PDA

View Full Version : có ai biết ở đâu đóng khung tranh khổ lớn ko??

vityeu
13-10-11, 11:36
em hiện có mấy bức khủng long, chiều dài khoảng 2m4 , em hỏi mấy nơi đóng khung thì họ bảo không có kính loại to nhu vậy? huhu, vậy chị em nào biết của hàng nào đóng được những con khủng long như của em thì mách hộ em với.

Hoa Muop Dang
13-10-11, 14:14
cô em, sao phải hỏi đâu? chỗ chị nè, khích thước nhỏ đến to, ... đến to khủng bố, đùa thế thôi, chứ chị lại phải chuyển lên cho em thì ..mất công, Chị thấy họ hay làm ở đường Lê Duẩn

theutay
16-10-11, 00:45
Ở Sài Gòn thì ghé chổ mình nè, cỡ nào cũng có ^^!

dothanhhuyen
29-10-11, 02:32
Ban o Ha Noi thi qua đuong Nguyen Thai Hoc y, ca mot day chuyen dong khung tranh lun.

MsGara
29-10-11, 13:01
mình có số của 1 anh chuyên đóng khung đấy. Anh ý đến lấy tranh, đóng xong mang đến tận nơi cho mình. Nếu cần thì pm mình, mình sẽ cho bạn số của anh ý!

Meyeu3contrai
21-11-11, 12:54
Chào các mẹ.
Mình mới đăng ký tham gia hội. Rất mong được làm quen và được chia sẻ với mọi người về thú vui này.
Hiện nay mình đang ấp 2 khủng long cùng 1 lúc. Làm miệt mài ngày đêm, đặt bao tâm huyết nhưng bỗng nghĩ đến lúc ra thành phẩm cho các em đi mặc áo mà lỡ đâu cửa hàng làm khung họ làm mất hay chôm mất tác phẩm bao công sức của mình thì tính sao cả nhà nhỉ. Có ai đã gặp trường hợp này chưa ạ. Chưa làm xong mà đã thấy lo ghê. Hihi, cả nhà đừng cười mình nhé. Chỉ tại mình quá tâm huyết vào các em này mà. Hứa để tặng cho 2 con trai lớn. Còn 1 trai út nữa chứ. Các bé nhà mình đứa nào cũng thích tranh thêu của mẹ lắm. Ngày nào đi học về cũng dành ra 1h để chấm giúp mẹ đấy. Và còn mong ngóng từng ngày xem mẹ làm đến đâu và còn bàn với nhau là lớn lên sẽ treo ở phòng đẹp nhất của nhà chúng..Hìhi, mẹ nghe thấy thế nên càng tâm huyết và dành hết mọi thời gian có thể để hoàn thành.
Mình mới nhập môn được 2 tháng thôi nên còn nhiều bỡ ngỡ, sẽ phải học tập kinh nghiệm của các cao thủ nhà mình nhiều nhiều.
Rất vui được làm quen với cả nhà mình.

white_lotus
21-11-11, 15:41
chị ơi cửa hàng đóng khung tranh họ có mặt bằng, có cơ sở cố định chứ có như bán hàng dạo đâu mà chôm được của chị. Nếu chị cẩn thận thì ghi biên nhận, chứ một cửa hàng khung tranh (thường kèm với bán tranh các thể loại), hoặc xưỡng đóng khung tranh vốn liếng của họ biết bao nhiêu. Họ mà cuỗm tranh của chị rồi trốn đi cũng đâu có dễ đâu. Nếu đi đóng khung thì chị nên băn khoăn là tranh đóng có đẹp không, có phù hợp ý mình không, có bền không v.v... Nếu đóng khủng long thì chị phải chọn mặt gửi vàng rồi, và phải làm dữ ngay từ đầu, ghi giấy tất cả những yêu cầu của chị, vì đề phòng họ ẩu, làm ko theo ý mình thì khóp kiện lắm. Nhất là các vấn đề : Căng tranh thẳng, cắt bo màu gì, mấy phân, ván căng tranh là ván gì.... Nếu được thì chị yêu cầu họ đến nhà treo cho chị luôn. Chơi khủng long gian nan lắm ý... :(

mebetuti
09-03-12, 12:45
chị ơi chị yên tâm, khi chị mang tranh đi đóng khung ng ta phải đảm bảo cho chị chứ. E có 1 địa chỉ em hay mua tranh và nhờ họ đóng khung luôn. Chị tự tham khảo nhé: xstitch.com.vn

mebetuti
09-03-12, 12:46
chị Ghi đầy đủ yêu cầu của chị lại cho họ rồi hẹn ngày lấy. Không sao đâu chị ạ

mẹ hổ
10-03-12, 09:24
Qua 42 Cù Chính Lan chỗ Queen ấy bạn.

Wode Cross stitch Shop
12-03-12, 16:06
Cửa hàng chúng tôi Wode 106 Giảng Võ, Hà Nội nhận đóng khung mọi kích cỡ. Đảm bảo chất lượng, kiểu dáng theo đúng nguyện vọng của các bạn, giá cả hợp lí. Chắc chắn những tác phẩm đầy tâm huyết của các bạn sẽ trở nên nổi bật. Rất mong nhận được sự ủng hộ từ các bạn ^^

hana_nguyen
10-08-12, 12:40
ở SG thì mình hay đóng ở Khung Việt - 164 CMT8, Q3