Thread: Mua khung đồng hồ tròn ở đâu

Results 11 to 14 of 14

ngocdiem's Avatar
    Bon chen lần đầu
    Join Date 02 May 2010
    Posts 47
    Thanks
    0
    dán tranh bằng keo 2 mặt loại mỏng, mếch theo mình nghĩ là chà sát tranh vào mặt keo 2 mặt đã dán. bạn nào thích học hỏi có thể lại shop ND 683 Xô Viết Nghệ Tĩnh để học nha
    Mon men thỏ non
    Join Date 21 Aug 2012
    Age 45
    Posts 85
    Thanks
    0
    Blog Entries
    1
    Mếch là loại keo mỏng dùng để làm cứng vải mà bên thợ may họ dùng để may cổ áo sơ mi ấy có 2 loại : loại leo ép vải và loại keo ép giấy còn gọi là keo ép hột hỏi ngoài nơi bán nguyên liệu may là người ta biết thôi. Cách dán như sau: cắt mếch vừa bằng kích thước cần dùng hoặc là bạn đặt mếch ở dưới rồi đặt vật cần dán lên trên để cắt đúng kích thước sau đó úp mặt có keo (là mặt hơi bóng nếu là keo vải và mặt có hột nếu là keo giấy vào mặt trái của tấm tranh rồi dùng bàn ủi nóng vừa phải ủi lên thật đều tay để nhiệt độ làm dính tấm mếch vào tranh là được.
    Thêu, thêu nữa ...
    Join Date 10 Aug 2012
    Posts 333
    Thanks
    0
    cám ơn tuyethappy nhé! để mình thử 1 phen xem tới đâu.
    @ngocdiem: có thiệt mình tới hỏi người ta chỉ mình cách làm không nhỉ, để hôm nào tới thử xem sao? dù sao tự tay mình làm vẫn thích hơn nhỉ? cám ơn bạn đã chỉ điểm cho mình nhé!
    Mon men thỏ non
    Join Date 21 Aug 2012
    Age 45
    Posts 85
    Thanks
    0
    Blog Entries
    1
    minhminhvan ơi!, mình thấy bên Lavender shop có bán khung đồng hồ như bạn cần đó.