All Blog Entries

1. Túi đựng kiếng mát

Hôm bữa đi off thấy được cái túi đựng kiếng mát của chị BDuyen ( túi của chị làm bằng kit xịn, may xung quanh bằng dây kéo). Về nhà, mình ấp ủ ghê. Vậy là hì hục kiếm cái hình thêu dài dài mà đơn giản. Cuối cùng là một cành hồng được chọn.

Định bụng may dây kéo xung quanh luôn nhưng chưa ráp dây kéo bao giờ nên sợ hư hình thêu. Cuối cùng, quyết định may túi hở miệng bình ...
    Categories
    Uncategorized
  2. my wish list :D

wish list của em, sau 1 đêm dạo web:

Sáng nay bay gấp ra chợ Bà Chiểu diều hâu về đống vải:

...
    Categories
    Uncategorized
  3. 200 and more... :D

Bức này em thêu tặng cho 1 người bạn để treo trong văn phòng làm việc cho mát mẻ. Đúng số thứ tự hoàn thành thì nó là 200, nhưng không hoành tráng gì hết, đánh dấu sự kiện 200 thì phải hoành tráng chút, nên em dìm nó xuớng 201. Mục đích khi tặng bức này là nó được lên khung đàng hoàng, ai ngờ bạn em chơi lót dưới tấm kiếng bàn làm việc Không lẽ đi đòi lại trời ?!

...

Updated 05-10-12 at 03:57 by white_lotus

Categories
    Uncategorized
  4. Christmas banner 2012

Show hàng thêm một em nữa dành cho Noel 2012 đây.

Mình mua kit DIM, hàng về tay cũng từ hồi tháng 4/2012, đến tháng 7/2012 thì thêu xong. Vậy mà đến tháng 10/2012 mới hoàn thành banner.

Mặt sau, mình may tay với vải felt. May cái này là tốn thời gian nhất, vì phải may giấu làm sao cho không thấy đường chỉ nếu nhìn từ mặt ngoài.

Trong hướng dẫn của kit, chỉ là đặt ...
    Categories
    Uncategorized
  5. Christmas Ornament 2012

Năm ngoái, mình hoàn thành được 9 mẫu vớ treo trang trí noel + lịch count down cho nhóc con nhà mình. Năm nay, có thêm thành viên mới nên quỹ thời gian eo hẹp hơn, tính đến giờ, mình mới hoàn thành được 3 mẫu thôi.

Thấy chị hangnguyen thêu mẫu christmas ornament của DIM đẹp quá, mình cũng bắt chước mua kit về thêu được 2 mẫu, loay hoay không biết làm kiểu gì để trang trí noel, thì lên google ...
    Categories
    Uncategorized