PDA

View Full Version : Em sắp cưới

beconminhon
04-08-10, 17:12
Hihi, tình hình là em sắp cưới ạ, ai có kinh nghiệm gì chỉ cho em với :D

hoa lan
04-08-10, 17:43
hehe! An no ngu ky di!

Lp34
04-08-10, 20:31
Chúc mừng em nhé! Ăn no ngủ kỹ đi em ạ.;))

thuha0402
04-08-10, 21:57
Mình chưa có kinh nghiệm trong vụ này... nhưng ăn 1 ngày 2 hũ sữa chua để dưỡng và dữ da hồng hào, tươi tắn thì chắc ko thừa đâu nhỉ ;))! Chúc mừng bạn nhé ;)!

beconminhon
05-08-10, 11:53
Hihi, cảm ơn mọi người ạ, tình hình là 2 tháng nữa cơ ạ nhưng em cứ thấy lo lo.
Việc xe cộ cỗ bàn em chả quan tâm, kệ 2 họ lo. Em chỉ quan tâm đến cô dâu, ảnh ọt và trăng mật thui.
Nghe nói vụ ảnh cũng mệt lắm. Trăng mật thì em đang định đi Đà Lạt, em chưa được đến đó bao giờ.
Quan trọng nhất là phải chăm sóc cô dâu, hihi.
Em thấy ở nước ngoài bên áo cưới chụp ảnh hay có dịch vụ trọn gói luôn, em thuê áo cưới bên Phượng Anh và chụp studio ở đó, chụp ảnh dã ngoại thì đang tính nhờ mấy anh bạn của xã nhà em, còn vụ spa thì đang lăn tăn. Có ai biết chỗ nào chăm sóc toàn diện ko chỉ cho em với.
PS: em còn đang bò ra với dự án tranh nữa, ko biết có kịp ko để tặng chú rể :D

casablancaHN
05-08-10, 12:01
Hihi, cảm ơn mọi người ạ, tình hình là 2 tháng nữa cơ ạ nhưng em cứ thấy lo lo.
Việc xe cộ cỗ bàn em chả quan tâm, kệ 2 họ lo. Em chỉ quan tâm đến cô dâu, ảnh ọt và trăng mật thui.
Nghe nói vụ ảnh cũng mệt lắm. Trăng mật thì em đang định đi Đà Lạt, em chưa được đến đó bao giờ.
Quan trọng nhất là phải chăm sóc cô dâu, hihi.
Em thấy ở nước ngoài bên áo cưới chụp ảnh hay có dịch vụ trọn gói luôn, em thuê áo cưới bên Phượng Anh và chụp studio ở đó, chụp ảnh dã ngoại thì đang tính nhờ mấy anh bạn của xã nhà em, còn vụ spa thì đang lăn tăn. Có ai biết chỗ nào chăm sóc toàn diện ko chỉ cho em với.
PS: em còn đang bò ra với dự án tranh nữa, ko biết có kịp ko để tặng chú rể :D

Theo kinh nghiệm của mình là cái vụ Spa nên soi xét kỹ nhé. nếu ko hợp cùng phiền lắm, Mình đi spa 2 tháng, 1 tuần 1 buổi, đúc kết ra là 1 mặt đầy mụn (( (mặt mình trước đây ko hè bị mụn =.=). Mình nghĩ do mỹ phẩm hoặc do bg da mặt mình mới bị kích thích nên vậy :(. nói chung là hối hận lắm :((

Tugumi
05-08-10, 12:30
Chị nên sợt cuốn "Khi lấy chàng" về đọc để học hỏi được nhìu kinh nghiệm :))

hoacomay
05-08-10, 15:29
Hí hí, khi lấy chàng thì cưới xong đọc cũng còn kịp.
Chị thấy em nên đi spa, thứ nhất là thư thái, thứ 2 là đẹp da đẹp người.
Trăng mật thì nên bàn với chú rể, nơi nào gắn với kỉ niệm khi yêu thì hay hơn.
Cố gắng hoàn thiện bức tranh thêu rồi show lên cho cả nhà xem nhé.
Chúc em hạnh phúc!

huynhtran
05-08-10, 15:33
Thực sự em không biết thế nào chứ hồi trước trước khi cưới khoảng 4 tháng em đã bắt đầu lên kế hoạch Spa. 1 tuần em đi xông hơi ( em hơi mập) ít nhất 2 lần kết hợp với spa luôn.

Da dẻ em mịn màng hẳn ra. Nhưng phải che chắn kỹ lưỡng ạh, chứ không thì bắt nắng lắm đó.
với lại phải ăn nhiều rau và trái cây, uống sữa, ngủ phải đủ giấc.
Đó là làm đẹp.

Còn những vấn đề khác thì em làm cả 1 plan luôn, lên kế hoạch cụ thể những công việc gì cần chuẩn bị, sẽ nhờ ai hỗ trợ, thực hiện tới đâu và chi phí ra sao.

hoacomay
05-08-10, 15:50
Chị search ra cho em được cái này, em tham khảo xem nhé
http://www.keyweightloss.com.vn/DetailViews.aspx?id=16&T=1

chebom
06-08-10, 00:26
hi hi chúc muwgf chị sắp được làm cô dâu và sẽ tiến tới là làm mẹ . em thấy cái vụ chụp ảnh cưới là mệt nhất hay sao ấy chị à . phải có ng đi phụ cùng nữa chị à.em cũng có chị chụp ảnh bên phượng anh cũng đẹp lắm đó chị . nhưng hàng đó ở hà nội ?? chắc chị ở hà nội chị nhỉ ???

Tugumi
09-08-10, 15:54
Hí hí, khi lấy chàng thì cưới xong đọc cũng còn kịp.

Chị Hoacỏmay nói sao chứ, cưới xong mới đọc khéo mà "ôm hựn" ấy chị ạ =)). Em đọc xong thấy sợ vãi, tự nhủ nhứt định phải lùi lại vài năm để ăn chơi nhảy múa trước khi tự nguyện chui vào tròng :)).
Mà thôi không doạ chị Béconminhon nữa ;)) =))

beehien
10-08-10, 10:24
Á à, bee thì mỗi tội đến sát đám cưới vẫn bận vật vã nên hôm trước khi về nhà mới đi được spa có 2 lần để đắp mặt nạ, mát xa & xoá quầng thâm mắt, hic, cũng hiệu quả phết .
Bạn không phải lo việc cỗ bàn hai họ thì tốt rồi vì việc đấy nhức đầu lắm . Vậy chỉ lo cho cô dâu xinh đẹp thôi thì lúc còn ngủ ngon thì nhớ ngủ đủ giấc nhé .
- Chăm sóc tay chân và móng tay đẹp vào, đừng vẽ gì nhiều mà nên vẽ 1 ít hoa màu nhẹ nhàng và nhạt thôi, màu trắng bắt hình hơn là màu hồng nhạt :) !
- Sắm cho mình 1 đôi giầy thật vững và dễ đi, giày dạng quai chứ đừng giày bít, không cần đẹp mà cần dễ đi vì lúc đó phải đi rất nhiều và mặc áo đâu ai thấy được nhỉ :D (trừ váy cuới ngắn hihi). Còn thời gian 2 tháng thì hay lấy ra đi để tập nếu không quen mang giày cao và vì giày mới dễ đau chân hơn và thấy gì không hợp lí thì còn mua đôi khác!
- Chụp hình nếu chụp ở studio thì cũng nên tham khảo trước thích phong cách gì để nói với bác thợ ...
- Chụp ở ngoài trời thì nên chuẩn bị trước hoa, vật dụng trang trí thêm như dù, giỏ hoa ... và bữa trước chuẩn bị sức khoẻ và tinh thần thật tốt, phương châm không được cáu vì mệt dã man ... chọn trước địa điểm và xem dự báo thời tiết nhé :)
- Tuần trăng mật thì ĐL cũng tốt vì không khí cũng rất thích :), nên trọn gói để khỏi phải lo ăn uống ngủ nghỉ, chủ yếu là vui vẻ, thư thái và hạnh phúc thôi, ở đâu cũng vậy hà ...
Bee chỉ nghĩ ra thế thôi hihi, rút ít kinh nghiệm xương máu ...
Hôn nhân thật ra cũng rất hạnh phúc nếu không có những thứ kèm theo. Vì lấy 1 người không phải chỉ có người đó mà giống như bạn có thêm 1 gia đình mới vậy, rất nhiều điều phát sinh, vui có buồn có mà rắc rối thật ra cũng có, miễn sao mình cứ yêu ngưòi ắt có ngày người ta cũng yêu mình !

beconminhon
10-08-10, 15:38

Dạ em cảm ơn chị, hôm qua em cũng vừa gọi điện đến chỗ này, các bạn ý rất nhiệt tình tư vấn nhưng ko biết hiệu quả thế nào

beconminhon
10-08-10, 15:41
hi hi chúc muwgf chị sắp được làm cô dâu và sẽ tiến tới là làm mẹ . em thấy cái vụ chụp ảnh cưới là mệt nhất hay sao ấy chị à . phải có ng đi phụ cùng nữa chị à.em cũng có chị chụp ảnh bên phượng anh cũng đẹp lắm đó chị . nhưng hàng đó ở hà nội ?? chắc chị ở hà nội chị nhỉ ???

Mình ở hà nội nhưng đang định chụp ảnh dã ngoại thì nhờ mấy người bạn chụp hộ, tất nhiên là sẽ có 1 đoàn đi theo :D

hoacomay
10-08-10, 17:45
Chị Hoacỏmay nói sao chứ, cưới xong mới đọc khéo mà "ôm hựn" ấy chị ạ =)). Em đọc xong thấy sợ vãi, tự nhủ nhứt định phải lùi lại vài năm để ăn chơi nhảy múa trước khi tự nguyện chui vào tròng :)).

Ơ cưới xong hãy đọc, đọc trước lại hoãn đám cưới thì chết :))
@becon: chị thấy mấy mẹ bên lamchame tín nhiệm chỗ Key Club lắm, em ghé thử xem sao nhé

beconminhon
12-08-10, 13:29
Ơ cưới xong hãy đọc, đọc trước lại hoãn đám cưới thì chết :))
@becon: chị thấy mấy mẹ bên lamchame tín nhiệm chỗ Key Club lắm, em ghé thử xem sao nhé

Dạ em đến rồi chị ạ, đang bắt đầu làm liệu trình giảm vòng eo rồi, ngay buổi đầu tiên đã giảm 1 cm, em muốn giảm 5cm để thắt đáy lưng ong.
Giờ em lại đang phân vân về nhẫn cưới, ko biết nên mua hay nên đặt, mà nhẫn cưới có quan trọng ko ạ? em thấy mấy anh ở phòng em lười đeo nhẫn cưới lắm, mua rồi xã lại ko đeo thì phí

Phù Thủy Già
13-08-10, 08:40
Dạ em đến rồi chị ạ, đang bắt đầu làm liệu trình giảm vòng eo rồi, ngay buổi đầu tiên đã giảm 1 cm, em muốn giảm 5cm để thắt đáy lưng ong.
Giờ em lại đang phân vân về nhẫn cưới, ko biết nên mua hay nên đặt, mà nhẫn cưới có quan trọng ko ạ? em thấy mấy anh ở phòng em lười đeo nhẫn cưới lắm, mua rồi xã lại ko đeo thì phí

Thế thì bạn thử trao đổi với ox xem sao. Nhiều ông chồng không thích đeo, đeo mấy bữa đầu cho nó...ra dáng thôi :D sau lại cứ tháo ra tháo vào rồi cuối cùng không đeo,ngược lại cũng có ông chịu khó đeo lắm :D. Còn chuyện đặt nhẫn, riêng chuyện nghĩ mẫu mã cũng mệt rồi, giờ trên thị trường có rất nhiều mẫu mã đẹp, bạn đi xem còn hoa cả mắt lên ý chứ. Lưu ý: để làm kỷ niệm thì nhớ là khắc tên hai người nhé ;)

binbin
13-08-10, 09:01
Bạn còn bé con mi nhon mà đã sắp cưới rồi cơ à ^.^
Tớ thấy trên WTT các chị ấy khen spa Phượng Anh lắm,bạn làm ở Key rùi à.
Bạn làm rùi thì truyền lại kinh nghiệm cho tớ nhé, chắc cuối năm tớ sẽ vào đây học hỏi chị em ;)

Theu Den Gia
14-08-10, 09:55
Vụ đeo nhẫn đó hả, cứ trao đổi thẳng thắn với ox tương lai là được, nếu ox nói (hứa, cam kết) đeo thì sắm 1 đôi xịn, nếu không, em chỉ mua 1 đôi tầm tầm để làm lễ hôm cưới thôi. Như chị đây, cũng mua 1 đôi, được mấy ngày đầu ax đeo, được 2-3 tháng sau, người đi nhẫn vẫn ở nhà với lý do là "anh đeo thấy khó ngủ lắm". Đành vậy. Được 1 thời gian sau nữa, chị cũng tháo nhẫn ra luôn vì lý do "chồng không đeo, mình đeo làm gì nhỉ, cất chung 1 chỗ cho chúng nó có đôi gần nhau", hihihi.

hongthuytinh
16-08-10, 16:53
Lót dép vào hóng :D

beconminhon
21-08-10, 10:01
Thế thì bạn thử trao đổi với ox xem sao. Nhiều ông chồng không thích đeo, đeo mấy bữa đầu cho nó...ra dáng thôi :D sau lại cứ tháo ra tháo vào rồi cuối cùng không đeo,ngược lại cũng có ông chịu khó đeo lắm :D. Còn chuyện đặt nhẫn, riêng chuyện nghĩ mẫu mã cũng mệt rồi, giờ trên thị trường có rất nhiều mẫu mã đẹp, bạn đi xem còn hoa cả mắt lên ý chứ. Lưu ý: để làm kỷ niệm thì nhớ là khắc tên hai người nhé ;)

Hì hì, em cũng hỏi thử xem anh có thích đeo nhẫn ko, ổng ừ ầm, vì vậy em quyết định lên Bảo Tín làm luôn 1 đôi giá hơn 4 triệu, xong khắc tên và ngày cưới vào bên trong, thế là xong, để mai em up hình lên cho mọi người xem

beconminhon
21-08-10, 10:02
Vụ đeo nhẫn đó hả, cứ trao đổi thẳng thắn với ox tương lai là được, nếu ox nói (hứa, cam kết) đeo thì sắm 1 đôi xịn, nếu không, em chỉ mua 1 đôi tầm tầm để làm lễ hôm cưới thôi. Như chị đây, cũng mua 1 đôi, được mấy ngày đầu ax đeo, được 2-3 tháng sau, người đi nhẫn vẫn ở nhà với lý do là "anh đeo thấy khó ngủ lắm". Đành vậy. Được 1 thời gian sau nữa, chị cũng tháo nhẫn ra luôn vì lý do "chồng không đeo, mình đeo làm gì nhỉ, cất chung 1 chỗ cho chúng nó có đôi gần nhau", hihihi.
Ui thế bây giờ ra đường anh chị vẫn là người iu nhỉ? :D

beconminhon
21-08-10, 10:06
Bạn còn bé con mi nhon mà đã sắp cưới rồi cơ à ^.^
Tớ thấy trên WTT các chị ấy khen spa Phượng Anh lắm,bạn làm ở Key rùi à.
Bạn làm rùi thì truyền lại kinh nghiệm cho tớ nhé, chắc cuối năm tớ sẽ vào đây học hỏi chị em ;)

Mình làm ở Key xong mấy buổi giảm béo và chăm sóc da rồi, vòng eo giảm hẳn. Buổi body thì mình để đến mấy hôm gần cưới làm 1 thể. Da mặt mình hơi nhiều mụn, làm 3 buổi theo liệu trình cô dâu cũng đỡ nhưng chưa ăn thua nên mình mua thêm 1 thẻ chăm sóc da, thấy các chị bên này làm cẩn thận lắm mà nhiệt tình, lại còn giảm cho mình 5% nữa nên mình làm luôn :D
Bạn bao giờ cưới? Nên đi spa trước khoảng 2 tháng bạn nhé, có thời gian, mình còn 1 tháng nữa nên bận quá, chứ ko thì cũng làm trắng da cho nó ngon lành

beconminhon
21-08-10, 10:07
Lót dép vào hóng :D

Có cưới ko mà lót dép?

hoacomay
23-08-10, 16:12

Ôi ôi cái nhẫn cưới, mua loại bình thường thôi nhá, chẳng để làm gì cho đời :D
Hình như em lại làm thêm dịch vụ gì ở Key à?

vpbanh
26-08-10, 15:24
Key Club này đi đâu cũng thấy tên, bên lamchame thấy nổi tiếng lắm, cô dâu chắc bận quá nên ko thấy vào đây mấy. Mình cũng thấy ko cần thiết phải cầu kỳ về nhẫn cưới, xét cho cùng thì đó chỉ là vật kỷ niêm, mà kỷ niệm càng đơn giản càng tốt :D

k36d6
26-08-10, 16:50
em ủng hộ chị vpbanh vì nhẫn cưới mà cầu kỳ quá được một hai năm nhìn thấy nó cứ quê quê sao ý. Tốt nhất là chọn kiểu cổ điển đơn giản để lâu nhìn vẫn đẹp.

hongthuytinh
27-08-10, 16:45
Tổng kết lại em hóng được thế này:
- Áo cưới + chụp ảnh studio Phượng Anh
- Ảnh dã ngoại nhờ bạn bè
- Trăng mật Đà Lạt
- Nhẫn cưới đơn giản
- Spa ở Key Club
Còn gì nữa ko ạ? Em cũng đang rục rịch :D

beconminhon
28-08-10, 10:11
Tổng kết lại em hóng được thế này:
- Áo cưới + chụp ảnh studio Phượng Anh
- Ảnh dã ngoại nhờ bạn bè
- Trăng mật Đà Lạt
- Nhẫn cưới đơn giản
- Spa ở Key Club
Còn gì nữa ko ạ? Em cũng đang rục rịch :D

Cũng rục rịch à? Đúng rồi nha, chụp ảnh nếu có điều kiện thì chụp 2 lần :D mình đang định đi chụp ở 1 studio nữa, nhưng đang phân vân. Spa thì cứ đến Key Club là người ngon lành :D Nhẫn cưới thì của chú rể đơn giản, của mình cầu kỳ (nếu mình thích đeo nhẫn :D)
Ôi lâu lắm mới vào nhà mình, đợt này em bận quá cơ, em mới đi chụp ảnh về rồi, đang làm album, hôm nay mưa quá, định ra đường ngắm chăn ga gối đệm tý mà ngại ghê cơ.

Khunglongbe
28-08-10, 13:33
Lâu quá mới vào nhà mình, biết thêm bên hội mình cũng rộn ràng ko kém bên WTT, sẵn tiện update tình hình của em luôn!
Ngày 9/10: DC nhà gái
Ngày 10/10: DC nhà trai
Ngày 30/10: DC tại SG

Điểm danh những việc đã chuẩn bị:
1. Mua nhẫn cưới
2. Đặt tiệc 3 nơi
3. Chụp hình cưới
4. In thiệp
5. May 2 Áo dài
6. Mua giày CD CR
7. Mua Vest
8. Book trang điểm bên nhà trai
Bây giờ chưa đi thử soire nữa, hic
Năm nay chị em HTT cưới nhiều nhỉ!

hongthuytinh
30-08-10, 17:08
Cũng rục rịch à? Đúng rồi nha, chụp ảnh nếu có điều kiện thì chụp 2 lần :D mình đang định đi chụp ở 1 studio nữa, nhưng đang phân vân. Spa thì cứ đến Key Club là người ngon lành :D Nhẫn cưới thì của chú rể đơn giản, của mình cầu kỳ (nếu mình thích đeo nhẫn :D)
Đằng ấy ơi, hôm qua tớ đến Key Club rồi nhưng các chị ý bảo giảm eo thì để trước cưới 1-2 tháng làm, còn chăm sóc da thì càng sớm càng tốt, đợt này mình đến được khuyến mại 5% đấy, nhân dịp 2/9 mà

Lâu quá mới vào nhà mình, biết thêm bên hội mình cũng rộn ràng ko kém bên WTT, sẵn tiện update tình hình của em luôn!
Ngày 9/10: DC nhà gái
Ngày 10/10: DC nhà trai
Ngày 30/10: DC tại SG

Điểm danh những việc đã chuẩn bị:
1. Mua nhẫn cưới
2. Đặt tiệc 3 nơi
3. Chụp hình cưới
4. In thiệp
5. May 2 Áo dài
6. Mua giày CD CR
7. Mua Vest
8. Book trang điểm bên nhà trai
Bây giờ chưa đi thử soire nữa, hic
Năm nay chị em HTT cưới nhiều nhỉ!
Ôi bên này ngày xưa còn đông vui nữa cơ, nhưng vì đợt rồi phải lập lại nick nên vắng đi đấy, bạn ở SG à? Cho các bạn ở SG 1 số kinh nghiệm đi, làm gì ở đâu thì tốt
Cả nhà mình chuẩn bị cưới nhộn nhịp quá cơ

Khunglongbe
30-08-10, 23:06
Ôi bên này ngày xưa còn đông vui nữa cơ, nhưng vì đợt rồi phải lập lại nick nên vắng đi đấy, bạn ở SG à? Cho các bạn ở SG 1 số kinh nghiệm đi, làm gì ở đâu thì tốt
Cả nhà mình chuẩn bị cưới nhộn nhịp quá cơ[/QUOTE]

Trước khi bị down mạng hongthuytinh dùng nick j vậy? Vì trước đây nick mình cũng lên dc 4,5 tim ý! Nhà ở KSCB của mình: Phố núi cao phố núi mờ sương í, có khi trước đây bít nhau đấy, Từ ngày bị down ít vào hội hẳn. Mình share 1 vài KN cho các bạn ở SG nhé:
- Áo dài của mình và của mẹ: mua ở Shop Hồng Mai chợ Bến Thành, vải ren trắng 700k 1 bộ công may 300k, ren kimsa đỏ 1 triệu/áo công may 600k, quần xếp ly đỏ, vải mấn: 40k, công làm mấn 100k, may ở nhà may Thu Thủy bên WTT giới thiệu cũng tạm tạm thôi.
- Giày CD: mua ở Miss walk 350k, Giày CR: Nhật THành ở Trần Huy Liệu đối diện bệnh viên An Sinh
- Vest CR: mua ở Cường Nam - Hoàng Văn Thụ 1600 k/bộ
- Phụ kiện (Lúp, vương miệng): mua ở Shop Ngọc Châu chợ Tân Bình
- Đạo cụ chụp hình: mua dụng cụ ở Ngàn Thông và chợ Tân Định về tự làm
- Chụp hình cưới ở Nha Trang: chụp Freelance, bạn nào mún xem hình thì vào đây nhé (máu khoe khoang lại nổi lên) http://www.facebook.com/?ref=home#!/album.php?aid=30849&id=1834089952
- Nhẫn cưới ở PNJ: 5,3 tr/cặp có khắc tên, có đính kim cương 2.0 lun
Chuẩn bị nhiều quá chẳng nhớ hết, bạn nào cần thông tin j PM mình biết sẽ share KN nhé!

nangmuadong
31-08-10, 09:55
Nói vậy Khunglongbe ở Nha Trang ah? Nếu đúng vậy thì sáng thứ 5 mời Khunglongbe off tại cafe CIAO trên đường Đặng Tất nha!
Í mà... Ko xem hình cưới được khunglongbe ơi!

Khunglongbe
31-08-10, 12:42
@nangmuadong:Thanks bạn nhung tiec quá, mình o SG, GD chong o Nha Trang, mới về đó chụp hình ah, bạn vao FaceBook search nich khunglong be roi add vao nhe, minh xac nhan lai, chac phai add moi xem dc hình

beconminhon
16-09-10, 11:23
Ôi lâu lắm rồi mới vào hội, em bận quá cơ, tuần sau em lên thớt rồi, mấy ngày cuối cùng này em chẳng muốn làm gì nữa, chỉ dành thời gian đi spa thôi, được cái mặt mũi dạo này cũng ngon lành rồi, mấy chị ở Key Club chăm sóc em chu đáo lắm. Mọi việc của em cũng hòm hòm rồi. Album đẹp long lanh, em thực sự ưng ý với ảnh nhờ mấy người bạn đi chụp dã ngoại, kinh nghiệm của em là chụp thật nhiều, kiểu gì cũng có ảnh đẹp. Em cảm ơn mọi người đã tư vấn cho em nhé!

beconminhon
16-09-10, 11:39
Nói vậy Khunglongbe ở Nha Trang ah? Nếu đúng vậy thì sáng thứ 5 mời Khunglongbe off tại cafe CIAO trên đường Đặng Tất nha!
Í mà... Ko xem hình cưới được khunglongbe ơi!

Đây có phải tác giả của bức khủng long ko nhỉ? Mình xem tác phẩm của bạn bên WTT, ngưỡng mộ quá đi mất

Windyshop
21-09-10, 12:07
Chị em nhà mình ơi. Tình hình là rất tình hình, sau 4 tháng miệt mài với việc đèn sách để thi cho xong cái "Bằng phổ cập cấp 5"^^. Đến khi thi xong rồi thì em phải quay ra chuẩn bị đám cưới vào đầu t11 này. Huhu, còn hơn một tháng nữa thôi mà các chị có tin được không là em chưa tìm được chỗ chụp ảnh cưới, thuê váy cưới, trang điểm. Hichic. Hôm qua chị bạn của giai nhà em thúc ghê quá em đâm lo . Chị em nào trong hội nhà mình có kinh nghiệm trong mấy vụ này thì chỉ giúp em chỗ nào ở Hà Nội chụp ảnh đẹp và cả váy cưới đẹp vớiiiiiii. Em cũng đang phân vân không biết nên thuê hay nên may nữa. Please help me!

Khunglongbe
21-09-10, 12:32
Đây có phải tác giả của bức khủng long ko nhỉ? Mình xem tác phẩm của bạn bên WTT, ngưỡng mộ quá đi mất

ko phải bạn ơi, mình dạo này ít thêu thùa lắm, bên wtt mình chỉ post bài trong mục cưới hỏi thui ah! hihi

ngocuyen85vn
21-09-10, 16:10
Hi các chị, tình hình là nghe các chị bàn luận vụ cưới hỏi quá nên cho em hóng hớt một tí, em cũng sắp lên thớt rùi (còn khỏang 3 tháng nữa), mọi chuyên em cũng đã lo gần như xong rồi, bây giờ điều em lăn tăn nhất là vụ spa đó mấy chị, chẳng là do đi nắng nhiều da em bị sạm đi (còn bị khô nữa), em đang phân vân không biết nên đi spa tẩy tế bào chết hay đi làm trắng da lên đây, chị nào ở Sài Gòn, có kinh nghiệm trong vụ này chỉ em với, nhiều nơi quá mà em thì lại mù tịt về cái khỏang này, mong các chị giúp đỡ ^^

huynhtran
21-09-10, 17:26
Mình là đứa chuyên môn đi ra ngoài nắng mà không thèm "bao che" gì cả, nên da không được trắng.

Nhưng trước khi cưới khoảng 4 tháng thì mình thường xuyên đi xông hơi, massage toàn thân, và che đậy thật kỹ, đi ra ngoài nắng thì mang áo khoác dày, mang khẩu trang, bao tay, tất vớ, nói chung là tránh ánh nắng mặt trời uống nhiều nước mát như nước bông cúc, rau má, rễ tranh, khi ăn cơm thì mình ăn nhiều rau muống luộc và canh rau để da ít bị mụn.
Cộng thêm khi ở nhà chịu khó xài lotion và tập thể dục ( tập thể dục nhiều cũng giúp mình có làn da hồng hào) vì máu huyết lưu thông.

Sau khoảng 2 tháng thôi là da mình không còn bị mụn nữa, và trắng lên thấy rõ. Mình duy trì chết độ ăn như vậy đến giờ da mình vẫn đẹp hơn rất nhiều so với hồi chưa lấy chồng dù chẳng thèm xông hơi, massage gì ráo......
Chúc bạn làm cô dâu thật xinh và thật hạnh phúc nha.

Khunglongbe
21-09-10, 19:38
Tình hình là mình sắp đi teambuilding ở Nha Trang tới ngày 26 zìa, ngày 9/10 mình lên dĩa rùi, hok bit có kịp làm trắng da ko, chắc vừa chơi vừa dưỡng da quá! ko là thành heo mọi lun, mà chú rể lại trắng mới tức chứ! hức hức

tranghin
21-09-10, 23:15
Chài ai h mới chui vô đây, mới biết tin vui của chị khunglongbe, em thì h con cái bù đầu hem nhớ ngày vui 3 năm trc của mình như nào nữa luôn, chỉ chúc mừng tin vui của chị đc thui, chúc anh chị hạnh phúc đến đầu bạc răng long nhé hihi

Khunglongbe
22-09-10, 10:42
Chài ai h mới chui vô đây, mới biết tin vui của chị khunglongbe, em thì h con cái bù đầu hem nhớ ngày vui 3 năm trc của mình như nào nữa luôn, chỉ chúc mừng tin vui của chị đc thui, chúc anh chị hạnh phúc đến đầu bạc răng long nhé hihi

cảm ơn em nhé! Cướii dc 3 năm rùi ah, ngưỡng mộ thật! hihi

tranghin
22-09-10, 11:12
Hô hô ngưỡng mộ j ạ chị, 3 năm nữa chị em mình lại tự ngưỡng mộ nhau í chứ hô hô

nangmuadong
22-09-10, 12:16
Tình hình là mình sắp đi teambuilding ở Nha Trang tới ngày 26 zìa, ngày 9/10 mình lên dĩa rùi, hok bit có kịp làm trắng da ko, chắc vừa chơi vừa dưỡng da quá! ko là thành heo mọi lun, mà chú rể lại trắng mới tức chứ! hức hức

Chúc mừng ngày vui của chị nha. 25/9 này hội Nha Trang off ở café Hòn Chồng đấy. Hay tin ngày đó chị cũng đang ở NT, mừng ghê luôn. Chị tham gia cho vui nha chị!

Khunglongbe
22-09-10, 12:31
Chúc mừng ngày vui của chị nha. 25/9 này hội Nha Trang off ở café Hòn Chồng đấy. Hay tin ngày đó chị cũng đang ở NT, mừng ghê luôn. Chị tham gia cho vui nha chị!

sợ hok tham gia dc vì buổi sáng mình sẽ diễu hành ở Tran Phú đó, đi xe đạp đôi cổ vũ Môi trương xanh j j dó, chiều chắc bị lùa về vinpearl rùi, hưc hức! CF Hòn Chồng ở gần Hòn Chồng ha Nắng!

nangmuadong
22-09-10, 12:45
Là quán cafe sách mới mở ở ngay tại Hòn Chồng luôn đó chị. Hichic... Chị mà ko tham dự được thì tiếc quá đi thôi!

meTenKen
22-09-10, 13:57
Vinpealland hổng có gì chơi đâu, có khi đi Vinpearlland dìa "khunglongbe" tiếc hùi hụi vì ko đi off với hội Nha Trang, ráng chịu nhen..hehe

ngocuyen85vn
22-09-10, 16:22
Mình là đứa chuyên môn đi ra ngoài nắng mà không thèm "bao che" gì cả, nên da không được trắng.

Nhưng trước khi cưới khoảng 4 tháng thì mình thường xuyên đi xông hơi, massage toàn thân, và che đậy thật kỹ, đi ra ngoài nắng thì mang áo khoác dày, mang khẩu trang, bao tay, tất vớ, nói chung là tránh ánh nắng mặt trời uống nhiều nước mát như nước bông cúc, rau má, rễ tranh, khi ăn cơm thì mình ăn nhiều rau muống luộc và canh rau để da ít bị mụn.
Cộng thêm khi ở nhà chịu khó xài lotion và tập thể dục ( tập thể dục nhiều cũng giúp mình có làn da hồng hào) vì máu huyết lưu thông.

Sau khoảng 2 tháng thôi là da mình không còn bị mụn nữa, và trắng lên thấy rõ. Mình duy trì chết độ ăn như vậy đến giờ da mình vẫn đẹp hơn rất nhiều so với hồi chưa lấy chồng dù chẳng thèm xông hơi, massage gì ráo......
Chúc bạn làm cô dâu thật xinh và thật hạnh phúc nha.

Cách này hiệu quả thế hả chị?nhưng mình nên đi masage 1 tháng bao nhiu lần vậy chị?em cũng đã cố gắng bao bịt kím mít từ khi bít mình sẽ chống lầy, thế mà vẫn chưa nhả nắng nữa,chắc tại em cũng lười xài lotion ở nhà, em sẽ làm theo cách của chị xem có thành cô dâu xinh đẹp ko nha!
Thanks Chị nhìu nhìu ^^

phuongdiep
23-09-10, 17:13

Chỗ này có phải của chị Alesi bên lamchame ko hả chị? Em thấy nhiều chị qua bên đó lắm à.

thichtheuthua
05-10-10, 09:16
chúc mừng bạn. kinh nhiệm xương máu nhất là cố mà lấy lòng mẹ chồng bạn ạ

da_nau
05-10-10, 14:59
chúc mừng bạn. kinh nhiệm xương máu nhất là cố mà lấy lòng mẹ chồng bạn ạ
Theo mình thì ko nên cố, rồi đến lúc vỡ tung ra thì nguy hiểm. Cứ sống có trước có sau là được mà, khéo 1 chút thì tốt.

yeutiman
13-10-10, 09:57
Các chị nhà mình ơi, em ở Hà Nội, đang muốn đi tìm mẫu thiếp cưới, chị nào biết chỗ nào nhận làm thiếp cưới đẹp, mẫu mã đa dạng và giá cả tương đối ổn không ạ
Em cám ơn các chị nhiều!