springlove

Tác phẩm để đời

Rate this Entry
Sau 5 tháng miệt mài chấm chấm, thêu thêu. Nay đã hoàn thành tác phẩm này, chân dung người thật - cháu gái mình (thêu hình nó hồi nó 6 tháng tuổi, nay nó đã 3 tuổi rồi, bé vừa vào lớp mầm), chart tự tạo, lọ mọ sắp chỉ và thêu...thêu...thêu....
Aida 14, sizes: (45 x 45) cm, 92 màu chỉ, thời gian hoàn thành: khoảng 5 tháng k liên tục

Chọn khung cho tác phẩm nào:

Ảnh thành phẩm chụp thiếu sáng nhìn tối hù, hôm nào rảnh chạy qua nhà nó chụp lại một tấm khác vậy
Tags: None Add / Edit Tags
Categories
Uncategorized

Comments

1. sun9's Avatar
    Bé kháu khỉnh hen ^^ nhìn đôi mắt rất có hồn..hì hì ^^
  2. memap1801's Avatar
    bạn là một tay cự phách trong làng thêu, hết sức khâm phục
  3. meixing's Avatar
    vô cùng khâm phục, chị ơi bạn em cũng muốn thêu hình như thế, nhưng không biết làm chart, chị có thể làm dùm bạn em 2 cái chart không? bạn em sẽ gửi tiền lại cho chị?
  4. mầm bé's Avatar
    ối tranh to thế chị ơi, bái phục
  5. huongtrinh's Avatar
    mình khâm phục ai thêu khủng long và càng khâm phục hon những bức khủng long chân dung. khi thêu có tất cả tình cảm trong từng mũi kim đúng không hén
  6. binbin's Avatar
    đúng là tranh để đời chị ạ, công nhận là đôi mắt rất có hồn.
  7. Vo be nho's Avatar
    Tác phẩm để đời thật. đẹp quá cơ. Khéo hôm sau nhờ bạn chuyển hộ bức ảnh con giai sắp sinh để thêu để đời quá!!! Nhìn mà mê mẩn!
  8. springlove's Avatar
    Thanks cả nhà đã comment!
    Thêu vật vả, nhưng có động lực nên cũng k sao. Anh trai mình - ba của bé Su Su ngồi ngắm tới ngắm lui bức tranh rồi phán cho 1 câu: "Bữa nào kiếm thêm tấm nữa nhiều màu sặc sỡ hơn, làm thêm tấm nữa nhe Thương!"----> 1 câu xanh rờn. Đúng là được voi đòi .... 2 bà Trưng (Hi..hi...)
  9. springlove's Avatar
    Originally Posted by Vo be nho
    Tác phẩm để đời thật. đẹp quá cơ. Khéo hôm sau nhờ bạn chuyển hộ bức ảnh con giai sắp sinh để thêu để đời quá!!! Nhìn mà mê mẩn!
    Làm một bức đi bạn, cực nhưng mà khi xong rồi ngồi ngắm rất là tâm đắc
  10. metou_11's Avatar
    bạn ơi, đôi mắt bạn làm rất có hồn, bạn có thể cho mình xin chút bí quyết được ko
  11. springlove's Avatar
    Originally Posted by metou_11
    bạn ơi, đôi mắt bạn làm rất có hồn, bạn có thể cho mình xin chút bí quyết được ko
    Phần gương mặt, đặc biệt là đôi mắt cố gắng thêu tất cả số lượng màu chỉ nhiều nhất có thể khi tạo chart, không nên bỏ bớt màu chỉ ở điểm này, còn lại các phần khác có thể chỉnh màu ít lại để thêu đỡ ngán. Chỉ vậy thôi, bạn à!
  12. metou_11's Avatar
    cảm ơn bạn nha, mình sẽ thử