Page 1 of 7 123 ... LastLast
Results 1 to 10 of 67

Thread: Cho mình hỏi kinh nghiệm về kit của DIM

:D :D BẾP CỦA BẠN's Avatar
    Thanks
    0
    Blog Entries
    65

Cho mình hỏi kinh nghiệm về kit của DIM

Cả nhà ơi, kit DIM có sợ bị hàng nhái ko ạ. Và làm thế nào để phân biệt được hàng xịn với hàng nhái, hic....

Mình mua kit DIM ở Lena hoặc nhập về từ Mỹ thì thấy đều còn nguyên niêm chưa bị bóc, nên yên tâm hoàn toàn. Đợt rồi mình mua mấy kit, cũng của DIM, nhưng lại thấy bị bóc mất bao niêm, lại bị mất kim và còn thiếu gì nữa thì mình ko rõ, mặc dù thích đến nỗi phải lôi ra thêu thử ngay, nhưng mình vẫn phân vân về cái vụ nó ko còn niêm, mình sợ là hàng nhái thì thất vọng lắm lắm, hic hic....

Bạn nào có kinh nghiệm, tư vấn giúp mình vụ xịn hay nhái nha.

Mình cám ơn nhiều ạ.

Thêu, thêu nữa ... chebom's Avatar
    Thanks
    2
    Blog Entries
    13
    chị tả kĩ nữa đi chị ? em cũng thích thêu hàng cảu DIM lắm lắm nhưng hơi đắt hic .em nghĩ là ko có nhái đâu chị à vì chị nhìn aida cảu hãng này khác hẳn các hãng khác mà chị . có thể kit của chị do họ vận chuyển rồi ko đóng gói kĩ nên rơi rớt chị à hic .em đoán mò ko bit có đúng ko nữa

Mon men thỏ non
    Thanks
    0
    Blog Entries
    6
    Bạn xem lại có thể là mua kit thanh lý lại hoặc kit để lâu ý, họ mở ra xem đi xem lại hoặc khách hàng đến cũng bóc ra xem rồi dán lại. Khi bạn mua họ cũng không kiểm tra lại nên thiếu kim hoặc gì gì nữa người bán cũng không biết. Bạn so lại số sợi chỉ với bảng chỉ xem có thiếu chỉ không, chỉ và vải ko thiếu là ok rồi, chắc chỉ thiếu kim thôi vì kim đựng trong túi nilon nhỏ hay rơi ra khi bóc ra xem. Chứ mình nghĩ ko có kít nhái đâu. Mình cũng hay mua của Lena và Tỉ Mẩn Lọ Mọ nên yên tâm, chưa mua hàng thanh lý bao giờ nên chưa gặp trường hợp mất niêm phong.

Thanks
    0
    Blog Entries
    65
    Cám ơn mọi người. Mình mua kit với giá nguyên chứ ko phải hàng thanh lý, nhưng cả 3 kit đều bị tình trạng như vậy, nên mình ko vui tí nào. Đôi co qua lại hoài cũng ko hay, giờ mình chỉ muốn xác định nó có đúng hàng hay ko, để còn yên tâm mà thêu, vì thực sự mẫu rất đẹp, nhìn mê lắm lắm.....

Mình mua kit ở Lena, họ nhất định ko cho bóc niêm ra đâu, vì sẽ làm sộc xệch và thất lạc mọi thứ trong đó, đó cũng là một cách tôn trọng người mua món hàng đó.

Trước giờ có ai gặp trường hợp mua phải hàng nhái chưa ạ, mà hàng nhái của DIM có ở trên thị trường ko nhỉ.

Thêu, thêu nữa ... luckystar's Avatar
    Thanks
    0
    Chia buồn với bạn, chắc là do cửa hàng để cho khách mở ra xem, hoặc tự cửa hàng cũng muốn mở ra xem chart. Mình cũng gặp phải vài trường hợp thế này, không phải kit DIM. Nhưng khi hàng gửi đến tay mình thì chỉ, vải xộc xệch, thậm chí phần keo dính ở vỏ bao nilon không dính nổi nữa vì bị bóc ra dán vô nhiều lần.
    Last edited by luckystar; 15-09-10 at 08:40.

Cáo già, thỏ deo kính
    Thanks
    0
    Blog Entries
    1
    Cách đây ít lâu cũng mua thanh lý kit DIM của 1 bạn. Về giở ra thì thấy chỉ đã bị đảo lộn giữa các búi với nhau, lại còn thiếu tùm lùm. Gọi điện hỏi thì hóa ra bạn ý cũng mua thanh lý, lại chưa thêu DIM bao giờ nên nhận đc giở ra thấy chỉ chưa sort nên ngại k thêu, để nguyên y như lúc mua về mang đi thanh lý luôn nên cũng k biết kit đó cái bạn thanh lý trước đã lôi ra và lấy bớt chỉ ra rồi . Dù mình thích cái kit đó lắm nhưng đành ngậm ngùi gửi trả lại .

Đó là lần đầu tiên mua kit DIM bị như vậy chứ từ trước tới nay mình mua kit DIM từ các shop nhà mình và kể cả do các chị em nhà mình thanh lý đều chưa bao h bị như vậy. Nếu là thanh lý thì kit đã bóc ra xem rồi các bạn ý đều note đầy đủ. Mà cũng chỉ là bóc ra xem thôi chứ cũng k bị thiếu hay lộn xộn chỉ vải bao giờ. Mình sợ nhất mua kit DIM k còn nguyên vẹn, mất kim thì k sao nhưng nếu chỉ mà đã bị lộn tung phèo lên thì sort rất khó

Bon chen lần đầu
    Thanks
    0
    Trên thị trường có DIM giả chị ah, trước đây đã có chị trên HTT mang 2 kit DIM và DIM thật ra so sánh, khác nhau khá nhiều. Nói chung người thêu quen kit DIM nhìn là nhận ra ngay. Nhưng thường là mua trên các website nước ngoài (ko phải web chính hãng nên mới bị vậy) Ví dụ như ebay. Nếu chị mua tại shop ở VN thì chắc ko phải hàng giả đâu ah Chắc họ mở ra xem nên mới thất lạc đồ thôi. Chị mua kit ở đâu ah? để chị em bít còn rút kinh nghiệm kiểm tra kỹ trước khi mua hàng

Thanks
    0
    Blog Entries
    65
    Cám ơn em nhé. Nghe thông tin này chị lại càng buồn :-((......cũng chính vì nguồn gốc của kit ko rõ ràng, hỏi mãi người bán mới ra, mà bản thân người bán còn ko rõ có đúng hay ko, nên chị mới phải post lên hỏi mọi người.....

Ôi, cứ mong nó đừng là giả.....thêu rồi ngồi tiếc cái công thêu chắc chị chấm dứt luôn sự nghiệp thêu thùa quá.......

Chị nhớ đọc trong nhà của chị BBR có nói lướt qua vụ giả này, ko biết chị ấy có dạo lên đây ko nhỉ, hy vọng chị ấy chia sẻ thêm vài kinh nghiệm nhận dạng.....

Cáo già, thỏ deo kính
    Thanks
    0
    Blog Entries
    1
    Quote Originally Posted by BẾP CỦA BẠN View Post
    Cám ơn em nhé. Nghe thông tin này chị lại càng buồn :-((......cũng chính vì nguồn gốc của kit ko rõ ràng, hỏi mãi người bán mới ra, mà bản thân người bán còn ko rõ có đúng hay ko, nên chị mới phải post lên hỏi mọi người.....

Ôi, cứ mong nó đừng là giả.....thêu rồi ngồi tiếc cái công thêu chắc chị chấm dứt luôn sự nghiệp thêu thùa quá.......

Chị nhớ đọc trong nhà của chị BBR có nói lướt qua vụ giả này, ko biết chị ấy có dạo lên đây ko nhỉ, hy vọng chị ấy chia sẻ thêm vài kinh nghiệm nhận dạng.....
    Uh nhớ hồi ở nhà cũ bạn Đông Vy có post lên 1 cái kit DIM giả và những đại ca như chị BBR và một số chị khác đều có cái kit đó đã so sánh và phân biệt. Nhưng cụ thể là phân biệt thật giả thế nào em cũng quên mất rồi :p

Chỗ bôi đỏ: Sao kỳ lạ thế chị vì em nghĩ đã là người bán hàng, nhập hàng thì hiển nhiên phải biết rõ nguồn gốc xuất xứ chứ nhỉ? Em thi thoảng mua kit DIM khi ở Lena, khi ở TMLM đều yên tâm về chất lượng

Thanks
    0
    Blog Entries
    65
    Thế mới chán í, mình cũng chẳng nghĩ sẽ gặp trường hợp này đâu, vì nghĩ người bán phải biết rõ hàng của mình như thế nào, và trong nhóm hàng này, cũng chẳng đáng để bán sai hàng. Nhưng đến khi nhận được và thấy tình trạng hàng, rồi hỏi gặng mọi thứ, thì mới biết, người bán chẳng biết gì......huhuhuhu....

Nếu chắc chắn nó là giả, thì mình trả lại là xong, đằng này cứ lưỡng lự ko biết giả thật....mẫu đẹp, nếu đúng hàng, trả lại vẫn tiếc hùi hụi, và cũng ngại cho bạn bán hàng.

Page 1 of 7 123 ... LastLast