PDA

View Full Version : Cảnh báo về việc Hội Thêu Thùa bị mạo danh

bduyen
22-12-11, 15:01
Do hiện nay đang có tình trạng Hội Thêu Thùa bị sử dụng tên forum để kinh doanh cá nhân và các mục đích khác nên Hội Thêu Thùa thông báo như sau:
1. Forum Hội Thêu Thùa chỉ có 1 địa chỉ duy nhất tại: http://www.hoitheuthua.net
2. Trang Facebook duy nhất tại địa chỉ http://www.facebook.com/pages/H%E1%BB%99i-Th%C3%AAu-Th%C3%B9a/166194306732611

Ngoài hai địa chỉ trên, Hội Thêu Thùa không còn website nào khác, không tổ chức và bảo trợ cho bất kỳ một hoạt động nào ở các link mạo nhận là Hội Thêu Thùa ngoài 2 link trên.

Cảm ơn mọi người.

bduyen
24-12-11, 20:46
Thật sự Duyên không muốn chỉ đích danh tên shop nhưng đã đến mức này thì Duyên đành phải trình bày rõ ràng sự việc với mọi người
Qua Facebook thì Duyên biết có một shop đã mượn tên Hội Thêu Thùa làm tên shop, đồng thời mua luôn tên miền hoitheuthua.vn để quảng bá cho việc kinh doanh của shop. Và qua một vài trao đổi thì bạn này cố tình gây lẫn lộn cho khách hàng rằng shop này là của forum HTT kinh doanh.
Điều này gây ảnh hưởng xấu tên forum do mục tiêu từ lúc thành lập forum của HTT luôn luôn là nơi để chị em trao đổi sở thích, KHÔNG bao giờ lấy "kinh doanh" làm mục đích phát triển của forum.
Dĩ nhiên kinh doanh ai cũng muốn có lợi nhuận nhưng việc bạn mượn uy tín của HTT là không thể chấp nhận, nếu không muốn nói trắng ra là shop có ý đồ lợi dụng lòng tin của khách hàng
Do đó, Duyên mong thành viên bảo vệ forum Hội Thêu Thùa chúng ta bằng cách sau:

1. Nếu bạn có account ở facebook, vui lòng Report/Block account FB của shop để chị em không bị nhầm lẫn nữa: (theo các bước bên dưới)
- Vào link của shop http://www.facebook.com/profile.php?id=100000569614327
- Kéo xuống dưới cùng và chọn Report/Block
- Block Hội Thêu Thùa (Cái này có thể cần nếu bạn không muốn acc này quấy rầy bạn nữa, tuy nhiên, khi đã block thì mọi người sẽ không share thông tin cảnh báo cái link FB này cho chị em khác được nên Duyên không khuyến khích việc block vào lúc này ^^!)
4. Quan trọng nhất là cái nì: check "This profile is pretending to be someone or is fake" và chọn tiếp "Represent a business or organization" (Với số lượng report lớn thì Facebook sẽ lock acc này lại)

2. Hạn chế việc giao dịch với shop
3. Không truy cập vào link giả mạo của shop

Cái tên Hội Thêu Thùa không phải là tên để ai muốn làm gì thì làm, đó là công sức, là sự đóng góp bền bỉ của tất cả chị em có đam mê với thủ công, Mọi người giúp Duyên bảo vệ nó nhé
Cảm ơn sự quan tâm của cả nhà Hội Thêu Thùa!

PS: Duyện tạm khoá topic do Duyên biết nhiều chị em rất bức xúc với người tạo nên shop này, nhưng qua những trao đổi với bạn này trên FB thì Duyên biết bạn này đã có sự chuẩn bị về việc mượn danh này và rất quyết tâm theo tới cùng nên chúng ta không cần nói thêm với kiểu người như thế này nữa, chỉ cần hành động mà thôi!
To chủ shop: Bạn mở shop kinh doanh mà ngay từ khởi tạo đã nhằm lập lờ đánh lận con đen như thế thì khách hàng sẽ tin được bạn chỗ nào. Bạn mua link làm gì khi link đó sẽ bị tẩy chay không có người truy cập? Hãy bắt đầu bằng một lối đi của chính bạn!