Page 3 of 4 FirstFirst 1234 LastLast
Results 21 to 30 of 34

Thread: May váy cho bé gái

Tay thêu, tay xì pam pooh191288's Avatar
    Thanks
    0
    Blog Entries
    17
    DKK
    07-09-2009, 01:26 PM
    Mình tìm được mấy mẫu xinh xinh, đơn giản nhưng lại không có "chart", các bạn cứ đọc từ trang đầu tới trang cuối của mục này rồi lấy "râu ông nọ cắm cằm bà kia" chắc sẽ ra thui hiii

Tay thêu, tay xì pam pooh191288's Avatar
    Thanks
    0
    Blog Entries
    17
    Bongxinhxinh
    08-09-2009, 10:57 AM
    Eo ơi nhiều mẫu đẹp quá, những mẫu này thì cứ modify từ côgn thức cơ ẩn là ra ma.

Tớ thì may nhiều váy vóc quần áo cho con gài và mẹ lắm, cho tớ khoe 1 sản phẩm nhé!
    Váy này mẹ cháu may từ khi cháu 2 tuổi giừ 5 tuổi vẫn mặc vừa có điều ngắn lên thội

Meodaugau

08-09-2009, 10:31 PM
    Đẹp quá! Cái vải voan đấy mua ở đâu hả chị ? Chất có nóng không ạ ? em đang âm mưu may váy công chúa cho cô kia , mẫu thế này này, yêu chết thôi không ?:

Cách may thì lại rất đơn giản nhé . HÔm nay em bận rùi, mai kia post ảnh hầu các chị

Bongxinhxinh

09-09-2009, 08:11 AM
    Voan này thì không mát rồi, nhưng nếu may vải lót trong là chất mát thì cũng ko đến nỗi đâu.

Cái ảnh mẹ nó post lên ý, trông chụp ảnh lên thì iêu thôi, phải nói là cái váy đấy mặc chỉ để chụp ảnh, chứ may lên mặc ko tiện dụng 1 tý nào cạ

A cái voan này bán ở chợ Hôm nhiều lắm nhé!

Meodaugau
    09-09-2009, 10:16 AM
    Đúng rồi ạ, váy này chỉ phục vụ chụp ảnh kỷ niệm, kiểu dịp nào đặc biệt như đám cưới sinh nhật ấy. Nhưng kể ra cũng nên có 1 cái váy như thế hồi bé để làm kỷ niệm chứ nhỉ, hồi bé em vẫn nhớ cứ lẩn mẩn buộc ra buộc vào cái khăn voan màu đỏ của tàu, để được làm cô dâu...

cunkin
    09-09-2009, 09:40 AM
    Mấy mẫu váy DKK post có hướng dẫn cách may đấy (nhưng không có công thức). Các bạn xem thêm ở đây nhé, mình up rất nhiều tài liệu cắt may cho bé mà mình tìm được:
    http://picasaweb.google.com/Tuancun/RvNgYI#

numberone
    Link này cua mẹ Cunkin hả, mình save về máy lâu rùi mà ko biết của mẹ nó, Thanks nhé! Thấy 2 cao thủ may ở WTT ở đây rùi, ai đang bập bẹ tập may thì cứ túm lấy các mẹ này nhé!

Bon chen lần đầu
    Thanks
    0
    Blog Entries
    1
    Quote Originally Posted by pooh191288 View Post
    tenten
    31-07-2009, 08:55 AM
    Có bạn gửi email hỏi Tenten về cách may 2 chiếc váy mới của em Bông.
    Chiếc váy hoa to chính là chiếc váy trắng mà bạn huynhtran đã post hướng dẫn ở trang 1 đấy ạ! chỉ có điều Tenten ko may khóa mà thùa khuy và thêm 1 dải nơ thắt ở đằng sau cho thêm điệu đà 1 chút thôi. Mình thích đồ trẻ em cài khuy hơn may khóa, đôi khi dùng khóa bất tiện và sơ ý sẽ làm các bé đau.

Chiếc váy cài khuy trước được hướng dẫn rất cụ thể - chắc bạn huynhtran cũng có vì mình thấy nó cùng 1 ổ với những mẫu mà bạn ý đã post. Cụ thể là thế này:

các bạn cho mình hỏi, trên cái chart này, đoạn ở tay nách ý, 2.5 và 2.8 thì đo nhưnào nhỉ? thật tình mình cũng chưa hiểu. Vì mình cắt ra giấy mình thấy nó nhỏ xíu. Ko thể 1 đứa trẻ 80 cm mà chui vừa. híc

Cáo già, thỏ deo kính thuytien's Avatar
    Thanks
    35
    Theo mình hiểu đấy là vòng nách thân sau, mình thường chia đường chéo ấy ra làm 3 phần và cứ thế đo vào theo mẫu vẽ. Mình vẫn thường may cho con gái mình như vậy mặc thấy vẫn ổn.

Mon men thỏ non Tenten's Avatar
    Thanks
    1
    Blog Entries
    22
    @little sunshine: Như mình nôm na tự hiểu là độ khoét vòng của đường nách thân sau. Sau khi bạn hạ được đường vai xuống 1.5cm, kẻ 1 đường thẳng xuống như hình - chia 3 phần sau đó mới hạ sâu nách là 2.5 & 2.8. Mình thấy hình vẽ rất chi tiết, sau khi hoàn thành chiếc váy thì vòng nách của trẻ 80cm khoảng 30cm - thoải mái chui. Bé nhà mình lúc trước may là váy mà năm nay vẫn mặc được làm áo .
    Chúc bạn thành công

Bon chen lần đầu
    Thanks
    0
    Blog Entries
    1
    Các chị ơi, em thích may váy hoặc quần ngố cho con gái lắm nhưng chưa biết cắt may như thế nào. Các chị có tài liệu nào dạy may cơ bản không gửi cho em với. Mail của em là: meyeumit@gmail.com. Em cảm ơn các chị. Hy vọng trong thời gian sớm sẽ có tác phẩm để khoe mọi người.

Bon chen lần đầu
    Thanks
    0
    Quote Originally Posted by pooh191288 View Post
    tenten
    31-07-2009, 08:55 AM
    Có bạn gửi email hỏi Tenten về cách may 2 chiếc váy mới của em Bông.
    Chiếc váy hoa to chính là chiếc váy trắng mà bạn huynhtran đã post hướng dẫn ở trang 1 đấy ạ! chỉ có điều Tenten ko may khóa mà thùa khuy và thêm 1 dải nơ thắt ở đằng sau cho thêm điệu đà 1 chút thôi. Mình thích đồ trẻ em cài khuy hơn may khóa, đôi khi dùng khóa bất tiện và sơ ý sẽ làm các bé đau.

Chiếc váy cài khuy trước được hướng dẫn rất cụ thể - chắc bạn huynhtran cũng có vì mình thấy nó cùng 1 ổ với những mẫu mà bạn ý đã post. Cụ thể là thế này:

Mình cũng đã may một chiếc váy như chiệc váy này cho bé nhà mình nhưng mà hơi rộng một chút, thế là mẹ cháu phải cho thêm dây vào phía sau váy để buộc.hì

Cáo già, thỏ deo kính thuytien's Avatar
    Thanks
    35
    Mình thấy trang Web này có nhiều bài hướng dẫn về tự may đồ rất dễ thực hiện mọi người cùng vào xem nhé
    http://kenh14.vn/c34/t5/201061911283...-baby-doll.chn
    Last edited by thuytien; 08-07-10 at 10:04.

Cáo già, thỏ deo kính langvensong's Avatar
    Thanks
    0
    Blog Entries
    20
    tha hồ chọn nhé, mình update lại link của thuy tien nhé!!!
    http://kenh14.vn/dong-su-kien/362/ph...=1233&catid=33

Bon chen lần đầu
    Thanks
    0
    hay quá, mẹ ớt lót gạch học hỏi

Page 3 of 4 FirstFirst 1234 LastLast