Page 1 of 4 123 ... LastLast
Results 1 to 10 of 35

Thread: Cuộc thi thiết kế banner và logo cho HTT

Administrator HAN's Avatar
    Thanks
    9
    Blog Entries
    3

Cuộc thi thiết kế banner và logo cho HTT

Để xây dựng diễn đàn HTT ngày càng quy củ, chuyên nghiệp hơn, có phong cách của riêng mình, HAN xin chính thức mở cuộc thi thiết kế banner và logo cho HTT, toàn thể thành viên đều có thể dự thi. Chi tiết cuộc thi cụ thể như sau:
    - Banner sẽ được đặt vào vị trí có chữ "hội thêu thùa" đang được sử dụng tạm thời.
    - Banner có bản sắc riêng (có thể đưa các hình ảnh liên quan tới kim chỉ vải hay một hình ảnh nào đó nêu bật được đặc trưng về thêu thùa - đan móc...)
    - Trước mắt không có yêu cầu cụ thể về kích thước của banner, nhưng đề nghị các thành viên không nên để hình ảnh quá bé vì sau này resize sẽ bị vỡ hình.
    - banner đoạt giải sau khi được thêu hoàn chỉnh sẽ được chỉnh sửa (nếu cần thiết) và đưa lên làm logo và banner chính thức của HTT và hình ảnh này sẽ được đưa vào Phòng truyền thống.
    - Người thiết kế ra banner được chọn lựa sẽ có phần thưởng riêng của BQT.

Các banner sẽ là những bộ cánh mới của HTT, một năm thay đổi vài lần theo phong trào hay chủ điểm, trước mắt HAN có dự định thay đổi banner vào các đợt nghỉ lễ hoặc ngày lễ, để kịp thời thêu và chỉnh sửa lại và đưa chính thức lên làm banner trên diễn đàn
    - Noel - Tết Dương lịch: thời điểm nộp thiết kế sẽ kết thúc vào trước ngày 15/11/2010
    - Tiếp theo là Tết Nguyên Đán: thời điểm nộp thiết kế sẽ kết thúc vào trước ngày 32/12/2010
    - Ngày 8/3 và 20/10 đều là ngày dành cho chị em chúng mình nên sẽ sử dụng chung một bộ "áo váy": vì sắp tới ngày 20/10 rồi nên thiết kế này sẽ sử dụng vào 3/8/2011, thời hạn nộp thiết kế sẽ kết thúc vào trước ngày 10/2/2011
    - Do ngày 14/2 gần trùng với Tết Nguyên Đán nên nếu có thể vào những năm 2 ngày lễ này cách xa nhau thì vào ngày 14/2 cũng sẽ thay quần áo cho HTT: vì thế thiết kế cho ngày này chưa có giới hạn deadline, nếu có thành viên nào có thiết kế kịp thời thì HTT sẽ sử dụng luôn.

Đi liền với banner sẽ là các nút công cụ, vì thế các chị em nhà mình cũng tìm kiếm và đề xuất ý tưởng cho các nút này luôn nhé.

Để cổ vũ phong trào HAN đưa một banner mà HAN đang làm về chủ đề Noel lên diễn đàn để các chị em góp ý thêm (hiện thiết kế vẫn chưa hoàn thiện )

Lúc mới chỉ có ông già Noel:

Thêm cành thông và 2 con chim:

Cận cảnh:

Và đây là hình tổng thể:

Các chị em hãy ủng hộ HAN bằng cách tự thiết kế hoặc sưu tập các nút hoặc các hình ảnh nho nhỏ (để làm nút) từ các trang web khác cũng được để HAN nhờ anh bí mật chỉnh sửa và thay bộ cánh mới cho diễn đàn nhé.
    Rất mong nhận được sự ủng hộ nhiệt tình của các chị em

Các ý tưởng có liên quan về banner các chị em mạnh dạn đưa vào topic này luôn nhé.

Cám ơn sự lưu tâm của toàn thể các chị em.

Thanks
    9
    Blog Entries
    3
    Tạm thời coi như thiết kế đã hoàn thành, còn thiếu back stitch của các chữ cái nữa thôi, nếu các thành viên cảm thấy banner làm thế này là ổn rồi thì HAN sẽ đi nốt phần back stitch còn lại.

Mọi người góp ý sôi nổi vào nhé

Cáo già, thỏ deo kính buitrang88's Avatar
    Thanks
    0
    Chị HAN làm đẹp ghê, chị có thể thêm chút tuyết phủ ở trên các chữ được không ạ? Mặc dù ở nước mình hầu như không có tuyết nhưng em nghĩ như thế ra không khí giáng sinh hơn, em cũng thích chữ màu đỏ hơn (với em thì đỏ trắng là ra màu giáng sinh rồi )

Thanks
    9
    Blog Entries
    3
    Chị đã cho tuyết phủ ở các chữ cái rồi đấy, em có nhìn thấy phía trên của các chữ cái đều là màu trắng ko
    Chị thấy các hình Noel thường lấy nền là màu navy blue (đậm nhạt tuỳ ý thích) thế nên chị cũng sử dụng màu navy blue làm màu nền chủ đạo của các chữ cái. Màu đỏ và màu xanh lá chị đều sử dụng màu christmas red và christmas green

Cáo già, thỏ deo kính langvensong's Avatar
    Thanks
    0
    Blog Entries
    20
    Mùa giáng sinh thì làm hiệu ứng hoa tuyết rơi rơi trên web có được ko chị Han?

Thanks
    9
    Blog Entries
    3
    Thực ra hiệu ứng hoa tuyết rơi và cánh hoa đào rơi diễn đàn HTT đều đã từng sử dụng, nhưng vì các hiệu ứng này làm giảm tốc độ upload và download của diễn đàn nên các thành viên nhất trí bỏ hiệu ứng này đi (nguyên nhân có thể do đường truyền cũ của HTT ko tốt).
    Ngoài ra khi sử dụng các hiệu ứng này, để có thể nhìn rõ bông tuyết hay cánh hoa rơi thì màu nền của diễn đàn cũng phải sử dụng màu tối, điều này cũng làm cho một số thành viên cảm thấy ko thích thú. Về vấn đề này các thành viên cùng trao đổi thêm nhé.

Thanks
    9
    Blog Entries
    3
    Mượn ý tưởng từ sản phẩm thêu của Lp34, HAN chỉnh sửa chữ O trong từ "hội" thành một khung thêu đang thêu dở 2 cây nến, không biết như thế này liệu có gần gũi hơn với HTT hay là làm rườm rà thêm cái banner nữa. Chị em góp ý thêm để HAN chỉnh sửa nhé.

Cám ơn mọi lời đóng góp quý báu của tất cả mọi người.
    Mỗi lời góp ý sẽ càng làm cho banner của HTT thêm đẹp thêm "duyên dáng" và đậm chất HTT hơn.

Cáo già, thỏ deo kính Pham Thi Tan Trang's Avatar
    Thanks
    0
    Blog Entries
    7
    Chị ơi, mấy cái tuyết phủ trên chữa á chị, chi cho thêm tuyết cho nó văng tung toé vào chữ tí đi chị hì hì...thế mới trông tự nhiên hơn...mà hôm ni em thấy backgound của HTT đổi, hông được đẹp như cái cũ, tối hôm qua thì em thấy các button cũng đổi, nhưng mà cũng hông có đẹp bằng cái cũ ^__^

Với lại, thêu thì mình chọn aida lớn để rõ nét, nhưng cái banner thì theo em nên chọn aida nhỏ, để vẫn cảm thấy các nống vải trên nền chữ khi hình bị thu nhỏ..
    Last edited by Pham Thi Tan Trang; 16-10-10 at 15:36.

Thanks
    9
    Blog Entries
    3
    Quote Originally Posted by Pham Thi Tan Trang View Post
    Chị ơi, mấy cái tuyết phủ trên chữa á chị, chi cho thêm tuyết cho nó văng tung toé vào chữ tí đi chị hì hì...thế mới trông tự nhiên hơn...mà hôm ni em thấy backgound của HTT đổi, hông được đẹp như cái cũ, tối hôm qua thì em thấy các button cũng đổi, nhưng mà cũng hông có đẹp bằng cái cũ ^__^

Với lại, thêu thì mình chọn aida lớn để rõ nét, nhưng cái banner thì theo em nên chọn aida nhỏ, để vẫn cảm thấy các nống vải trên nền chữ khi hình bị thu nhỏ..
    Tuyết phủ trên chữ cái chị đã làm ngay từ đầu rồi em ơi, bài trên kia chị cũng có giải thích rồi
    Background của HTT do anh bí mật đổi thí nghiệm, cái này liên quan đến code nên chị chịu rồi. Để chị nói anh ấy đổi các khác xem có ổn hơn ko.
    Về các button em nói là ko đẹp bằng cái cũ nghĩa là ko đẹp bằng cái button nào? Của diễn đàn trước khi xây dựng lại hay là lúc nào? Vì anh bí mật cho HTT "mặc" nhiều áo quá nên chị ko nhớ Toàn bộ các button trước đây của HTT đều do anh ấy vẽ mà.
    Các button hiện tại cũng là anh ấy vẽ, cá nhân chị thì thấy cũng ổn Nhưng vợ chồng chị sẽ tìm cách để cho nó đẹp hơn
    Banner Noel trên kia chị đang thiết kế là dùng aida14ct (từ trước tới giờ chị tuyệt đối ko sử dụng aida 11ct để thêu cái gì trừ các hộp giấy ăn và túi xách), dùng aida 14ct như vậy khi thêu sẽ ko làm khó các "thợ thêu" nhà mình, còn bản thân chị thì thích thêu trên aida 18ct hơn Do chị thời điểm này ko có thời gian đâm chọc nên chị sẽ uỷ thác cho thành viên khác thêu, chị đã nhờ chủ tịch HTX thêu giúp rồi. Ko hiểu em nói chọn aida nhỏ là aida bao nhiêu?

Thanks
    9
    Blog Entries
    3
    Làm rõ hình ảnh tuyết phủ trên các chữ cái:

Ko hiểu như vậy đã được chưa nhỉ?

Page 1 of 4 123 ... LastLast