PDA

View Full Version : Giúp em với, em đang cần ship hàng (tạp chị thêu thùa) từ US về VN

Minh Chau
05-07-11, 22:55
Số là em có mua trên ebay hơi bị nhiều đồ về thêu thùa, mà người nhà thì chỉ xách được 2 kiện thôi. Em còn lại khoảng 30 cuốn magazine và sách về thêu chữ thập và đan móc. Số hàng này hiện đang ở Atlanta - GA

Có chị em nào biết dịch vụ hay chỗ nào ship hàng SEA từ US về VN thì cho em thông tin với nha.
Để em cho ship về VN, chứ em lùng sục với đấu giá cũng như móc hầu bao tương đối mới mới rinh được một đống bảo bối này. Giờ mà không mang về được thì chắc tiếc đứt ruột luôn.

Cám ơn thông tin giúp đỡ của chị em nhiều nha

Namlun137
06-07-11, 01:54
Mình nhớ có công ty RMI cargo này vì hay xem Thuynga Paris. Bạn tham khảo ở đây thử nhé !
http://www.rmicargo.com/locations.php
Chúc bạn sớm lấy đc hàng về ! :)

Therese
06-07-11, 09:22
http://www.vietlinkglobal.com/viet/home.asp
Bạn vào đây xem nhé. Nghiên cứu xem có giúp gì được cho bạn không.

zonzon
08-07-11, 22:27
Số là em có mua trên ebay hơi bị nhiều đồ về thêu thùa, mà người nhà thì chỉ xách được 2 kiện thôi. Em còn lại khoảng 30 cuốn magazine và sách về thêu chữ thập và đan móc. Số hàng này hiện đang ở Atlanta - GA

Có chị em nào biết dịch vụ hay chỗ nào ship hàng SEA từ US về VN thì cho em thông tin với nha.
Để em cho ship về VN, chứ em lùng sục với đấu giá cũng như móc hầu bao tương đối mới mới rinh được một đống bảo bối này. Giờ mà không mang về được thì chắc tiếc đứt ruột luôn.

Cám ơn thông tin giúp đỡ của chị em nhiều nha
nếu chưa được thì pm mình mình sẽ giới thiệu cho 1 cty bên mình hay chuyển hàng nha

Minh Chau
09-07-11, 01:14
Em gui pm cho chi nhung khong duoc vi inbox cua chi exceed quota. Chi gui dum em thong tin cua cty do nha. Cam on chi nhieu

sdoming
05-08-11, 10:37
rốt cuộc chị Minh Châu chọn hãng nào vậy chị? Giá ok ko chị?

Minh Chau
15-08-11, 15:28
Rốt cuộc là không chọn được hãng nào ở VN hết mọi người ơi. Mình phải nhờ người nhà ship từ US về VN. Vì nếu tính chi phí, tiền ship hàng nếu chọn từ VN mắc hơn là chọn dịch vụ từ bên US. Tiền ship chắc cũng khoảng 7 - 8 usd/ 1 pound (tầm gần 1/2 kg)

huongkuro
23-12-11, 13:26
các chị ơi đồ thêu mà gởi từ us về vài kit thì nó có đánh thuế k ạ, nó có thuộc hàng đánh thuế k ạ, và giá dịch vụ cỡ bao nhiêu là được ạ, mong cả nhà chỉ giúp em, để rinh được chúng nó về :D.thks cả nhà :X

bemop
23-12-11, 13:47
các chị ơi đồ thêu mà gởi từ us về vài kit thì nó có đánh thuế k ạ, nó có thuộc hàng đánh thuế k ạ, và giá dịch vụ cỡ bao nhiêu là được ạ, mong cả nhà chỉ giúp em, để rinh được chúng nó về :D.thks cả nhà :X

nếu hàng trọng lượng ít thì chị ship theo hàng air, giá tùy theo hãng, tùy theo chị ship từ đâu ở US, tùy khối lượng, vẫn bị đánh thuế nhập khẩu nhưng chắc thuế ko nhìu đâu chị

huongkuro
23-12-11, 14:27
nếu hàng trọng lượng ít thì chị ship theo hàng air, giá tùy theo hãng, tùy theo chị ship từ đâu ở US, tùy khối lượng, vẫn bị đánh thuế nhập khẩu nhưng chắc thuế ko nhìu đâu chị
ôi vẫn có thuế à, huhu thế hok phải cứ khai hàng gift và ghi giá trị nó thiệt bé là k chịu thuế hả pạn, mà theo hàng air là sao nhỉ#-o

bemop
23-12-11, 16:23
nếu giá trị của món hàng thấp hơn 1 triệu thì hình như là ko tính thuế. ship theo hàng air có nghĩa là vận chuyển bằng máy bay đó chị, vì hàng ít mà gởi tàu thì phí lắm.