A little dream

Entry 57 - Ngoài thêu ra thì...

Rate this Entry
Lâu nay ở nhà vẫn chuyên chú vào thêu thùa, có bộ 4 mùa bé tí mà mần lâu ơi là lâu mới được 2 bức xuân hạ. Trong lúc chờ đợi 2 em thu đông, mình táy máy mấy thứ khác nhanh ra thành phẩm hơn.
Đầu tiên là tranh sơn dầu, lâu rồi mới lại làm thể loại này, kit DIM cực hơn kit Trung Quốc vì phải pha màu, nhưng bù lại màu sắc thật là miễn chê:

Rồi mấy em thuộc thể loại cắt dán (paper craft):
Love bird

Chipmunk

Cuối cùng là quilling:

Tags: None Add / Edit Tags
Categories
Uncategorized

Comments

1. sun9's Avatar
    kit tranh PNP VTTH mua ở shop nào vậy, chỉ sun với, nhìn thix quá ^^ long lanh lém
  2. VTTH's Avatar
    Kit này của DIM mình mua thanh lý. Một số shop online có bán kit của TQ đấy, còn kit của DIM nếu muốn thì sun hỏi đặt ở shop TMLM xem có được không. TMLM hay đặt kit DIM hàng tháng.
  3. springlove's Avatar
    Quá xinh! các em cắt dán giấy thật là đẹp, khâm phục khâm phục!
  4. sun9's Avatar
    thanks VTTH nhìu ^^
  5. mẹ cu bầu's Avatar
    hức chị xấu lắm cứ lặn mất tăm một tgian rồi ngoi lên với rất nhiều thứ mới làm e phát thèm.
  6. VTTH's Avatar
    @me cu bau: còn mỗi lần em ngoi lên là toàn quăng bom khủng, chị k biết đến bao giờ mới làm được 1 bức lớn như vậy đây
  7. stefani_bo's Avatar
    Chị ơi, thix mấy cái mô hình giấy woa' ạh Cái nì chị mua nguyên bộ hay tự down mẫu về vậy chị?
  8. langna's Avatar
    chị ui mấy mẫu cắt dán đẹp quá, chị mua ở đâu chỉ cho e với...bắt đầu thích thích rồi...
  9. VTTH's Avatar
    Mấy cái mô hình giấy, các bạn vào mục paper cràft trên Diễn đàn của mình có đấy, trong đó có hướng dẫn luôn. Mình toàn down về in màu rồi làm theo hướng dẫn thôi. In giấy cứng thì đắt, những mẫu thông thường mình chỉ in giấyn A4 văn phòng thôi. Vào đây nhé:
    http://cp.c-ij.com/en/contents/1006/
  10. white_lotus's Avatar
    chị quilting cái quạt đẹp quá, nhìn như sắt mỹ nghệ í
  11. binbin's Avatar
    em cũng có bức PBN như của chị mà mới được ít ít thôi, ko nghĩ thành phẩm lại đẹp thế.