PDA

View Full Version : Tìm thành viên người Thanh Hóa

monica
18-05-11, 12:50
Vào HTT cũng đã lâu, cũng tham gia off nhiều nhưng k gặp đồng hương, hôm nay e mạn phép kêu gọi họp đồng hương Thanh Hóa tại Sài Gòn, Chị em hội mình lên ai có liên quan đến Thanh Hóa (có ông xã lá người TH chẳng hạn ...) mời mọi người lên danh sách nhé,
1. monica

chipsu
18-05-11, 13:01
Vào HTT cũng đã lâu, cũng tham gia off nhiều nhưng k gặp đồng hương, hôm nay e mạn phép kêu gọi họp đồng hương Thanh Hóa tại Sài Gòn, Chị em hội mình lên ai có liên quan đến Thanh Hóa (có ông xã lá người TH chẳng hạn ...) mời mọi người lên danh sách nhé,
1. monica
2. chipsu (ax mình là người Thanh hóa, ở thị xã sầm sơn)

phuongthuy025
19-05-11, 09:24
3. phuongthuy025
hi!!!!!em gốc thanh hóa nè, nhưng vào đây từ nhỏ rùi nên ký ức về TH chắc hok còn nhìu.

Vo be nho
23-05-11, 12:49
Mình cũng ở Thanh Hóa nè nhưng đang làm ở HN

monica
01-06-11, 10:24
Thanks tất cả các bạn có comment
hichic nghe chừng các thành viên k quan tâm hay sao ấy chứ, chẳng lẽ người Thanh Hóa mình trong hội ít vậy sao???? :D

Vo be nho
13-06-11, 00:28
chắc có lẽ mọi người ít vào hay sao ấy chứ. Hi vọng sẽ có hội người Thanh Hóa trong này thật đông. hehe

khanhly90
02-10-11, 17:12
chắc có lẽ mọi người ít vào hay sao ấy chứ. Hi vọng sẽ có hội người Thanh Hóa trong này thật đông. hehe

Em cũng ở Thanh Hóa nè. Em học ở sài gòn, ra trường rùi mà chưa có việc làm. em học kế toán, ai biết nơi nào tuyển thì alo cho em nha. email: khanhly_041089@yahoo.com.
thanks in advance!!!!!!!!!!!!!!!111:-> iu mọi người nhiều!!!!!111111111

copconHL
04-10-11, 16:24
Mình cũng là người thanh hóa, ông xã mình cũng là người thanh hóa, tụi mình đang sinh sống ở Sài Gòn

thuthuy2688
12-10-11, 09:55
them minh nua nha,goc thanh hoa nhung minh o hn

hanhphucmoi
19-11-11, 23:48
Thanh hoá chính gốc đây. Xin gia nhập nào.

maxo_hn
23-11-11, 23:17
Ông xã mình dân TH đây :D nhà ở cạnh tượng đài ông Lê Lợi
Cho điểm danh cái ^^! hihihi

Bông
28-12-12, 20:01
Mình sinh ra và lớn lên ở HN. Nhưng trên CMT của mình vẫn nguyên quán là Thanh Hoá. Hồi nhỏ mình không thích Thanh Hoá cũng như người Thanh Hoá lắm. Nhưng càng lớn mình càng cảm thấy yêu quý người Thanh Hoá, không phải mình nhận thức được nguồn gốc của mình mà là vì khi mình tiếp xúc với những người họ hàng gần xa, vẫn ở Thanh Hoá hay đã chuyển lên HN và các thành phố khác, mình thấy họ đều là những người có tinh thần cộng đồng cao, mến khách. Và đến ngày hôm nay, mình lại càng yêu quý mảnh đất này, nơi mà chị em mình vừa đưa người mẹ yêu dấu về bên ông bà nội.
Cũng 13 năm rồi mình mới quay trở lại quê nội, lần gần nhất là khi bà nội mất. 13 năm sau mình vẫn nhớ ở gần nhà ông bà có 1 cái giếng rất lớn, bên cạnh dòng sông, bên kia sông là núi. Quê mình nghèo lắm, nhưng con người ở đó rất nhiệt tình. Chắc từ giờ trở đi, mình sẽ về quê thường xuyên hơn, không phải chỉ để thăm mẹ, mà còn vì mình yêu quý mảnh đất này.
Quê mình ở BỈM SƠN.

kat145
28-12-12, 20:23
tớ gốc TH nhưng sinh trưởng ở HN.. Monica thử tổng kết xem có được bao nhiều đồng hương rồi