A little dream

Entry 58 - Nhân ngày 2/9

Rate this Entry
Quốc khánh năm nay em nằm bẹp ở nhà với cái mũi sụt sịt nước, cái đầu nặng chình chịch và cái họng đau đau. Làm gì cho hết 3 ngày lễ. Vậy là 1 kế hoạch ăn chơi được thực hiện.
Đầu tiên là mớ bánh dẻo. Ngày còn nhỏ xíu, trong ngõ có nhà hàng xóm hay làm gia công các món bánh trái theo mùa, chỉ mong tới trung thu được ngồi nhìn mẹ và mấy cô hàng xóm gõ khuôn cạch cạch, nhìn mấy con lợn trắng tinh còn dính bột áo, mấy con cá sau khi nướng nổi lên lớp vây vàng ruộm... Đã quá lâu rổi, chẳng có lúc nào nhớ về cảm giác đó cả. Vậy mà đến khi xa nhà, tự nhiên lại thèm ăn cái bánh dẻo kiểu truyền thống của HN, không ngọt sắc như bánh dẻo trong này, không có cái vỏ dẻo quẹo mềm nhũn như kiểu Kinh Do or Bibica. Nói chung là cái kiểu rất chi là... ngày xưa . Vỏ bánh vẫn hơi ngọt, nhân đậu xanh vừng vẫn hơi khô và không mịn. Tác phẩm đầu tay cho 5 điểm có được không cả nhà

Đến Chủ Nhật thì hoàn thành nốt cái giấc mơ cỏn con này. Em cũng ấp ủ đến ngày nào mở được 1 cái cupcake shop - take away mà chưa biết tới lúc nào mới thực hiện được. Trong lúc chờ đợi thì gửi gắm mong muốn vào cái Cake Love này. Em Trada có nhận ra nó không nhỉ, nhận ra rồi thì có tiếc hùi hụi không
Nhìn toàn cảnh bên ngoài này:

Nhìn nghiêng nghiêng cho thấy cái biển hiệu hình cupcake

Nội thất sáng trưng đầy đủ bàn ghế, đèn chụp, kệ đồ, túi hộp và đặc biệt là tủ bánh. Mỗi cái bánh làm cực ơi là cực, chỉ bé bằng đầu ngón tay cái:

Nhưng thích nhất là bộ bàn ghế này. Sau này chỉ mong nhà mình có khoảnh sân đủ rộng để đặt một bộ bàn ghế như vậy
Tags: None Add / Edit Tags
Categories
Uncategorized

Comments

1. sun9's Avatar
    cake love dễ thương quá, về hưu sẽ tậu 1 cái nhỉ, hay đấy ^^ hihihi...
  2. Ran KG's Avatar
    nhìn bánh trung thu muốn ăn quá hjx hổm nay em cũng đang thèm ăn bánh dẻo lắm đây ^^. còn cái tiệm cake love nhìn sao mà cưng quá !!! chị biết chổ nào mua chỉ cho em tậu một cái với.
  3. VTTH's Avatar
    Chị cũng không biết mua cái này ở đâu nữa, hôm trước bạn Trada thanh lý, chẳng thấy ai đăng ký cái này ngoài chị cả, hehe. Phải chớp ngay kẻo lỡ
  4. bichano's Avatar
    Ui! nhìn thich oi la thich chi oi! Em cho điểm 10 chi nhá!
  5. stefani_bo's Avatar
    Thix cái nhà quá chị ơi, mà mấy cái bánh làm bằng gì vậy chị....nhìn dễ thương woa'...^^
  6. conduongcolamebay's Avatar
    Bánh dẻo của chị em thích phần vỏ bánh lắm. CÒn cửa hàng bánh thì mê quá là mê. Mấy cái "nhỏ bằng ngón tay" yêu thế.