến Ninh Kiều. Nếu không nàng cứ post lên đại chỉ, hôm nào tớ có giờ sang đó tớ ngó giúp cho Iny ui!

14. The Following User Says Thank You to quang-vy For This Useful Post:

Iny (14-02-14)

Thanks
    3
    Cám ơn quang -vy nhé, địa chỉ ko có địa chỉ chi tiết, chỉ ghi là Chung xá An cư Ninh kiều Cần thơ thôi (mà là tớ đoán thế, vì trên hệ thống ngân hàng là ko dấu mà).
    Thôi, tớ xác định là mất rồi. Nếu người ta có lương tâm thì người ta đã ko làm thế với mình. Còn ngược lại, chắc người ta cũng chẳng thấy áy náy hay cắn rứt gì đâu nàng ạ.
    Thôi, mình coi đó là bài học thôi. Từ giờ về sau ko cả tin thế nữa. có phải ai cũng như hội mình đâu.
    Tks all nhé!
    ninhptn@bidv.com.vn
    Moi nguoi email nhe! Thanks!

Cáo già, thỏ deo kính
    Thanks
    21
    thành thật chia buồn cùng Iny nhé.
    mình cũng sợ mua hàng online, fb lắm, vì ko bít ng ta có chuyển hàng sau khi nhận tiền ko.
    thôi thì mai mốt chị em mình cùng cảnh giác và chỉ mua ở những website cty lớn thui, có thể giá cả mắc tí, nhưng đảm bảo hơn.

mình mua thanh lý ở hội thì các bạn ấy chuyển hàng rất đàng hoàng, mình mua chung 1 lần với bạn Ngọc Anh (quên nick rồi) thì hơi lủng củng, nhưng cũng nhờ các chị quản trị, các chị em trong hội, nên hầu hết mọi ng nhận hàng (ko nhớ là nhận hết chưa-mình hay quên) nên sợ mua hàng online các trang khác lắm....

một lần nữa, chia buồn cùng bạn nhé.