Page 1 of 2 12 LastLast
Results 1 to 10 of 17

Thread: Nên chọn khung thêu nào phù hợp

Thêu, thêu nữa ... minhminhvan's Avatar
    Thanks
    117
    Blog Entries
    1

Nên chọn khung thêu nào phù hợp

Chào cả nhà,
    Hiện tại em đang có ý định mua khung gỗ để về thêu, trước thêu các bức nhỏ ko cần khung, nhưng giờ em đang khoái thêu mấy bức có kích cỡ lớn hơn. Em thấy hơi khó khi cầm tay thêu. Các chị tư vấn nên chọn khung thêu nào cho phù hợp ạ? Thị trường có nhiều loại quá, em ko rõ nên chọn loại nào cả. Sẵn tiện các chị tư vấn cho em nơi mua với ạ, ở Nha Trang hoặc Sài Gòn

Em chân thành cảm ơn,

Bon chen lần đầu
    Thanks
    0
    Chào bạn

Trước đây mình hay dùng khung ống nước, nhưng dùng khung này mình vẫn phải 1 tay giữ.
    Giờ thì mình đổi sang loại khung gỗ này, bê cả lên giường vừa xem ti vi vừa thêu.

Đang ở công ty nên mượn đỡ hình trên mạng .

Bon chen lần đầu chi mai's Avatar
    Thanks
    0
    Thế bạn định thêu ở nhà hay là ở Công ty. Mình thì hay thêu lúc ở nhà lúc lại ở Cơ quan nên mình chọn khung ống nước (vì cái này khi di chuyển dễ mang đi hơn). Còn nếu chỉ thêu ở nhà thì nên chọn khung gỗ như bạn kimchidaluatieuhanhtoi tư vấn.
    Dùng khung ống nước mình hay dùng cách để một phần khung để trên mặt bàn, lấy một cuốn sách dày và nặng để đè lên trên phần khung này, phần khung thêu còn lại ta có thể tha hồ thêu 2 tay tay trên tay dưới (cách này học được của mấy chị trên hội nhà mình).
    Last edited by chi mai; 26-09-15 at 11:14.

Thêu, thêu nữa ... hổ bông's Avatar
    Thanks
    15
    Blog Entries
    2
    hổ bông cũng đang dùng loại khung gỗ kia. Còn khung ống nước thì dùng cho những bức nho nhỏ, có khi lười thì khỏi lắp khung, chơi "tay không" luôn vì vải thêu nó cũng khá cứng cáp rồi.
    namanh410@gmail.com
    VCB: 0031000845867
    Chủ TK : Nguyễn Thị Khánh Chi.(0936333711)

Thanks
    117
    Blog Entries
    1
    Em thêu ở nhà
    Em chủ yếu thêu vào buổi tối, với cuối tuần. Thêu mẫu nhỏ em cầm tay thêu hoặc dùng khung ống nước như các chị nói, nhưng tranh tầm 30 cm trở lên em thêu bằng khung ống nước với cầm tay thấy khó thêu, chỉ cứ bị xoắn vào nhau

Cáo già, thỏ deo kính huevannghi's Avatar
    Thanks
    28
    Blog Entries
    8
    mình thì thiết kế hẳn 1 khung thêu ống nước để ngồi thêu, lấy mẫu của mấy c trong hội, cũng ok, tranh khủng thì thêu ngồi, còn tranh nhỏ thì làm khung nhỏ cầm tay thêu...

Thêu, thêu nữa ...
    Thanks
    0
    mình thì được anh xã thiết kế cho hẳn 1 cái khung thêu bằng ống ( hihi...ống gì chẳng biết, chỉ cần biết có khung để thêu ) màu trắng xinh xinh, khung của mình có thể chỉnh cao thấp, ban ngày thì để cao ngồi ghế tựa thêu rất thoải mái, ban đêm lên giường thì gỡ phần chân bên dưới ra ( quan trọng là tháo lắp rất dễ dàng trong vòng 1 phút ), mặt khung có thể xoay trở để giấu mối chỉ, lại được gắn cho cái bóng 3 tấc sáng trưng, thích nhất là khung rất vững vàng, xã còn làm cho mấy cái ống khoan sẵn lỗ để có thể thêu được nhiều kích cỡ tranh, tiếc là không có hình sẵn trong máy để khoe chị em, mình nghĩ minhminhvan nên đầu tư hẳn 1 cái khung có thể đều chỉnh cao thấp để lúc nào mình cũng tranh thủ thêu thêm vài mũi được.

Thanks
    117
    Blog Entries
    1
    Chị kimchidaluatieuhanhtoi : em mê cái khung của chị mất rồi, chị mua ở đâu ạ, giá bao nhiêu thế chị?

Chị chi mai : em có dùng cách một đầu chằn đồ nặng, 1 đầu kia ngồi thêu, thêu vải tầm 10 - 20 cm em hay dùng cách này lắm nè hihi.

Chị hổ bông : dạ chính xác luôn, vải cứng cáp, mẫu nhỏ, cầm tay tính ra lại thêu nhanh chị nhỉ

Chị huevannghi : nhất chị rồi, tự thiết kế cho mình luôn

Chị ho_huyenthuong : em ghen tị với chị quá đi >"< bama em á, thấy em thêu là cứ la hoài, mà em ko bỏ thêu được, nếu em cũng được người khác thiết kế làm tặng thì hạnh phúc biết mấy

Sản phẩm gần nhất của em là cái này, bạn em chụp ko được rõ lắm, vải này cứng cáp nên em cầm thêu thôi ạ

Thêu điên cuồng DiemLTT's Avatar
    Thanks
    23
    Blog Entries
    5
    tranh to tranh nhỏ gì em cũng cầm tay thôi, em ko dùng khung gỗ, dù cũng có. mỗi lần căng khung thấy lâu quá, nên thêu cầm tay, ban đầu cầm thấy khó thêu, chậm hẳn đi, nhưng về sau quen tay thì nhanh, nên tha đi khắp nơi đc.
    Em thấy nếu chị có ng quen nhờ làm khung ống nước đc thì nên làm khung ngồi = ống nước, có chị gần nhà em thêu = khung ống nước , ngồi rất thoải mái, dù ko xoay thoải mái như khung gỗ. Nhưng em có kinh nghiệm mua khung gỗ nho nhỏ là nên mua loại có thanh ngang ở dưới sẽ chắc chắn hơn, khung cứng cáp hơn. nếu chị xuyên táo đc thì nên cầm tay xuyên táo cho nhanh , dù sao cũng ko ai ...............nhìn sát sợi chỉ của tranh mình

Thêu, thêu nữa ...
    Thanks
    0
    DiemLTT à, Diem xuyên táo như thế có bị xoắn chỉ không? mình cũng muốn nâng tốc độ rùa bò của mình nên thử cầm tay xuyên táo nhưng chỉ tầm vài mũi là chỉ cứ xoắn lại nhìn chẳng đẹp nữa.

Page 1 of 2 12 LastLast