daibangnho

Rau câu

Rate this Entry
Thấy người ta làm mình cũng bon chen làm, hu hu, hoa kg dựng đứng lên được, với lại rau câu đổ mặt nó kg có trong, xếp hình cũng kg đẹp nữa, hu hu, nhìn nó thảm hại như vậy nè,

Tags: None Add / Edit Tags
Categories
Uncategorized

Comments

1. white_lotus's Avatar
    hi, với mấy hoa kiểu nay chị chỉ nên xếp trên mặt rau câu thôi, đừng đổ rau câu trong. Hoa này chi phai mua thêm nhuỵ giả về gắn thêm cho long lanh là đẹp lắm
  2. daibangnho's Avatar
    nếu chỉ gắn hoa trên mặt lúc cắt rồi làm sao lấy ra hả em?
  3. HoaLe's Avatar
    Chính ra thể loại này mình dùng khuôn đế rời thì khỏi phải lo đoạn lấy ra nhỉ .
  4. white_lotus's Avatar
    Chi lấy ra khỏi khuôn hãy gắ n hoa lên chứ. Xài khuôn đế rời nó chảy tè le sao.
  5. HoaLe's Avatar
    Sao chảy đc bạn, ng ta vẫn dùng làm bánh mà. Đáy với thành khuôn nó gắn với nhau chặt mà, lúc mình tháo ra nó mới rời chứ =.=.
  6. white_lotus's Avatar
    Bột bánh nó khác rau câu, nó có độ đặc, trong khi rc chỉ là dung dịch lỏng. khi baking cake minh có lót giấy nến nữa.
  7. HoaLe's Avatar
    Lót giấy nến chắc chỉ dùng khi nướng cookie thôi chứ. Thì mình góp 1 ý vậy thôi, nếu đc thì sẽ dễ dàng hơn khi làm.
  8. daibangnho's Avatar
    hiểu rồi, khi đem đi mới đổ rau câu mặt, còn để 1 chỗ thì lấy rc ra mới gắn hoa lên, giờ mới hiểu, hay là đem đi đem cả khuôn đi, chừng nào ăn xong xách khuôn về nhỉ
    Updated 03-02-13 at 10:14 by daibangnho