PDA

View Full Version : Hỏi địa chỉ mua hộp đựng bobbin

MeDuy
30-06-10, 10:52
Mình thấy có nhiều loại tủ đựng bobbin đẹp lắm, nhiều tầng nữa, không biết ở HN thì mua ở đâu. Mọi người chỉ giùm ạ. Cám ơn cả nhà nhiều!

huynhtran
30-06-10, 12:05
Ở Sài gòn em thấy trên đường Nguyễn Văn Trỗi có cửa hàng đồng giá của Nhật Hachi Hachi có bán hộp đựng bobbin khoảng 35 hay 40 ngàn gì đó rất đẹp, nhiều kiểu dáng để chọn lựa

Còn không thì ở các cửa hàng bán vật dụng gia đình có bán các loại tủ nhựa nhiều ngăn để đựng đồ cá nhân ( loại nhỏ) các bạn có thể mua để đựng bobbin cũng được. - Giá khoảng 50.000

Ms.Cannot
30-06-10, 13:07
đó là cửa hàng mới hay cũ vậy bạn..mình đi cửa hàng mới rồi mà ko thấy...để chút đi cửa hàng cũ xem...hihi..

maxo_hn
30-06-10, 13:23
Ở HN bạn ghé cửa hàng đồng giá Daiso 35k ở Giảng Võ xem còn ko nhé, hôm trc ghé vào đấy mua lọ thủy tinh mình có ngó thấy mấy hộp đấy :)

MeDuy
30-06-10, 15:07
Ở HN bạn ghé cửa hàng đồng giá Daiso 35k ở Giảng Võ xem còn ko nhé, hôm trc ghé vào đấy mua lọ thủy tinh mình có ngó thấy mấy hộp đấy :)

Thanks bạn, mình sẽ ghé qua xem thế nào!

LongTit
30-06-10, 15:15
MeDuy cũng có thể ngó qua Siêu thị Thái Hà ở đường Thái Hà ý, mình thấy em ở chỗ làm bảo ở đó cũng bán hộp đựng bobin.

bduyen
30-06-10, 16:02
http://www.daidongtien.com.vn/images/stories/products/sanphamgiadung/tu/tumini3ngans.jpg
http://www.daidongtien.com.vn/san-pham/san-pham-gia-dung/tu/375-tu-nhua-mini-3-ngan
Hiện nhà em đang tích trữ một bộ DMC trong tủ này, hình như khoảng 8-9 ngăn thì đủ trọn bộ, mỗi ngãn để vừa đủ 3 hàng bobbin DMC dựng đứng, chỉ cần cắt 2 thanh giấy bìa ngăn giữa 3 hàng bobbin!

Vo be nho
01-07-10, 00:20
Em mới mua hộp đựng bobbin ở BigC đấy mẹ beduy. Em mua hẳn 5 tầng, mỗi tằng em để được 4 hàng . Trong đó có nhiều lắm chị ah. Có loại 2 tàng, 3 tầng.... Chị vào đó mua thử xem nhé!

Tugumi
01-07-10, 08:01
Em mới mua hộp đựng bobbin ở BigC đấy mẹ beduy. Em mua hẳn 5 tầng, mỗi tằng em để được 4 hàng . Trong đó có nhiều lắm chị ah. Có loại 2 tàng, 3 tầng.... Chị vào đó mua thử xem nhé!

Ko bít Big C Đà Nẵng có ko nhỉ ^^. Mà mẹ nó mua hết bao xiền vậy mẹ nó? :D

pooh191288
01-07-10, 08:14
Ko bít Big C Đà Nẵng có ko nhỉ ^^. Mà mẹ nó mua hết bao xiền vậy mẹ nó? :D

Tối qua em mới lượn Intimex, thấy hộp 4 tầng giá 75k còn 5 tầng là 97k đó chị! ^^

Bê iu
01-07-10, 08:24
Bạn ơi, bạn mua ở Big C ở đâu thế? ở HN hay ở đâu vậy?

MeDuy
01-07-10, 09:45

Em ơi, hộp đựng bobbin đó có các ngăn nhỏ sẵn k vậy? hay mình phải chế thêm bìa để ngăn?Vì trong các siêu thị cũng có bán rất nhiều tủ nhựa nhiều tầng, nhưng mình muốn hỏi là tủ đựng chuyên dụng có ngăn bằng vách nhựa sẵn ấy.

MeDuy
01-07-10, 09:45

BigC này ở HN rồi đó bạn!

Vo be nho
01-07-10, 13:15

Em mua ở BigC c ah.
Em tưởng meduy hoi mua loại đó. Nhưng em thấy chế thêm bìa cứng cũng Ok mà. Chứ loại như Meduy hỏi thì em hông bít. hehe

MeDuy
05-07-10, 15:37

Cửa hàng Daiso ở Giảng Võ hình như không còn bạn ơi? Chủ nhật vừa rồi mình đi tìm mỏi mắt mà không có.

Tugumi
05-07-10, 16:35
Em vừa mua 1 cái tủ Đại Đồng Tiến giống chị Duyên post link, ở siu thị Big C Đà Nẵng. Chắc nó cũng giống tủ ở Intimex mà em Pooh chỉ ^^. Tủ 5 tầng giá 108k, sức chứa 580 bobbin chỉ. Tủ 4 tầng giá 96k thì phải. Em nghĩ cái 4 tầng này là vừa. Nhưng phần vì ham hố, phần vì zai đứng bên xúi, nên em mua luôn cái 108k. Kể cũng hơi đau ví, nhưng mà em sướnggggg từ hôm qua đến h :)). Dư ra 1 ngăn bỏ chỉ dư, gối cắm kim, kéo cắt chỉ, bla bla. Hehehh. Đại Đồng Tiến mun năm!!!! ^o^

MeDuy
06-07-10, 08:34
Em vừa mua 1 cái tủ Đại Đồng Tiến giống chị Duyên post link, ở siu thị Big C Đà Nẵng. Chắc nó cũng giống tủ ở Intimex mà em Pooh chỉ ^^. Tủ 5 tầng giá 108k, sức chứa 580 bobbin chỉ. Tủ 4 tầng giá 96k thì phải. Em nghĩ cái 4 tầng này là vừa. Nhưng phần vì ham hố, phần vì zai đứng bên xúi, nên em mua luôn cái 108k. Kể cũng hơi đau ví, nhưng mà em sướnggggg từ hôm qua đến h :)). Dư ra 1 ngăn bỏ chỉ dư, gối cắm kim, kéo cắt chỉ, bla bla. Hehehh. Đại Đồng Tiến mun năm!!!! ^o^
Tủ của em chắc phải chế thêm bìa để ngăn đúng không em? chị cũng có tủ đó rồi, nhưng mỗi lần lấy chỉ hay bị xộc xệch lắm, hichic. Không có bác nào chỉ giùm xem DAISO chuyển về đâu với?

GấuChip
06-07-10, 09:42

Cái tủ đó trông thế nào nhỉ, Tugumi post hình lên cho mình xem thử được không?

trangthi
07-07-10, 15:07
Ở Hà Nội, các bạn ra phố Phùng Hưng, chỗ có nhiều cửa hàng bán đồ nhựa í, có rất nhiều loại tủ nhựa cho các bạn lựa chọn :)

Compa
07-07-10, 15:32
Nhắc đến hộp mới nhớ đợt trước bon chen hộp ở xì gềnh em cũng ôm 1 đống, giờ ko biết nó lưu lạc nơi nao còn chỉ thì vẫn cho vào 1 túi bự hix hix. Rõ khổ cho cái sự bon chen ^^

trangthi
07-07-10, 17:40
Nhắc đến hộp mới nhớ đợt trước bon chen hộp ở xì gềnh em cũng ôm 1 đống, giờ ko biết nó lưu lạc nơi nao còn chỉ thì vẫn cho vào 1 túi bự hix hix. Rõ khổ cho cái sự bon chen ^^

Hihihihi, em à, mấy cái hộp bon chen cùng em dạo ấy chị mới quấn chỉ được có 1/2, chỗ còn lại chị cũng cho vào túi bự, gói lại, chưa biết bao giờ mới xử lý nốt, hic

kindaichi
08-07-10, 13:10
mấy chị hỏi có phải loại này không?

MeDuy
08-07-10, 14:19

Đúng vậy em ah, kiểu dạng đó, nếu có cỡ lớn hơn thì tốt!

kindaichi
08-07-10, 22:25
chỉ có cỡ nhỏ thui. Nếu chị nào thích thì nhắn em mua gửi ra, khoảng 28k/ hộp

Compa
08-07-10, 22:35

Cái hộp yêu quá hix hix..............bon chen chăng hixx hixx

Nhím xinh
09-07-10, 09:56
Cửa hàng Daiso ở Giảng Võ hình như không còn bạn ơi? Chủ nhật vừa rồi mình đi tìm mỏi mắt mà không có.

Cửa hàng này chuyển về Trần Quốc Toản, còn bao nhiêu TQT thì tớ ko nhớ. Nếu như ko nhầm thì 137 thì phải, bạn chịu khó tìm nhé vì TQT cũng ko dài lắm mà!

phivan
09-07-10, 13:14
cái này bạn mua ở đâu thế???mua ở hn hay sg vậy bạn??kích thước ngang rộng khoảng bao nhiu vậy bạn??

MeDuy
09-07-10, 15:20
Cửa hàng này chuyển về Trần Quốc Toản, còn bao nhiêu TQT thì tớ ko nhớ. Nếu như ko nhầm thì 137 thì phải, bạn chịu khó tìm nhé vì TQT cũng ko dài lắm mà!

OKie thanks bạn nhiều nhé! Thế thì may rồi, Trần Quốc Toản thì gần ngay cơ quan tớ.

kindaichi
09-07-10, 21:22
cái này bạn mua ở đâu thế???mua ở hn hay sg vậy bạn??kích thước ngang rộng khoảng bao nhiu vậy bạn??

hỏi mình phải không? cái này em mình nó mua ở SG

phivan
09-07-10, 22:51
@kindaichi: sory ban nha vi cai may minh bi loi, minh online ke bang dd, minh chon phan "tra loi voi trich dan" ma khong duoc, cung danh dau tieng viet duoc lun :(
ban cho minh xin dia chi cho mua voi, minh cung o sg ne
cam on ban nhiu hen

beehien
09-07-10, 23:18
À ở diễn đàn cũ có từng lập topic hộp đựng bobin này rùi nè, bee thấy có loại hộp đó khá lí tưởng, ngăn vừa bằng chiều ngang của bobin luôn, 1 hộp để được 6 hàng bobin, mỗi hàng lại có thêm 2 vách nhựa nhỏ không dùng có thể gỡ ra được nữa, 1 bộ chỉ DMC đựng khoảng 4 đến 5 hộp là ok, hình thì máy bee bị dính virus rùi nên không up cho mọi người xem được nhưng dạng hộp cũng gần giống như hộp đựng hột có post ở trên í .
bee không nhớ điạ chỉ chính xác nhưng mà tiệm bán hộp này nằm ngay bùng binh hàng xanh đoạn giao đường Xô Viết Nghệ Tĩnh á,nếu từ trong SG di ra thì tiệm nằm ngay góc tay phải đường XVNT luôn, tiệm bán đồ nhựa gia dụng rất lớn, nhìn là thấy liền luôn !
Có 3 kích cỡ lận nhưng loại LB3000 là vừa nhất vì kích thước ngăn trong = chiều ngang của bobin, giá 30 hay 35k gì đó lâu quá quên mất, tuỳ đợt mà có 3 màu : trong, vàng, hồng (nắp trong mờ).
Cá nhân bee thấy loại hộp này mà đóng thành kệ nhiều tầng như kiểu của kệ nhựa DDT thì tốt quá :D

pooh191288
10-07-10, 08:02
Em demo hộp mà chị beehien nói, hộp này em đã bon chen đủ màu nhưng nhìn cái hộp nhựa trong trên kia vẫn thèm quá! :37[1]:

Một hộp gồm 3 hàng với 18 ô nhỏ, mỗi ô đủ chỗ cho 6 bobbin quấn tép đầy đủ (tép chỉ DMC 8m chưa dùng), giá em mua là 30k

P/S: Chị kindachi ơi, cho em xin địa chỉ mua hộp trong trong đó nhé, sắp tới em có người nhà đi SG em nhờ mua! :D

MeDuy
10-07-10, 08:45
Em demo hộp mà chị beehien nói, hộp này em đã bon chen đủ màu nhưng nhìn cái hộp nhựa trong trên kia vẫn thèm quá! :37[1]:

Một hộp gồm 3 hàng với 18 ô nhỏ, mỗi ô đủ chỗ cho 6 bobbin quấn tép đầy đủ (tép chỉ DMC 8m chưa dùng), giá em mua là 30k

P/S: Chị kindachi ơi, cho em xin địa chỉ mua hộp trong trong đó nhé, sắp tới em có người nhà đi SG em nhờ mua! :D

Hộp đựng này là đúng rồi đó em ơi, không biết ở HN thì mua ở đâu nhỉ?

pooh191288
10-07-10, 09:09
Hộp đựng này là đúng rồi đó em ơi, không biết ở HN thì mua ở đâu nhỉ?

HN thì mua chỗ chị Hà B&F ạ, lúc trước em có mua 1 cái!

MeDuy
10-07-10, 09:29
HN thì mua chỗ chị Hà B&F ạ, lúc trước em có mua 1 cái!

Okie, thanks em nhiều nhé, chị sẽ ghé qua B&F. CHị còn thấy trên web của Hàn Quốc hình như còn có tủ nhiều tầng và có ngăn như vậy nữa đấy, đẹp lắm, nhưng VN thì chắc không có.

pooh191288
10-07-10, 10:10
Em mới thấy bên DMC để cái hộp bobbin y hệt như cái 30k của mình với giá 3.74$, đồ VN rẻ quá! :D

mẹ vân anh
10-07-10, 10:21
Em Pooh ui hộp này ở Đà Nẵng bán ở đâu em? Chị đang ở ĐN cũng muốn bon chen liền nhìn thích quá.

pooh191288
10-07-10, 10:22
Em Pooh ui hộp này ở Đà Nẵng bán ở đâu em?. Nhìn thích quá.

Ở ĐN em có tìm rồi nhưng ko thấy bán, em mua ở HN và SG rùi nhờ mang giúp thui ạ!

CraftHome
10-07-10, 10:29

Em ơi, chị có địa chỉ của hộp nè:
2 địa chỉ lận
1. 158A An dương vương, Quận Tân Bình, TP HCM (08.7552097)
2. 216 ấp 2, xã Long Hòa, Huyện Cần Dược, tỉnh Long An (072.3722. 656)

Hiện tại ở Hà nội CraftHome cũng có 1 số lượng kha khá hộp bobbin này, đợt trước lấy hộ mấy chị em trên HTT, ai cần thì ghé nha:)

mẹ vân anh
10-07-10, 10:35
Hiện tại ở Hà nội CraftHome cũng có 1 số lượng kha khá hộp bobbin này, đợt trước lấy hộ mấy chị em trên HTT, ai cần thì ghé nha:)

Á à vậy mà không khoe hàng :D, để cho em 2 hộp nha chị khi nào về HN em ghé lấy giờ đang ở tít ĐN rùi.

phivan
10-07-10, 10:53
2 địa chỉ lận

chị có cửa hàng ở SG không chị???em ghé mua mấy cái, chứ 2 cửa hàng kia đều xa chỗ em cả chị ui
mà hộp bobin này giá bao nhiu vậy chị???

pe_bu
10-07-10, 11:36
Hộp này ở SG các chị có thể đến ngay ngã tư hàng xanh mua nhé . M chẳng nhớ địa chỉ lắm nhưng mà ngay ngã tư lun í kế bên cái chùa có tiệm bán đồ nhựa to to là nó í.
Cứ nói là hộp 3000 thì ng ta biết , Đợt trc m có mua dùm mí chị trên hội lần nào m ra hỏi ng ta cũng biết ngay . Người ta còn nói sao dạo này nhìu ng mua hộp này thế ^^

CraftHome
10-07-10, 11:54
Á à vậy mà không khoe hàng :D, để cho em 2 hộp nha chị khi nào về HN em ghé lấy giờ đang ở tít ĐN rùi.

Ukie liền, sẽ cất kĩ cho em 2 hộp:d

chị có cửa hàng ở SG không chị???em ghé mua mấy cái, chứ 2 cửa hàng kia đều xa chỗ em cả chị ui
mà hộp bobin này giá bao nhiu vậy chị???

chị ko có cửa hàng ở SG em ah, em thử qua chợ xanh chỗ bạn pe_bu xem nha:)

pooh191288
10-07-10, 13:00
2 địa chỉ lận

Hì, hộp bobbin đó em có 4 cái rùi ạ, em mún hỏi địa chỉ của loại dưới này kia, trông xinh xinh, về bỏ cườm và đồ linh tinh làm móc khoá ạ!

Compa
10-07-10, 13:14
Hì, hộp bobbin đó em có 4 cái rùi ạ, em mún hỏi địa chỉ của loại dưới này kia, trông xinh xinh, về bỏ cườm và đồ linh tinh làm móc khoá ạ!

Chị cũng có cùng mong muốn với cái hộp này em ơi ^^

pooh191288
10-07-10, 13:22
Hehe, em thích nhựa trong hơn nhựa đục, nhân dịp sắp tới có ng vào SG, nhất định em nhờ khuân! :37[1]:

kindaichi
10-07-10, 14:22
hình như nó mua ở Đại Quang Minh thì phải, mua cũng hơn nữa năm, em ghé đó xem nha!

pooh191288
10-07-10, 19:38
hình như nó mua ở Đại Quang Minh thì phải, mua cũng hơn nữa năm, em ghé đó xem nha!

Chị hỏi lại chính xác giúp em dc ko ạ, dân ở xa đến ko thuộc đường sá nên hơi khó ạ! :D Thank chị!

phivan
10-07-10, 19:42
Hộp này ở SG các chị có thể đến ngay ngã tư hàng xanh mua nhé . M chẳng nhớ địa chỉ lắm nhưng mà ngay ngã tư lun í kế bên cái chùa có tiệm bán đồ nhựa to to là nó í.
Cứ nói là hộp 3000 thì ng ta biết , Đợt trc m có mua dùm mí chị trên hội lần nào m ra hỏi ng ta cũng biết ngay . Người ta còn nói sao dạo này nhìu ng mua hộp này thế ^^

hihi sao lại gọi là hộp 3000 nhỉ??bạn mua ở đó lâu chưa??không bít giờ còn bán không nữa hen, nhà mình tít gần củ chi. chạy lên mà hông còn bán chắc tiu lun

pooh191288
10-07-10, 19:47
hihi sao lại gọi là hộp 3000 nhỉ??bạn mua ở đó lâu chưa??không bít giờ còn bán không nữa hen, nhà mình tít gần củ chi. chạy lên mà hông còn bán chắc tiu lun

Vì trên hộp có dán nhãn tên đầy đủ là Lure Box LB 3000 nên mọi người hay gọi là hộp 3000 ạ, địa chỉ in trên hộp là công ty nhựa DTT, 158A An Dương Vương, quận Bình Tân, HCM
Em nghĩ là địa chỉ công ty nên ko thay đổi đâu chị!

Bống&Friends
11-07-10, 01:02
Địa chỉ đây chị em:
- 40 Hải Thượng Lãn Ông - Điện thoại : 0838572544 giá bán cách đây hơn 1 năm là 25K/1 chiếc tại cửa hàng, chị em ngoài Hà Nội nhập 1 đợt ra với giá 30K/1 chiếc. Hiện nay Bống &Friends vẫn bán loại này, giá 40K/1 cái ( sở dĩ mình bán 40K là do vận chuyển bằng phát chuyển nhanh và trong quá trình vận chuyển bị nứt, gãy quai khá nhiều) mình chưa tìm được cách khắc phục. Rất mong chị em thông cảm nhé.:10[1]:

phivan
11-07-10, 09:22
À ở diễn đàn cũ có từng lập topic hộp đựng bobin này rùi nè, bee thấy có loại hộp đó khá lí tưởng, ngăn vừa bằng chiều ngang của bobin luôn, 1 hộp để được 6 hàng bobin, mỗi hàng lại có thêm 2 vách nhựa nhỏ không dùng có thể gỡ ra được nữa, 1 bộ chỉ DMC đựng khoảng 4 đến 5 hộp là ok, hình thì máy bee bị dính virus rùi nên không up cho mọi người xem được nhưng dạng hộp cũng gần giống như hộp đựng hột có post ở trên í .
bee không nhớ điạ chỉ chính xác nhưng mà tiệm bán hộp này nằm ngay bùng binh hàng xanh đoạn giao đường Xô Viết Nghệ Tĩnh á,nếu từ trong SG di ra thì tiệm nằm ngay góc tay phải đường XVNT luôn, tiệm bán đồ nhựa gia dụng rất lớn, nhìn là thấy liền luôn !
Có 3 kích cỡ lận nhưng loại LB3000 là vừa nhất vì kích thước ngăn trong = chiều ngang của bobin, giá 30 hay 35k gì đó lâu quá quên mất, tuỳ đợt mà có 3 màu : trong, vàng, hồng (nắp trong mờ).
Cá nhân bee thấy loại hộp này mà đóng thành kệ nhiều tầng như kiểu của kệ nhựa DDT thì tốt quá :D

chị ui!!cửa hàng chị có bán lọai hộp này không chị??

pe_bu
11-07-10, 19:51
158A An Dương Vương, quận Bình Tân, HCM
địa chỉ này là cơ sở sx. Còn ở chỗ ngã tư hàng xanh là ng ta có nhập về bán đó chị. M đảm bảo có mà nhà m ngay khu đó đi mất mí phút thui.
GIá thì còn tùy có đợt m mua 20k hay 18k j à. Có đợt lại 25k lận. Nhưng có nhìu màu. Không fai lúc nào cũng có màu mình thích nên nếu chị chỉ thích 1 màu thui thì còn hên xui ạ.
cũng có mí lần m mún mua hộp trắng trong thui nên fai đi lại hỏi mãi mới có ^^

phivan
12-07-10, 01:03
158A An Dương Vương, quận Bình Tân, HCM
địa chỉ này là cơ sở sx. Còn ở chỗ ngã tư hàng xanh là ng ta có nhập về bán đó chị. M đảm bảo có mà nhà m ngay khu đó đi mất mí phút thui.
GIá thì còn tùy có đợt m mua 20k hay 18k j à. Có đợt lại 25k lận. Nhưng có nhìu màu. Không fai lúc nào cũng có màu mình thích nên nếu chị chỉ thích 1 màu thui thì còn hên xui ạ.
cũng có mí lần m mún mua hộp trắng trong thui nên fai đi lại hỏi mãi mới có ^^

cám ơn pe_bu nhìu nha, chắc thu xếp 1 bữa chạy lên mua mấy cái vậy. Ở vùng sâu cũng cực nhểy :)

metidieu
12-07-10, 07:35
[QUOTE=pooh191288;9783]Em demo hộp mà chị beehien nói, hộp này em đã bon chen đủ màu nhưng nhìn cái hộp nhựa trong trên kia vẫn thèm quá! :37[1]:

cả nhà ơi? cái quấn chỉ vào đó gọi là cái gì nhỉ? mấy xiền vậy? Bon chen ở đâu?

pooh191288
12-07-10, 08:10
cả nhà ơi? cái quấn chỉ vào đó gọi là cái gì nhỉ? mấy xiền vậy? Bon chen ở đâu?

Cái đó là bobbin ạ, hầu như shop bán đồ xtitch nào cũng có bán, giá từ 4 - 500 đồng 1 cái!

MeDuy
12-07-10, 09:44

Cửa hàng này không phải chuyển về Trần Quốc Toản đâu bạn ơi!Mình đi tìm mỏi mắt cả ngày CN không thấy!hichic

Nhím xinh
12-07-10, 10:05
Cửa hàng này không phải chuyển về Trần Quốc Toản đâu bạn ơi!Mình đi tìm mỏi mắt cả ngày CN không thấy!hichic

Ơ tớ thấy đề cả băng rôn ở đó mà, nhưng ko nhớ địa chỉ thôi. Tớ làm gần Giảng Võ, để tớ chạy ra đó hỏi lại rồi báo nhé. Bạn mua hộp bobbin chỗ chị Hà shop Bống & Friends í, hộp đấy okie lắm. Lần đó tớ cũng bon chen được 2c giờ vẫn còn để dành!

MeDuy
12-07-10, 14:19
Ơ tớ thấy đề cả băng rôn ở đó mà, nhưng ko nhớ địa chỉ thôi. Tớ làm gần Giảng Võ, để tớ chạy ra đó hỏi lại rồi báo nhé. Bạn mua hộp bobbin chỗ chị Hà shop Bống & Friends í, hộp đấy okie lắm. Lần đó tớ cũng bon chen được 2c giờ vẫn còn để dành!

thanks bạn nhiều nhé!tớ chưa qua B&F, chắc sẽ qua xem thế nào? Tớ thấy mấy bạn bảo ở Daiso có nhiều hộp đẹp!

Nhím xinh
13-07-10, 09:38
Tớ vẫn chưa hỏi được lại ĐC cho ấy, nhưng tớ cũng lượn vào Daiso Giảng Võ mấy lần. Hộp thì công nhận là nhiều, nhưng to và rẻ như hộp tớ bon chen đợt ship trong SG ra thì tớ ko thấy. Toàn hộp nho nhỏ thui!

MeDuy
13-07-10, 15:34
Tớ vẫn chưa hỏi được lại ĐC cho ấy, nhưng tớ cũng lượn vào Daiso Giảng Võ mấy lần. Hộp thì công nhận là nhiều, nhưng to và rẻ như hộp tớ bon chen đợt ship trong SG ra thì tớ ko thấy. Toàn hộp nho nhỏ thui!

Vậy lúc nào tiện bạn xem địa chỉ Daiso hộ mình nhé! Cám ơn bạn! Mình ghé qua crafthome xem hộp chiều nay!
Chúc vui vẻ

diepquyen
15-07-10, 15:41
Cửa hàng Daiso chuyển về số 37 Trần Quốc Toản, nhưng khoảng tháng 8 mới khai trương bạn ah

diepquyen
15-07-10, 15:47

Bạn ơi, cho mình hỏi mua hộp này ở đâu vậy? Nhìn xinh qúa

MeDuy
15-07-10, 16:16
Bạn ơi, cho mình hỏi mua hộp này ở đâu vậy? Nhìn xinh qúa

Hộp này có bạn mua trong TP HCM đấy bạn ạ, bạn xem địa chỉ liên lạc ở topic này mấy trang trước nhé!

carrot
15-07-10, 16:46
nếu chị nào ở khu gần quận 5 HCM thì có thể mua hộp ở đường Tháp Mười gần chợ Bình Tây. Giá LB3000 là 30k/hộp, LB4000 là 40k/hộp. Nhưng theo em thì nên mua loại LB3000 vì bề ngang vừa với 1 bobbin.

katrina_phan188
15-07-10, 20:01
Chị carrot ơi, chị có thể cho em xin địa chỉ chính xác ko ạ? Em thấy trên đường Tháp Mười đối diện chợ Bình Tây hơi bị nhiều tiệm!

Khunglongbe
15-07-10, 20:59
hic, em Pooh mua rẻ thật, chị mua hộp giống em ở Lena tận 70k, hic, bởi vậy mua có mỗi 1 em! ở Hachi or Dáo có loại hộp tương tự 25 - 35 k !

pooh191288
15-07-10, 21:04
hic, em Pooh mua rẻ thật, chị mua hộp giống em ở Lena tận 70k, hic, bởi vậy mua có mỗi 1 em! ở Hachi or Dáo có loại hộp tương tự 25 - 35 k !

Hộp ở Lena là hộp DMC "hịn" mà, hehe, đồ hiệu đương nhiên là đắt hơn hàng VN rùi!

carrot
16-07-10, 13:17
chị ko nhớ chính xác địa chỉ, nhưng nó ko ở đối diện chợ đâu em, tiệm đó nằm cùng chiều với chợ gần đường Gò Công, và gần tiệm đó là UBND hay CA phường gì đấy. Nếu em ko tìm thấy nữa thì nhắn cho chị để chị đi sang đấy lấy địa chỉ cho em nha.

hathu222
27-07-10, 20:28
các bác cho e hỏi cái mã dán lên bobbin mua ở đâu thía ah???e thấy ghi lên xấu quá!!!

Lp34
27-07-10, 20:47
các bác cho e hỏi cái mã dán lên bobbin mua ở đâu thía ah???e thấy ghi lên xấu quá!!!

Cái đó bạn có thể mua ở các shop bán đồ thêu bạn ạ. Nhưng theo kinh nghiệm của mình thì dán cái đấy 1 thời gian bong ra nhanh lắm. Mình thường lấy cái vỏ bọc ngoài con chỉ (lấy cái phần có in số code chỉ ý) rồi cắt ra, sau đó lấy băng dính trắng dính vào bobin (dính xong rồi mới quấn chỉ), làm như thế rất chắc chắn. Hộp chỉ của mình dùng lâu lắm rùi mà chưa thấy bong cái nào đâu nhé và nhìn cũng khá đẹp mắt. :)

beeshopSG
27-07-10, 21:08

BS Sai Gon co ne ban. 9k/bo.

babylove223
15-09-10, 00:58
Ở Hà Nội có chỗ nào bán mã dán đấy không ạ?

metidieu
15-09-10, 07:45
BS Sai Gon co ne ban. 9k/bo.

1 bộ nhiều không em ui?

pooh191288
15-09-10, 07:58
1 bộ nhiều không em ui?

Em trả lời giúp, 1 bộ nghĩa là đủ các code của bộ chỉ DMC, gồm 447 code thường và 30 code màu loang thì phải.

Thanhtam
15-09-10, 14:31
Mua băng dính 2 mặt, rồi cắt code ở tép chỉ đó rồi dán lên. Vừa đẹp lại vừa đỡ tốn xiền, mình để cả năm rồi mà ko lo bị bong tróc.:-?

PENSE
06-10-10, 13:01
Chi ơi, hộp này có nắp đậy không vậy chị

kindaichi
07-10-10, 22:05
Chi ơi, hộp này có nắp đậy không vậy chị

có em nhé! vào link dưới chữ ký chị xem!

namgiang
02-12-10, 20:23
- Hộp đựng chỉ thêu: Có 3 cỡ.
+ Cỡ lớn: 1 hộp đựng được khoảng 200 con chỉ đã quấn vào bobbin, có khay nhựa đựng vải ở phía trên.

http://i79.photobucket.com/albums/j146/giangshop/tool/Hopdungbb.jpg

+ Cỡ vừa: đựng được khoảng 100 con chỉ.
+ Cỡ nhỏ: đựng được khoảng 40 con chỉ.
Shop mình có bán các loại hộp đựng bobbin này nhé.

- Bobbin DMC: dùng để quấn chỉ thêu. Giá 12k/1 túi (20 cái)

concattrang
02-12-10, 22:11
chị ơi, cái hộp cỡ lớn bao nhiu ak?

K.Oanh
02-12-10, 23:04
Em namgiang ơi, cái hộp cỡ lớn bao nhiêu vậy, chị cũng đang muốn mua nè. À nghe nói em sắp vào NT hả, híc, đem vào cho chị với được không

namgiang
03-12-10, 08:23
Em namgiang ơi, cái hộp cỡ lớn bao nhiêu vậy, chị cũng đang muốn mua nè. À nghe nói em sắp vào NT hả, híc, đem vào cho chị với được không

Chị ơi, mùng 7 em bay rồi, mà mùng 8 hàng mới về đến HN, em để dành chị 1 hộp nhé. Sau nếu có ai vào NT thì chị nhắn em gửi cầm vào được không chị?

K.Oanh
03-12-10, 09:16
một hộp bao nhiêu tiền vậy em, chị định mua hai hộp để đựng đủ một bộ chỉ đó.

namgiang
03-12-10, 10:04
một hộp bao nhiêu tiền vậy em, chị định mua hai hộp để đựng đủ một bộ chỉ đó.

Chị ơi, 1 hộp 175k, 1 bộ chỉ phải 2,5 hộp này, tức là chị mua 2 hộp to + 1 hộp bằng nửa hộp này nữa mới đủ chị ạ