Page 3 of 204 FirstFirst 123451353103 ... LastLast
Results 21 to 30 of 2031

Thread: Mẫu may váy cho búp bê Barbie

Mon men thỏ non Thoại Tài's Avatar
    Thanks
    0
    hongbe ơi , ngẫu nhiên thôi , Tài ra shop Ngàn Thông ở Pasture mua giấy nhún , nhìn thấy mấy cái chuông nhỏ dễ thương nên mua về cho hamster chơi .

Trên mỗi cái chuông có 1 cái vòng màu vàng bé tí như thế để mình treo chuông ấy ! Tài tháo ra và sử dụng cho chiếc váy này .

Vừa tìm được một đôi giày búp bê màu xanh da trời rất hợp , mang vào cùng tông hơn đôi giày trắng trong hình . Tài đang định may một đôi vớ ngắn màu vàng cao tới mắt cá chân mặc chung cho nó xì tin .
    thoaitai @ yahoo . com

Mon men thỏ non Windyshop's Avatar
    Thanks
    7
    Blog Entries
    12
    Quote Originally Posted by Thoại Tài View Post
    hongbe ơi , ngẫu nhiên thôi , Tài ra shop Ngàn Thông ở Pasture mua giấy nhún , nhìn thấy mấy cái chuông nhỏ dễ thương nên mua về cho hamster chơi .

Trên mỗi cái chuông có 1 cái vòng màu vàng bé tí như thế để mình treo chuông ấy ! Tài tháo ra và sử dụng cho chiếc váy này .

Vừa tìm được một đôi giày búp bê màu xanh da trời rất hợp , mang vào cùng tông hơn đôi giày trắng trong hình . Tài đang định may một đôi vớ ngắn màu vàng cao tới mắt cá chân mặc chung cho nó xì tin .
    Hihi, tuyệt quá bạn ạ. Rất sáng tạo .

Bon chen lần đầu
    Thanks
    0
    Ôiiiiii! Nhìn mấy em Pivotal mà buồn ghê T_T
    Hình như ở VN chả có ai bán loại Pivotal cả hay sao ấy. Tìm mãi mà chỉ thấy có loại Fashionistas. Phát tự kỉ quá TwT
    Ở đây có anh chị nào có 1 em Pivotal ko vậy?

Thanks
    0
    Quote Originally Posted by tototeji View Post
    Ôiiiiii! Nhìn mấy em Pivotal mà buồn ghê T_T
    Hình như ở VN chả có ai bán loại Pivotal cả hay sao ấy. Tìm mãi mà chỉ thấy có loại Fashionistas. Phát tự kỉ quá TwT
    Ở đây có anh chị nào có 1 em Pivotal ko vậy?

Chào bạn tototeji !

Việt Nam hiện nay chỉ còn Fashionista là có khớp .

Muốn có Pivotal bạn có thể đặt mua ở Ebay hoặc Amazon hoặc tại trang chủ của Barbie công ty Mattel .

Trước đây nhóm chơi Barbie Việt Nam thường chơi Barbie body Muse vì Muse đẹp , cơ thể mượt mà , và không khó để tìm mua .

Rồi người ta cũng chú ý đến thế mạnh quá đặc biệt ở Pivotal khi cô ấy có thể tạo dáng hầu hết các tư thế phức tạp , cùng với gương mặt xinh đẹp và một bộ trang phục ổn thì nhìn ở góc độ nào cũng sẽ thấy đó là một người mẫu thể hiện hoàn hảo các tác phẩm thời trang của bạn !

Dần dần người chơi Barbie Việt Nam đã làm quen , tìm hiểu , tìm mua , và thật hạnh phúc khi ôm trong tay 1 bé Pivotal .

Đến nay đã có một số bạn chơi Pivotal như : Tài , Nguyên , Đạt , Hân , Việt , Kha ở Sài Gòn . Huệ ở Hải Phòng .

Cứ mỗi ngày lại có thêm nhiều người tìm hiểu Pivotal dù họ đã và đang chơi Muse hoặc chỉ vừa bắt đầu đến với Barbie .

Bạn tototeji nếu thật sự thích và có quyết tâm sở hữu 1 bé Pivotal , mình gửi bạn vài minh hoạ các dòng Pivotal cơ bản để bạn tham khảo và có sự lựa chọn chính xác hơn !

Đầu tiên là dòng Barbie Pop Life đậm cá tính với trang phục cũng như gương mặt mang nét hiện đại , trẻ trung nhất !

Chú ý , các bạn có thể chọn mua Pivotal để lấy body và màu da , sau đó mang về ghép với đầu của 1 barbie khác mà bạn thích ( Muse chẳng hạn ?!! ) để cho ra 1 Barbie Pivotal hoàn toàn mới , hoàn toàn khác biệt của riêng bạn ! Tài sẽ nói về vấn đề này ở topic sau .

Pop Life Barbie tóc bạch kim dài , mắt Pop Life có lông mi thật .

Và thật sung sướng khi chị em Pop Life là một trong số rất rất ít Barbie có một đôi giày bằng da , rất mềm , rất đẹp ! Cùng chiếc ghế xịn không chê vào đâu được !

Pop Life Kelly ấn tượng với mái tóc Red Head 3 vòng tròn như lá bài Chuồn , gương mặt phúng phính ưa nhìn . Cô ấy cũng có 1 đôi bốt cao trên mắt cá chân .

Pop Life Christie tóc ngắn , làn da nâu rất riêng , đôi giày bốt bằng da cao đẹp nhất trong tất cả giày của Barbie .

Tiếp theo , thật khác biệt với Pop Life sành điệu , chính là dòng Jazz Baby cổ điển .

Jazz Baby Diva , cái tên nói lên tất cả , cô ấy là nhân vật chính , một minh tinh , gương mặt không thể nào có sự từng trải và chững chạc hơn !

Jazz Baby Cabaret Dance , chị em Jazz Baby Cabaret Dance và Mistress of Ceremony là những Pivotal có làn da trắng sáng nhất thế giới Barbie !

Jazz Baby Mistress of Ceremony .

Đừng quên Alvin Ailey , cô ấy đại diện cho màu da sẫm nhất , ví như viên kim cương đen tuyệt vời ! Alvin Ailey được tạo ra theo hình tượng của Judith Jamison , nữ diễn viên múa Ballet hàng đầu , để kỷ niệm sức sống 50 năm của nhà hát American Dance Theatre Alvin Ailey .

Bạn sẽ hiểu rõ hơn nếu bạn có sự đam mê , chỉ cần lướt google bằng tên loại Barbie mình đã cung cấp , sẽ có rất nhiều hình ảnh đời thường của cô Barbie bạn quan tâm .
    Last edited by Thoại Tài; 23-12-10 at 02:43.
    thoaitai @ yahoo . com

Thanks
    0
    Vậy người chơi Pivotal sẽ .. đụng hàng với nhau chăng ?

Thật ra là khá khó , vì ai cũng muốn búp bê của mình là một cô bé có một không hai , chỉ của riêng mình mà thôi !

Mỗi người có một sở thích khác nhau , người yêu da trắng , kẻ thích da màu , bạn A thích tóc vàng , bạn B thích tóc bạch kim , riêng Tài thích nhất tóc màu đen và nâu đen .

Trong khi đó , Barbie ngày nay được tạo tác vô cùng phong phú từ mái tóc , khuôn mặt đến phong cách trang điểm cũng khác nhau . Tỉ mỉ từng chút một . Có cả ngàn loại Barbie để bạn chọn một , khi mang về , bạn vẫn có thể face up lại ( trang điểm cho búp bê nói chung , không dùng Mỹ Phẩm nên gọi là Face Up chứ không gọi Make Up ) , làm kiểu tóc mới , duỗi thẳng hoặc uốn lọn ( Tài sẽ hướng dẫn chi tiết cách làm tóc mà không hư tổn nếu có bạn quan tâm ) .. Thành ra mỗi một Barbie sẽ mang lấy phong cách của chính người chủ của nó .

Như vậy , nếu bạn thích khuôn mặt của bé Barbie A , body ( cơ thể ) của bé Barbie B . Bạn có thể mua cả 2 bé Barbie để trao đổi Đầu và Cơ Thể cho nhau , tạo ra hình mẫu Barbie lý tưởng nhất dành cho bạn . Còn 1 cách nữa là thương lượng trao đổi với người chơi khác để có được đầu hoặc Body mà bạn thích để đỡ tốn tiền mua cả 2 con .

Body hoàn mỹ nhất hiện nay chính là Body Muse Không Khớp và Body Pivotal Có Khớp .

Khuôn mặt và mái tóc hoàn mỹ nhất hiện nay là .. vô số .

Nếu bạn muốn có 1 bé Barbie Pivotal , bạn nên suy nghĩ trước về cô Barbie mà bạn thích sẽ như thế nào , bạn đã thích Barbie nào chưa ? Tóc đen hay vàng ? Da trắng hay da nâu ? Đôi mắt cô ấy màu xanh lơ hay đôi mắt tím của Elizabeth ? Môi mỉm cười hay môi quyến rũ ? Điều bạn cần làm là chọn trước một em có khuôn mặt và mái tóc như ý bạn , rồi chú ý đến làn da của em ấy .

Nếu em ấy da trắng sáng quá , hãy quan tâm đến việc mua Pivotal Jazz Cabaret Dance hoặc Jazz Mistress of Ceremony ( móng tay và móng chân sơn đỏ ) hay Pop Life Kelly ( được sơn móng tay màu hồng phấn ) .

Nếu cái đầu bạn thích có da màu nâu , thì sẽ thích hợp với body Pivotal của Pop Life Christie ( sơn móng hồng phấn ) hoặc Jazz Diva ( sơn móng đỏ ) .

Nếu bạn chắc chắn chọn đầu của em Barbie da nâu đen ấn tượng , thì Alvin Ailey là em tiếp theo bạn cần mua để lấy Body da màu nâu đen .

Dĩ nhiên bạn không cần phải quan tâm hết những điều này nếu bạn đã hài lòng với cả khuôn mặt lẫn cơ thể của cùng 1 bé Barbie .

Ví dụ bằng Barbie của mình .

Tài thích khuôn mặt với kiểu trang điểm tông xám bạc của bé Barbie Barcelona , và dĩ nhiên là thích body Pivotal .

Đã có một sự hoán đổi đầu của 2 Barbie sau .

Đầu của em Barcelona ..

và body của Pop Life Kelly ..

Kết quả đây là em Barbie của Tài , không có bán trên thị trường Trừ khi bạn cũng ghép cùng cách như thế !

Còn một kết quả phụ , là 1 em Barbie mang đầu của Pop Life Kelly trên cơ thể của Barcelona trùng màu da nhưng không có khớp . Bạn có thể bán cho người chơi khác kết quả phụ này , hoặc giữ lại nếu bạn thích , hoặc dùng để trao đổi lấy Barbie hay phụ kiện thời trang khác ..

Hãy đặt câu hỏi bạn muốn biết về Barbie , rất hạnh phúc và tự hào khi được chia sẻ cùng mọi người !

Hoặc có thể add yahoo thoaitai@yahoo.com nếu bạn là người yêu thích búp bê .
    Last edited by Thoại Tài; 25-12-10 at 06:39.
    thoaitai @ yahoo . com

Bon chen lần đầu
    Thanks
    0
    Wow, thật tình phải nói là mình ngưỡng mộ bạn lắm. Bạn biết cả cách trang điểm và làm tóc cho barbie nữa à? Bạn chỉ cho mình dc ko Ô-Ô
    Mình rất yêu đôi môi và khuôn mặt của Pop Life Kelly. Có cái gì đó khá là hiền nhưng vẫn rất đẹp. Nhưng mình lại thích kiểu tóc của em fashionista sassy hơn. Màu vàng, highlight chút hồng và vài lọn quăn >w< Kiểu như vậy này
    Phân vân quá T_T
    Last edited by tototeji; 23-12-10 at 21:10.

Thanks
    0
    Ảnh kèm theo của bạn là Fashionistas chưa bán tại Việt Nam . Muốn mua bạn sẽ đặt hàng qua Ebay , Amazon , hoặc trang chủ của Mattel nếu họ còn hàng .

Hiện nay ở Việt Nam cũng có 11 Fashionista ( gồm 9 nữ và 2 nam ) mình đã tìm cho bạn hình tham khảo dưới đây .

Fashionista dễ mua hơn và giá mềm hơn so với Pivotal Pop Life Kelly . Khoảng 350k hay 450k gì đó quên rồi !

Mình cũng có một em Fashionista tóc đen mặc áo hồng có mũ trùm đầu , váy nâu 3 tầng , đi giày bốt hồng ấy !

Em tóc có light hồng là em mặc quần ngựa vằn đó bạn !

Mình chỉ biết cách uốn xoăn hay duỗi thẳng mà vẫn bảo vệ được độ bền của tóc thôi bạn ơi , trang điểm thì mình chưa đủ khả năng đụng đến đâu ! ^^!
    Last edited by Thoại Tài; 24-12-10 at 02:20.
    thoaitai @ yahoo . com

Bon chen lần đầu
    Thanks
    0
    Hình như khớp chân của 6 em trên khác với 4 em ở dưới hay sao ấy nhi?
    Làm tóc thì bạn có dùng máy ko hay chỉ là những dụng cụ bình thường thôi? Từ hồi đó đền giờ chưa có lần nào dám đụng vào 1 cọng tóc của em ý vì xót...

Thanks
    0
    Bạn tototeji tinh ý quá !

6 em trên là Fashionistas dòng cũ , khớp gối bị lộ , và không xoay tròn khớp gối được , chỉ có thể gập lên xuống khớp gối mà thôi !

4 em dưới là Fashionistas body mới , khớp gối tròn chuẩn theo Pivotal , có thể vừa gập gối lên xuống , lại có thể xoay ống quyển qua trái hoặc phải , giúp tạo dáng tự nhiên hơn !

Vậy thì Fashionistas khớp mới sẽ khác với Pivotal ở những điểm sau :

1. Body Pivotal mảnh dẻ , thon và hơi cao hơn Fashionistas 1 chút .

2. Pivotal thường được sơn móng , và có đôi bàn tay rất đẹp .

3. Fashionistas do vẫn hướng đến phần đông lượng khách hàng là trẻ em , nên vùng mông Fashionistas được dập nổi một ít hoa văn trên bề mặt nhựa của mông để giả làm quần lót . Điều này không ảnh hưởng lắm đến ngoại hình Fashionistas vì lúc nào búp bê của chúng ta cũng được mặc quần áo , nhưng thật ra Tài không thích lắm vì nó ảnh hưởng đến sự hoàn hảo .

4. Pivotal có nhiều màu da khác nhau làm phong phú sự kết hợp .

Fashionistas đang bày bán ở Việt Nam chỉ có 2 màu là màu da người và màu nâu đối với Fashionistas Artsy khớp cũ .

5. Dĩ nhiên có những khác biệt về trang điểm cũng như quần áo , phụ kiện và chất liệu vải may quần áo giữa Fashionistas và Muse - Pivotal . Bạn có thể kiểm tra sơ qua trên google sẽ rõ ràng hơn .

Điều này được quyết định bởi các yếu tố sau :

A. Fashionistas là dòng búp bê thuần chất thương mại và cũng nhằm giới thiệu mọi người làm quen với lối chơi búp bê có khớp linh hoạt , khi mà từ xưa nay trẻ em đã quen tay quen mắt với những cô Barbie chỉ có thể đứng yên vị một chỗ .

B.
    Muse và Pivotal được gọi là Barbie Collection . Là dòng búp bê sưu tập .

Búp bê sưu tập cũng có body thường , body Muse , và body Pivotal . Nhưng vì nó được sản xuất với một số lượng hạn chế nhất định , và cũng được chia thành vài cấp bậc như :

Pink Label

Black Label

Silver Label

Gold Label

Platinum Label

Platinum là dòng Barbie cao cấp nhất , nhưng không vì thế mà Platinum luôn đẹp hơn Pink Label .. vv ?!

Đã gọi là Barbie Collection , thì chất lượng luôn ổn , và bạn chỉ cần quan tâm em búp bê nào đẹp , hợp tâm ý mình . Đừng chú trọng đến Pink hay Gold , Platinum Label .

Có khác chăng thì có thể Platinum hiếm hơn , giá đắt hơn , phụ kiện đi kèm cũng ngon lành , trang phục có thể xịn và bắt mắt hơn .

Nhưng thật ra , chỉ cần dòng Pink Label thôi thì cũng đã có rất nhiều phụ kiện tốt và trang phục thì đã xịn và phong phú rồi , mỗi con mỗi khác , đủ sức làm hài lòng những vị khách khó tính .

@ tototeji :

Uốn xoăn hay duỗi thẳng lại cho búp bê cũng rất đơn giản , chỉ cần chút khéo léo và cẩn thận . Chứ về dụng cụ thì hoàn toàn không cầu kì hay khó tìm . Nếu được thì mượn mẹ hay chị 1 cái máy sấy tóc cũng tốt , còn không có cũng không sao đâu bạn !

Nếu tóc búp bê vẫn ổn , vẫn vừa mắt bạn , thì chúng ta cũng hạn chế đừng thay đổi gì cả ! Trừ khi chắc chắn rằng sự thay đổi này là tốt hơn cho em búp bê ấy !

Ví dụ như một cô bé búp bê thường được chủ cột tóc đuôi ngựa khiến 1 phần tóc bị cong và phồng lên chỗ cột thun , rất không ổn , thì nên trả mái tóc ấy về dạng suôn thẳng . Và nhớ chú ý khi cột thun để bảo quản tóc , thì phải cột THẤP XUỐNG VAI , VÀ XUÔI THEO CHIỀU TÓC PHỦ TỪ TRÊN ĐỈNH ĐẦU XUỐNG LƯNG . Tuyệt đối không cột cố định kiểu tóc đuôi ngựa nhỏng cao nếu bạn không muốn có ngấn tóc .

Sau này sẽ có một bài chi tiết về cách bảo quản tóc cũng như thay đổi , phục hồi tóc cho búp bê .

Hi vọng những bài viết của Tài có thể tìm lại được sự yêu quý và sở thích chơi búp bê từ các anh chị và các bạn !
    Last edited by Thoại Tài; 25-12-10 at 06:30.
    thoaitai @ yahoo . com

Cáo già, thỏ deo kính Lucky's Avatar
    Thanks
    0
    Quote Originally Posted by Thoại Tài View Post

Uốn xoăn hay duỗi thẳng lại cho búp bê cũng rất đơn giản , chỉ cần chút khéo léo và cẩn thận . Chứ về dụng cụ thì hoàn toàn không cầu kì hay khó tìm . Nếu được thì mượn mẹ hay chị 1 cái máy sấy tóc cũng tốt , còn không có cũng không sao đâu bạn !

Nếu tóc búp bê vẫn ổn , vẫn vừa mắt bạn , thì chúng ta cũng hạn chế đừng thay đổi gì cả ! Trừ khi chắc chắn rằng sự thay đổi này là tốt hơn cho em búp bê ấy !

Ví dụ như một cô bé búp bê thường được chủ cột tóc đuôi ngựa khiến 1 phần tóc bị cong và phồng lên chỗ cột thun , rất không ổn , thì nên trả mái tóc ấy về dạng suôn thẳng . Và nhớ chú ý khi cột thun để bảo quản tóc , thì phải cột THẤP XUỐNG VAI , VÀ XUÔI THEO CHIỀU TÓC PHỦ TỪ TRÊN ĐỈNH ĐẦU XUỐNG LƯNG . Tuyệt đối không cột cố định kiểu tóc đuôi ngựa nhỏng cao nếu bạn không muốn có ngấn tóc .

Sau này sẽ có một bài chi tiết về cách bảo quản tóc cũng như thay đổi , phục hồi tóc cho búp bê .

Hi vọng những bài viết của Tài có thể tìm lại được sự yêu quý và sở thích chơi búp bê từ các anh chị và các bạn ! [/COLOR]
    Oh, mình đang rất mong bài viết về cách xử lý với tóc của búp bê đó, hehe, thanks bạn trước

Page 3 of 204 FirstFirst 123451353103 ... LastLast