PDA

View Full Version : Xin ý tưởng cho tác phẩm mới

Cecillia
15-10-11, 10:33
Chào cả nhà
Tình hình là em mới làm xong bé này để tặng đứa bạn. Em thêu trên plastic canvas. Kích thước 55x60 ô, tính ra cm khoảng 7.6x8.5
http://i1189.photobucket.com/albums/z421/Cecillia_Lee/IMG_2978-1.jpg
Tính làm cái túi đựng iphone cho nó, bằng vải felt, nhưng kích thước em này lớn hơn cái iphone nên nếu làm theo kiểu túi đựng iphone thì trông thô và xấu quá. Em đã làm xong và lại tháo ra những 2 lần rồi. 8-|3 :-O
Tính quay sang làm ví thì lại chỉ đựng được tiền và ATM chứ ko đựng đc iphone như nguyện vọng của đứa bạn em
Mấy hôm nay em vắt óc ra nghĩ mà chưa có ý tưởng gì mới. Xem trên mạng thấy có cách làm túi đựng lap bằng vải da, cũng đang tính thử làm theo cách đó, nhưng lap to gấp mấy lần iphone nên không biết làm xong có ổn không nữa. Em không tự tin cho lắm.
Ngoài vải felt và vải da ra thì còn chất liệu nào dùng được không nhỉ?
Trước giờ em toàn thêu tranh rồi đem đi đóng khung chứ chưa làm đồ dùng tiện ích như thế này bao giờ nên kinh nghiệm không có, mãi chẳng ra được ý tưởng mới nào cả. Hix.
Cả nhà cho em lời khuyên với. Nên chọn chất liệu gì này, tông màu gì này, có bác nào đã từng làm túi thì share kinh nghiệm cho em với ạ.
Rất mong sớm nhận được lời khuyên của các chị em.
Em xin cảm ơn trước ạ.

ThaoNguyen284
15-10-11, 11:18
Hay chi lam tui xach di chi, them 1 mieng vai felt mau roi 1 cao day keo la dc tui xach roi , chuc chi co y tuong hay hon va doc dao hon nha

HoaLe
15-10-11, 11:29
Làm túi đựng ipad ^^.