PDA

View Full Version : thắc mắc về mẫu kit

lethuy246
14-07-11, 13:54
dạo gần đây em bị cuồng môn này, nhưng mừ mua mẫu kit về em thấy đắt đỏ quá:-?:-? vì em muốn thêu mẫu to to 1 chút để treo, thấy mọi ng toàn tự mua vải và chỉ thêu rùi lên cop chart trên này về tự thêu làm thế giá thành có giảm hơn k ạ. với lại chủ yếu em cũng muốn đa dạng mẫu vì em ở hà nội,nhiều shop bán đắc cắt cổ các bộ kitT.T nản lắm mà mẫu lại k đc ưng ý lắm:-s:-s

Xixi2112
14-07-11, 14:59
Theo mình thì nếu bạn thêu nhiều nhiều thì tự soạn kim chỉ vải sẽ tiết kiệm hơn. Mua 1 miếng vải lớn là bạn cũng có thể thêu dc nhiều bức kha khá, nói chung thì mình thấy khoản đầu tư ban đầu sẽ hơi bị tốn kém. Còn nếu bạn mua lẻ lẻ thì cũng gần gần bằng với mua kit

lethuy246
14-07-11, 15:12
em cũng định đầu tư kha khá vì em tính bộ kit cũ em thêu tận dụng đc mỗi kim thêu, em phải mua chart,vải,chỉ...dụng cụ nữa ý nhưng chả biết mua ở đâu ntnt. vì vải cũng nhiều màu, chị tư vấn giùm em đi :o3

Xixi2112
14-07-11, 15:25
Em có thể vào chợ DMC để tham khảo vải, chỉ của các shop. Đối với vải thì em mua loại nống vải đều, vải cứng thì sẽ dễ thêu hơn, thêu xong giặt giũ là lượt vải sẽ mềm ngay thôi. Thường thì mình dùng vải trắng để thêu, tùy theo chart sẽ có yêu cầu thêu vải màu gì vải đen cũng thường hay được sử dụng (và con nhiều màu khác nữa: đỏ, ecru,xanh... rồi thì vải kim tuyến, in hoa...). Chỉ thì chị thấy có nhiều loại tùy mỗi người sẽ có sở thích khác nhau (em tham khảo thêm các thắc mắc về chỉ và code chỉ). Nhiều cái quá e cứ tiến hành dần dần đi là sẽ có kinh nghiệm, trước tiên là cứ lượn lờ trên diễn đàn mình trước đi. hihi chúc em mau có tác phẩm

lethuy246
14-07-11, 23:32
hihi cám ơn chị chắc ban đầu cứ tạm thế đã, sau rùi quen em lại xin chị tí kinh nghiệm:x