PDA

View Full Version : có nên rắc kim tuyến khi đóng khung :D

roms2bu
19-11-13, 13:05
chào cả nhà, cho e hỏi 1 câu hơi ngố xíu ạ... mấy bức tranh thêu full phong cảnh, hay mấy thể loại châu âu khi đóng khung nên hay ko nên rắc kim tuyến ??? e thấy demo mẫu ko kim tuyến thì mộc mạc, trang nhã lại "tây tây"...trong khi các mẫu tàu rắc kim tuyến sáng chói lóa lun... nếu e ko rắc kim tuyến thì có bị chìm nghỉm ko? mọi người cho e ý kiến nha !

(p/s: bức hai em cún lông trắng muốt của e bị "đổ" kim tuyến xanh đậm (ặc ặc) vác về mà ôm hận luôn, nhìn cứ rẻ tiền sao ý)

diemmy0803
19-11-13, 13:39
chị thấy rắc kim tuyến trông rất quê nên khi đi đóng khung dặn đừng rắc. Thế mà vẫn có chỗ cứ nhất định rắc vào, cuối cùng đành bắt họ phải rũ sạch trả lại cho em. Vì vậy nếu định k rắc thì khi đi đóng khung bắt phải ghi rõ kẻo sau không cãi nhau được

roms2bu
19-11-13, 13:50
chị thấy rắc kim tuyến trông rất quê nên khi đi đóng khung dặn đừng rắc. Thế mà vẫn có chỗ cứ nhất định rắc vào, cuối cùng đành bắt họ phải rũ sạch trả lại cho em. Vì vậy nếu định k rắc thì khi đi đóng khung bắt phải ghi rõ kẻo sau không cãi nhau được

c oi, vậy những bức c ko rắc kim tuyến khi lên khung vẫn đẹp phải ko c

Therese
19-11-13, 14:05
Rắc kim tuyến là mìn có thích hay không thôi, chứ sao nói là nên hay không nên?
mà rắc kim tuyến nhìn nó sến lắm em à.

chuottamptt
19-11-13, 14:42
Em cùng ý kiến với các Chị-Em và các Cô bên trên là không nên rắc kim tuyến – có 1 bức đồng hồ em rắc xong mà hối hận quá
Nói nào ngay, nhiều chỗ họ chỉ rắc – nhiều chỗ họ trét keo lỏng và rắc lên, nên không thể rũ được!!! Hic hic hic ....

Little Sunny
27-11-13, 12:59
Hic. mình cũng hối hận vì rắc nè. Họ vừa rắc vừa phun keo lên nên kim tuyến nó dính keo, mờ câm, kg còn sáng và lấp lánh nữa. Rắc rất nhiều, dày đặc, có chỗ kg còn thấy mũi chỉ luôn nhưng không sáng được mấy hạt cả ( tính hạt như đầu kim đó, hic hic )...

smile_oh
27-11-13, 19:16
Tùy sở thích của mình mà rắc kim tuyến hay không thôi em. Rắc nhiều tranh sẽ không đẹp, không thấy mũi thêu đâu cả. Mà cũng tùy mẫu chẳng hạn như tranh mã đáo mà rắc kim tuyến thì eo ôi....