tranghin

Nếu....

Rate this Entry
Nếu được lựa chọn...........nhất định mình sẽ giữ lại
Nếu được thông cảm............nhất định mình sẽ giữ lại
Nếu được cùng chia sẻ gánh vác.. nhất định mình sẽ giữ lại
Nhưng chẳng thế nếu, chẳng thể giá như!
Thật buồn khi phải làm điều mà mình cảm thấy tội lỗi và đau đớn.
Cầu mong 1 tình yêu hãy tha thứ và cảm thông
Mình đành phải bỏ lại, dù lòng buồn lắm........
Vĩnh biệt nhé, tình yêu!
Tags: None Add / Edit Tags
Categories
Uncategorized

Comments

1. kxntg's Avatar
    Lờ mờ mình cũng đoán được phần nào nỗi buồn của em.
    Cố gắng vượt qua em nhé
    Updated 15-07-10 at 14:14 by kxntg
  2. tranghin's Avatar
    em cảm ơn chị nhiều
    K được giữ lại cái mà mình yêu thương và đã rất mong muốn,
    Mấy hôm nay ngồi ở cty như người mất hồn chị ạ, nẫu hết cả ruột.
  3. DKK's Avatar
    Hin ơi, cho chị ôm 1 cái nhé. Thương em nhiều
  4. Clover CS's Avatar
    chị Hin ơi đừng buồn nữa nhé, chuyện gì rồi cũng qua thôi mà! Cố gắng lên chị nhé!
    Ôm chị 1 cái thật chặt nào!
  5. huynhtran's Avatar
    Trang ơi! Cố lên em àh, phải vượt qua thôi, phải trải qua thôi, cuộc sống này khó khăn lắm có gì cho chị chia sẻ với em em nha......
  6. TitMitFamily's Avatar
    Cố gắng vượt qua nỗi buồn Trangin nhé. Cánh cửa này đóng lại thì sẽ có cánh cửa khác mở ra mà.
  7. mitbn's Avatar
    cái này đi để cái khác tốt hơn đến chị ạ...chả bít chị nhiu tuổi chứ em bjo có gd rùi muốn chia tay cũng phải nghĩ đến đau đầu nát óc ra ấy...buồn thì cứ khóc, khóc cho nhẹ nhõm chị ợ...
  8. anhtrang38's Avatar
    Ui không biết nữa có phải em là người chị đã gặp ở Phùng Hưng rồi k nhỉ(đến xin chát cô gái dân tộc đó).....Em còn trẻ mà hãy cố vượt qua em nhé
  9. beehien's Avatar
    Chị cũng lờ mờ đoán ra mà cũng không biết có phải chính xác thế không nữa, chia sẻ nỗi buồn cùng em nhé, có lúc chị cũng từng nghĩ đến việc đó nhưng may là chỉ do mình lo sợ hão thôi, nhưng thật sự rất đắn đo, rất buồn khổ . Chỉ mong em trước khi quyết định phải chấp nhận rằng chắc chắn sau này mình không hối hận, vì có những chuyện làm rồi khiến mình ray rứt cả đời không quên được, chị đã được người lớn từng trải chia sẻ vậy đấy em ạ. Bản thân chị cũng là quyết định của mẹ chị đấy, chắc cũng đem đến cho mẹ nhiều khó khăn nhưng mẹ chị chưa từng hối hận ! Giữ lại là nỗi khổ tức thời nhưng biết đâu lại là niềm vui sau này, không có gì là không thể giải quyết cả em ạ, mạnh mẽ lên em nhé !
    Chỉ mong em thanh thản và yên vui.
    Thương em nhiều !
  10. tripletvn's Avatar
    Gửi em-yêu-cùng-tên,

Hãy làm điều cần thiết nhất (cho dù có thể mình rất đau buồn) và hãy tin là mình quyết định đúng em nhé!
    Hin còn nhỏ và thêm 1 AX trẻ con ham chơi nữa, em quá đủ bận và mệt rồi. 2 năm trước chị cũng đã phải khổ sở đấu tranh để bỏ đi một thứ, và cuối cùng không bỏ được, vì ở đây người ta ngoan đạo nên chuyện đó hiếm hoi lắm, còn mẹ đẻ chị và mẹ chồng chị cũng như các mẹ thế hệ ngày xưa hầu như ai cũng trải qua chuyện này rồi. Bây giờ thì tập 2 của chị đã 1.5 tuổi, sắp sửa đỡ vất vả hơn, có thể chị đang có một sinh linh đáng yêu nhưng đã phải hy sinh một phần tuổi trẻ quý giá, thứ không-thể-làm-lại được.

Cho nên, điều quan trọng nhất là giữ gìn sức khỏe và hướng về tương lai em nhé!
  11. tranghin's Avatar
    Em cảm ơn mọi người, cảm ơn các chị em.
    Mọi người giúp em thấy mình đỡ cô độc hơn rất nhiều.Chuyện này với em k phải là lần đầu tiên, nhưng lại là lần làm em day dứt và đau buồn nhất. Biết tin, em chẳng biết chia sẻ với ai, chả dám nói với ai, vì AX sau 1 hồi đã phân tích để em từ bỏ.Em buồn lắm, tuy cũng suy nghĩ và cũng thấy là có lý, nhưng giờ đã từng có 1 tình yêu nhỏ xinh, em thấy yêu lắm, thương lắm những tình yêu bé nhỏ đó. Kết hôn và sống với nhau em mới hiểu gia đình phải có sự đồng lòng chung sức thì mới làm được, em không thể 1 mình làm tất cả dù em có tiếc nuối đến mấy, dù đau thương đến mấy.... thì em vẫn không thể gồng gánh 1 mình.K sợ vất vả mà chỉ sợ k được sẻ chia, thông cảm thôi.
    Đọc những dòng tâm sự của mọi người, mà nước mắt cứ tuôn rơi.Đi làm về đến nhà, mệt mỏi bao nhiêu nhìn thấy con gái te tởn, sung sướng nhìn thấy mẹ là lòng lại quặn lên.
    Phải quyết định, vì bản thân, vì chồng, vì con gái bé bỏng. Em đành thôi.
    Em cảm ơn mọi người nhiều thật nhiều đã giúp em bình tâm hơn.Tạm biệt mọi người nhé, yêu chị em, yêu HTT nhiều thật nhiều!
  12. Khunglongbe's Avatar
    Hôm qua em vào đây gửi cho chị 1 lời nhắn vậy mà mạng lại down, chị ơi em chỉ muốn nói với chị rằng BE STRONG chị nhé! Big Hug!
  13. Lp34's Avatar
    Chị Trang ơi, chị cố gắng vượt qua nhé! Thương chị nhiều lắm!