nanavy

Hai miền Bắc-Nam

Rate this Entry
Thêu chữ thập ngày càng phát triển mạnh và được nhiều chị em yêu thích vì có thể tự tay trang trí nhà cửa hay thêu tặng những người yêu quí, chúng ta luôn muốn tạo ra những tác phẩm mang ý nghĩa tốt đẹp nhất vì thế hôm nay e xin chia sẻ với mọi người hai tấm tranh hoa mà khi mỗi người trong chúng ta nhìn thấy đều nghĩ ngay đến hai miền Bắc-Nam

HOA ĐÀO MIỀN BẮC -HOA MAI MIỀN NAM

Để phù hợp hơn với truyền thống của đất nước Việt Nam em đã pha lại màu chỉ của hai bức này vì nguyên bản gốc của nó chỉ có màu đỏ và tím.

Thay vì dùng chỉ vàng chi phần nhụy hoa thì em đạ dùng chỉ kim tuyến và những hột pha lê ủi áo( loại đẹp nhất) kết lên, mỗi bức được đính lên hơn 500 hạt và hơn 10 tiếng đồng hồ cho 2 bức.

Em hi vọng hai tác phẩm này sẽ mang đến một thông điệp "khi làm bất kì việc hay đó chỉ làm một môn nghệ thuật, một thú vui giải trí thì chúng ta là luôn tạo dựng một nét riêng cho thêu chữ thập ở Việt Nam và đất nước Việt Nam nói chung".

Updated 27-04-11 at 12:29 by nanavy

Tags: None Add / Edit Tags
Categories
Uncategorized

Comments

1. Vo be nho's Avatar
    Đẹp quá chị ơi! Em mê tác phẩm này của chị quá. C pha màu như thế nào mách e được không ah? e thử xem như thế nào ah. E cảm ơn c nhiều nha!
  2. thiên nga's Avatar
    Chị đi thi Cây Kim Vàng đi chị! Hai bức tranh thêu đạt đỉnh cao của sự hoàn hảo rồi! Quá đẹp!
  3. let-green's Avatar
    bé Vy lại nhem thèm chị bức hoa mai rồi. Bắt đền em đấy.
  4. laokewu's Avatar
    2 bức này mình thấy trong phóng sự về thêu chữ thập ở Nanavy rồi , nhưng vẫn thích màu hoa đào hơn ^^ 
  5. phuongloan's Avatar
    Bức hoa đào đẹp thật đấy. Màu hồng như thế này mới đúng là hoa đào của VN, chứ mẫu của TQ hoa đào màu đỏ thẫm thấy cứ sao ấy, chẳng giống thực tế ở mình tí nào.
  6. trucmy's Avatar
    chị ơi, thế chị có bán chart chị đã thay màu hay k bán thì có thể share cho em được k? em thích qua
  7. Vo be nho's Avatar
    C ơi share cho ội người đi. Ai cũng mê mẩn kìa.hihi
  8. nanavy's Avatar
    Cảm ơn các chị đã ủng hộ và yêu thích hai tác phẩm này, hai mẫu này là e vẫn thêu từ chart cành đào tím và đỏ thôi à nhưng mà đổi lại code chỉ và khi người nào có nhu cầu mua chart thì e mới gởi code chỉ cho họ, mong các chị thông cảm.