PDA

View Full Version : Kit in sẵn lên vải bị lệch - làm thế nào bây giờ ?

Nguoi_ca
02-07-11, 14:42
Lần đều tiên sờ đến thể loại này các bạn ạ. Chẩn bị thêu thì phát hiện ra chart in lên vải so với chart giấy lệch mất 2 ô, đã thế còn bị in chéo ô vải nữa chứ.

Làm sao bây giờ hả mọi người, không lẽ giặt đi rồi thêu ?

shop_cherry
02-07-11, 23:08
Hiii. Chị ơi nên giặt đi mà thêu chị ạ, nhìn vào vải in sẵn rồi in chart để thêu thì nản không muốn thêu lắm, em cũng phải giặt đi rồi đánh dấu thêu đó ạ!!

Nguoi_ca
04-07-11, 18:37
Quyết định giặt đi rồi thêu.
Đúng là khổ quen rồi, sướng quá không chịu được :-s

the kid
04-07-11, 20:41
hì hì, em cũng bị nhưng mà... lười với lại bức của em dễ lắm có vài màu à nên quyết định để chart sang một bên, thêu và biến tấu theo màu in luôn sao cho nhìn vẫn đẹp. Nhưng mẫu em có màu đỏ với đen hà :D nên cũng dễ. Mấy mẫu khác khó hơn em nghĩ là tùy xem nó lệch ít hay nhiều mà mình quyết định giặt đi. Chứ... mua kit in sẵn đễ đỡ cực mà giặt rồi thêu lại như lúc đầu em thấy... hì hì

lâmkhang
05-07-11, 10:18
quyết định đúng nhất là giặt đi thêu lại vì vừa nhìn chart lại vừa canh vải chán lắm . em thử mua 3 kit của 3 hãng ( tòan kit khủng long ) cuối cùng quyết định giặt cả 3 .

the kid
05-07-11, 14:14
Em đang băn khoăn là không biết kit in sẵn nào cũng hay bị lệch vậy chị hả :( vì em chỉ mua có 1 cái thôi. Tuy chữ cháy làm là vậy nhưng cũng ko phải phương án tốt lắm. Em không biết là các kit in sẵn thường bị lệch hay chỉ thỉnh thoảng hên xui mới gặp vậy thôi hen :( nếu nó hay bị lệch vậy thì mình thêu cũng ức chế nữa. Nếu vậy thì thêu kiểu truyền thống cho rồi

sun9
05-07-11, 14:18
sun ko nghĩ các kit in sẵn đều bi ^^ mình có mua 3 kit in sẵn của ND shop, ổn ^^ nếu có sai lệch thì chỉ chút ít thôi do màu mực lem ra, so với chảrt ko khác gì mấy .

lâmkhang
05-07-11, 14:23
mình cũng không biết nữa có khi là hên xui . tốt nhất là nếu quyết định mua thì phải đến xem tận mắt cho chắc

ngoinhamayman36
05-07-11, 14:33
Đối với kit in sẵn, mình nghĩ mọi người nên nhìn tận mắt rồi hãy mua. Theo mình thấy thì đa số kit in sẵn đều không chuẩn 100% được, nhưng mình thấy cũng không đến nỗi lệch hoàn toàn. Mà chỉ bị lem mực hoặc lệch tí tẹo so với nống vải thôi. Chẳng hiểu sao chứ mình thấy cứ mua kit thường, nhìn chart, chấm và thêu là nhanh nhất, mới cả như thế sẽ thấy từng màu xuất hiện, bức tranh dần dần lọ diện.

katrina_phan188
08-07-11, 18:14
Theo em thì các chị ko cần giặt đi rồi thêu đâu ạ! Đơn giản hơn là lật lại mặt sau rồi kẻ vải thêu như bình thường, em đang thêu một bức Phật bà đứng trên tòa sen kit in sẵn, em lật mặt còn lại ra kẻ rồi thêu, vì nếu giặt vải rồi thêu sẽ chán lắm ạ! Vì vải mất đi lớp hồ vải nên ko còn cứng như lúc đầu, túm lại là ko thích lắm. Đây là ý kiến và kinh nghiệm riêng của em thui ạ! Chúc các chị tìm được giải pháp hợp lý!

mẹ An Khang
25-06-12, 11:37
Mình đã từng mua nhầm (đã nghe đến chuyện kít in sẵn bị lệch nên không có ý định mua kit in sẵn) 1 kit in sẵn, sau khi soi 1 hồi thấy lệch đã phải giặt đi để kẻ lại. Cá nhân mình thấy kit in sẵn khi thêu hay bị nhầm màu chỉ và rối mắt.

baongoc1503
26-06-12, 14:10
Kit in sẵn cũng có nhiều hãng, các chị nên chọn mua loại có ký tự 100% bên ngoài bao bì, em cũng có mua vài kit in sẵn rồi, so cả 2 thì thấy khác hẳn, loại có ký tự 100% của hãng SDR thì thêu ko cần nhìn chart, chỉ mượt, ko bị xơ. Còn kit ko có kí tự 100% thì nhìn chẳng mún thêu đâu, rối như canh hẹ. Nhưng nên thử để cho bít thôi, chứ em thích thêu trên vải ko in hơn vì mình nhìn đc bức tranh dần hoàn thành, gần cuối thì càng háo hức thêu cho xong, còn kit in sẵn thì màu nền làm mình ko cảm nhận đc những mũi đã thêu xong có đẹp hay ko, em toàn bỏ dở...

LakBabiez
26-06-12, 16:49
Mình cũng cố mãi mới thêu xong được 1 cái tranh đồng hồ, chứ kit in sẵn nhiều khi màu trùng với màu chỉ, nhìn ko rõ được là đã kín vải chưa :( lúc giặt xong mới phát hiện có mấy màu đậm bị lộ vải :(