Page 1 of 4 123 ... LastLast
Results 1 to 10 of 32

Thread: Tư vấn mua khung gỗ

Cáo già, thỏ deo kính Nhat_Khang's Avatar
    Thanks
    12
    Blog Entries
    23

Tư vấn mua khung gỗ

sau thời gian cầm khung nhựa rồi đến khung ống nước tự chế - thấy em yêu cực quá nên nhân dịp sinh nhật anh yêu quyết dịnh tặng một khung gỗ (theo gợi ý) nhưng mà tìm hiểu thấy nhiều loại quá nên mù màu thiệt rồi.... các chị có thể tư vấn giùm em nên mua khung ở shop nào thì tốt? em ở miền Nam / có chị nào mua khung ở theutay.vn chưa ạ? ok không?

Cáo già, thỏ deo kính
    Thanks
    0
    Blog Entries
    3
    lúc trước mình có mua khung bên windy shop , nhìn hình rất đẹp nhưng khi mua về dùng mình thấy k ưng cho lắm, nên cũng nản định thanh lý mấy lần nhưng rùi lại thui vì tiếc cái công mang em ý về nhà quá. mình thấy chị em trên hội mua của chị beehien thấy ok lắm bạn thử tham khảo xem sao. mình cũng thấy nhiều nơi bán khung rẻ như ngôi nhà may mắn ý nhưng ko biết chất lượng thế nào, ý kiến của mình mong có thể giúp bạn chọn lựa

Cáo già, thỏ deo kính ntth19742004's Avatar
    Thanks
    3
    Blog Entries
    4
    Mình mua khung của beehien dùng thấy ổn lắm bạn. Khung khá chắc chắn, tiện lợi ở khung cuộn vải (chưa thêu đến thì cuộn vào trong). Còn khung của theutay.vn thì mình đã đến xem tận nơi rồi. Phải nói là rất okie (rất chắc chắn, các ốc kết nối các thanh gỗ rất chắc chắn, dễ vặn) nhưng giá thì cao hơn beehien một chút. Khung của theutay là hàng nhập, của beehien là hàng Việt Nam bạn à. Đôi lời cùng bạn, mong bạn tìm được khung gỗ ưng ý.

Bon chen lần đầu yeutheuxst's Avatar
    Thanks
    0
    Em thấy bên Lena có khung gỗ tự nhiên chắc bền hơn khung gỗ thông đấy chị. Chị vào đó xem thử đi.

Thêu điên cuồng trada's Avatar
    Thanks
    0
    Quote Originally Posted by nguyenthanhB90 View Post
    lúc trước mình có mua khung bên windy shop , nhìn hình rất đẹp nhưng khi mua về dùng mình thấy k ưng cho lắm, nên cũng nản định thanh lý mấy lần nhưng rùi lại thui vì tiếc cái công mang em ý về nhà quá. mình thấy chị em trên hội mua của chị beehien thấy ok lắm bạn thử tham khảo xem sao. mình cũng thấy nhiều nơi bán khung rẻ như ngôi nhà may mắn ý nhưng ko biết chất lượng thế nào, ý kiến của mình mong có thể giúp bạn chọn lựa
    E cũng dùng khung của windy nhưng thấy chán lắm.nhìn bề ngoài thì đẹp mà nói thật là gỗ lởm kinh khủng.chán chả buồn nói.e mới thêu bức đầu tiên mà có cái thanh gỗ nhỏ nhỏ bên cạnh đã gãy làm đôi rồi.giờ chắc tìm chỗ cho mất. Đợt này nhà bà ngoại làm nhà e nhờ luôn cái a làm gỗ làm luôn cho cái khung bằng gỗ lim.sướng quá.hihi.^^ chắc e sẽ làm giống khung của c bee vì khung hiện giờ của windy ko có cái ống đựng đồ.

Thanks
    0
    Quote Originally Posted by ntth19742004 View Post
    Mình mua khung của beehien dùng thấy ổn lắm bạn. Khung khá chắc chắn, tiện lợi ở khung cuộn vải (chưa thêu đến thì cuộn vào trong). Còn khung của theutay.vn thì mình đã đến xem tận nơi rồi. Phải nói là rất okie (rất chắc chắn, các ốc kết nối các thanh gỗ rất chắc chắn, dễ vặn) nhưng giá thì cao hơn beehien một chút. Khung của theutay là hàng nhập, của beehien là hàng Việt Nam bạn à. Đôi lời cùng bạn, mong bạn tìm được khung gỗ ưng ý.
    C ơi khung cuộn vải nó ntn hả c?c mô tả giúp e đc ko ạ?có phải mảnh khung ống nước cuốn vào đúg ko c?
    E mua bên ngoinhamayman cai ống nhựa để về cuốn vào khung cuối cùng lại ko vừa ống nên lại để 1 chỗ,hỏi c bán hàng ngoinhamayman mà c ấy ko thèm trả lời nên ko có cách giải quyết với mấy cái ống đấy.

Cáo già, thỏ deo kính
    Thanks
    0
    Blog Entries
    3
    Quote Originally Posted by trada View Post
    C ơi khung cuộn vải nó ntn hả c?c mô tả giúp e đc ko ạ?có phải mảnh khung ống nước cuốn vào đúg ko c?
    E mua bên ngoinhamayman cai ống nhựa để về cuốn vào khung cuối cùng lại ko vừa ống nên lại để 1 chỗ,hỏi c bán hàng ngoinhamayman mà c ấy ko thèm trả lời nên ko có cách giải quyết với mấy cái ống đấy.
    bạn ơi mình cũng mua khung ống nước bên ngôi nhà may mắn nè. đúng là nó hơi chật nhưng mình cứ ấn mạnh 1 tý cho vào khung rùi để qua đêm là nó vừa ngay mà, khi dùng thêu rùi thì nó sẽ dễ dàng hơn.
    bạn lấy 1 mảnh ly lông lót vào khoảng nhỏ của khung rùi chèn khung ống nhựa lên. 1 vài lần như thế thì sẽ vừa ngay. mình cũng cải tiến cái khung của mình như thế. cái ly lông là để dễ lấy khung nhựa ra hơn vì ban đầu hơi chật khó lấy. nói thật nhìu khi nhìn cái khung của mình bùn ghê cơ, nhưng vì cái công thời tiết lạnh giá mà anh xã đèo mình từ hà đông ra tận lê trọng tấn mua, rùi lại giá mua cũng cao cả khung cả kẹp tới 410k lận, rùi lại thanh ống nước 30k. thế là đi tèo gần 500k rùi. thế mới tiếc hổng dám thanh lý. mình cố dùng ko sợ anh xã la chít, hihi

Thanks
    0
    Quote Originally Posted by nguyenthanhB90 View Post
    bạn ơi mình cũng mua khung ống nước bên ngôi nhà may mắn nè. đúng là nó hơi chật nhưng mình cứ ấn mạnh 1 tý cho vào khung rùi để qua đêm là nó vừa ngay mà, khi dùng thêu rùi thì nó sẽ dễ dàng hơn.
    bạn lấy 1 mảnh ly lông lót vào khoảng nhỏ của khung rùi chèn khung ống nhựa lên. 1 vài lần như thế thì sẽ vừa ngay. mình cũng cải tiến cái khung của mình như thế. cái ly lông là để dễ lấy khung nhựa ra hơn vì ban đầu hơi chật khó lấy. nói thật nhìu khi nhìn cái khung của mình bùn ghê cơ, nhưng vì cái công thời tiết lạnh giá mà anh xã đèo mình từ hà đông ra tận lê trọng tấn mua, rùi lại giá mua cũng cao cả khung cả kẹp tới 410k lận, rùi lại thanh ống nước 30k. thế là đi tèo gần 500k rùi. thế mới tiếc hổng dám thanh lý. mình cố dùng ko sợ anh xã la chít, hihi
    C ơi e để mất hôm lận mà nó chật tháo ra tháo vào e bực hết cả m c ạ.ko biết có cưa đi 1 ít cho vòng khung nó rộng ra đc ko c nhỉ?ko biết cưa xog còn màu kiểu gì nữa.hix hix.tí về e sẽ thử dùng túi ni lông như c mách xem sao,hy vọg sẽ ok.

Bon chen lần đầu jinna_max's Avatar
    Thanks
    1
    Blog Entries
    2
    Em thấy bên shop ngoinhamayman có bán khung gỗ nhỏ 120k, em đang định mua bởi vì trong nó nhỏ gọn nhưng không biết chất lượng thế nào? Đã có chị nào dùng thử khung của shop này chưa ạ, tư vẫn giúp em với! Chỗ em cách shop đó hơi xa, lại không có phương tiện đi lại nên muốn hỏi các chị trước cho đỡ mất công !

Cáo già, thỏ deo kính
    Thanks
    0
    Blog Entries
    3
    Quote Originally Posted by trada View Post
    C ơi e để mất hôm lận mà nó chật tháo ra tháo vào e bực hết cả m c ạ.ko biết có cưa đi 1 ít cho vòng khung nó rộng ra đc ko c nhỉ?ko biết cưa xog còn màu kiểu gì nữa.hix hix.tí về e sẽ thử dùng túi ni lông như c mách xem sao,hy vọg sẽ ok.
    mình mua khung loại đa năg ý. chiều dài thanh là 55cm. mình mua khung ống nhựa 1m chia đôi mỗi thanh 50cm. thế là về cứ lắp vào thui ko phải cưa gì đâu nhé. bây giờ sau khi thêu xong 1 bức nó choãi ra thoải mái lắp ngon nghẻ, có khi lại hơi rộng thì mình lại bóp cái thanh nhựa lại và dùng típ. nói chung cũng tạm ổn. khi kẹp thanh nhựa vào vải rùi thì dùng thanh gỗ xoay cuốn lại đến độ mình thêu là được. bạn cứ thử nhé

Page 1 of 4 123 ... LastLast