góc nhỏ của tôi

1. Tác phẩm hoàn thành từ lâu

Bức này hoàn thành từ rất lâu, dự định tặng sinh nhật cháu trai mà bi giờ qua sinh nhật cháu 4, 5 tháng rồi mà còn chưa đóng khung, nhìn bức ảnh thấy nao nao trong lòng, chợt nghĩ ngày nào hai chị em còn bé, tị nạnh nhau đủ điều, thế mà bây giừ thành hai bà mẹ rồi em nhỉ, chúc gia đình em mãi mãi hạnh phúc, chúc cu Khánh hay ăn chóng nhớn nha.
    ...

Updated 11-11-10 at 16:19 by Hoa Muop Dang

Categories
    Uncategorized
  2. Tự nhiên buồn

Sáng nay ra đường, hương hoa sữa tưởng như hứng được trong tay, chợt cảm giác buồn len lén trong hồn, chợt nghĩ đâu đó có em bé bị bỏ rơi, bị ngược đãi, ở đâu đó có kẻ đang tâm tước đi mạng sống của những người đã cưu mang mình, ở đâu đó có những người làm thì ít, nghĩ cách nịnh nọt thì nhiều, rồi lại nghĩ con trai mình ở lớp buổi trưa có ăn hết suất cơn không, rồi lại ...
    Categories
    Uncategorized
  3. Tình yêu học trò

học lớp 12 có chương trình học nghề để được công 01 điểm vào điểm thi tốt nghiệp, có môn đan len, đánh máy chữ (không phải vi tính nha, thời mình ấy mà) thêu và một số môn nữa. sau một hồi đắn đo, với sở thích từ nhỏ quyết định học thêu, thế là học ... học để mà học ý mà, chẳng có cái gì ra cái gì, toàn bông hoa, con vật be bé, nhưng khi ấy trông yêu ơi là yêu, đến giừ chỉ ...

Updated 11-08-10 at 16:20 by Hoa Muop Dang

Categories
    Uncategorized
  4. Tác phẩm thêu nổi

Không có gì quý hơn thời gian, ai chót ngiện thêu thùa mới thấm thía câu nói này ....ngày đi làm ở cơ quan, tối về kèm con học, con ăn, con ngủ, khi nhìn đến đồng hồ ....trời ơi, đã 22 h mất rồi, thôi ngồi thêu 30 phút cho thỏa cơn nghiện ngập....nhưng dứt khoát không cai, mà có cai cũng không được ...hi...hi)

đây là một loại hình thêu cũng tỉ mỉ không kém xxx và thêu truyền thống, ...

Updated 10-08-10 at 09:47 by Hoa Muop Dang

Categories
    Uncategorized
  5. Tác phẩm đầu tay

đây là tác phẩm xxx đầu tiên của mình, kit mua của Bee shop, khi ấy còn chưa biết là có bút kẻ aida, mình đã dùng bít chì của con để kẻ, kết quả là đến giừ vẫn còn nguyên đường kẻ, trông buồn cười quá, nhưng cũng mang ra đây cho nhà cửa rộng rãi

khi đã đúng vị trí

cận cảnh này
    Categories
    Uncategorized
Page 1 of 2 12 Last
  • Jump to page: