Page 4 of 4 FirstFirst ... 234
Results 31 to 36 of 36

Thread: Lại trở về với chuồng chim bồ câu!

Cáo già, thỏ deo kính white_lotus's Avatar
    Thanks
    6
    Blog Entries
    57
    Quote Originally Posted by theuviet.vn View Post
    Có đây, có đây.
    Tác phẩm sau khi lên khung thì thế này. Giờ nhìn lại thấy khung không cân xứng với tranh. Hơi tiếc!
    bức này xinh quá, nếu mà dđóng khung màu trắng đơn giản thôi chắc sẽ đẹp lắm luôn á chị ơi
    Lost no more...

Thêu, thêu nữa ...
    Thanks
    0
    mình hoàn toàn tán thành ý kiến của sen trắng, phần trên đầu của bức tranh chừa trống hơi nhiều nên có vẻ không cân đối, nếu làm lại sẽ tăng vẻ đẹp của tranh lên rất nhiều.

Mon men thỏ non
    Thanks
    0
    Blog Entries
    1
    Cảm ơn sen trắng và em Huyền thương đã góp ý. Đúng là nên đóng lại thật chứ cố hữu theo kiểu hoài niệm thì hơi phí nhỉ.

Mon men thỏ non
    Thanks
    7
    Hihi, mẫu này mua của Tỉ mẩn và lọ mọ. Ngày ấy vì yêu cái váy hồng, yêu mái tóc buộc bồng bềnh, yêu cái kiễng chân... nên mua ngay không cần suy nghĩ.
    Khung ngày ấy đóng cũng không được chau chuốt lắm vì hàng khung rất ít. Mình đóng nhà bác Hoàn trên Hoàng Hoa Thám. Trông khung không cân xứng với nội dung nhưng vẫn cố tình giữ nguyên trạng để kỷ niệm một thời còn ngây và ngô.
    Chị ơi, em cứ ngắm mãi bức này. Em thấy cái khung tuy không được trau chuốt, sắc xảo như các khung bây giờ nhưng rất hợp với bức tranh của chị. Đúng là trên cái nền thô mộc của khung thì lại thấy mọi thứ của bức tranh: từ màu hồng, từ hình ảnh em bé, từ cái kiểng chân, chiếc váy, giỏ hoa đều nổi bật lên cái trong trẻo, thơ ngây, đáng yêu. Nhìn trông cũ cũ nhưng lại rất lung linh, lạ lạ nhưng rất art. Nói chung là em rất thích, hihi...

Mon men thỏ non
    Thanks
    7
    Có đây, có đây.
    Tác phẩm sau khi lên khung thì thế này. Giờ nhìn lại thấy khung không cân xứng với tranh. Hơi tiếc!
    Chị ơi, ày bức tranh tâm huyết của chị thêu cho con gái tuyệt quá. Em cũng mê quá mà kg biết có thêu nổi không. Toàn suốt ngày lên đây ngắm tranh của các chị.
    Em lanh chanh góp chút ý kiến nhỏ cho tranh, có gì không phải chị đừng phiền em nhé.
    Theo em, phần khung tranh chị làm đơn giản, bảng khung lớn hơn.
    Bo tranh chị làm màu đơn sắc. Bo chị có thể chọn 1 trong 2 tông màu sáng hoặc tối hẵn. Tông sáng thì bức tranh nhẹ nhàng thanh thoát hơn, còn tối thì sẽ làm bức tranh có chiều sâu hơn.
    Về phần bố cục tranh thì chị cắt bớt khoảng không trên đầu bé gái đi khoảng 1/ 2 hoặc ít hơn xíu. Khoảng không phía sau lưng bé thì chị cắt bớt khoảng 2/3 ( từ chỗ sợi tóc ra bìa tranh ) để cho khoảng không trước mặt bé gái rộng hơn khoảng không phía sau lưng. Như vậy khoảng "nhìn" của bé gái sẽ có không gian hơn, bức tranh nhìn sẽ "'thoáng" hơn đó chị,

Mon men thỏ non
    Thanks
    0
    Blog Entries
    1
    Trở lại Nhà - Chuồng chim bồ câu sau nhiều năm thất lạc.
    Đọc lại bài của các chị, các em. Gặp lại những cái tên thân quen, gắn bó một thời.
    Nao nao nhớ!
    Liệu còn chị em nào trong hội nhà mình vẫn giữ đam mê không ạ!
    Nhớ Hội thêu thùa một thời làm mưa làm gió quá các chị, các em ơi!

Page 4 of 4 FirstFirst ... 234