PDA

View Full Version : chỉ và vải nào hiện nay tốt nhất?

natra_shally
29-10-13, 20:29
em mún soạn chỉ để thiêu nhưng còn gà lắm ko biết chỉ nào tốt nhất hiện nay giá khoảng nhiêu? và mua loại vải aida14 nào là tốt nhất, vì em thích sự bền bỉ lâu dài mong các chị tư vấn giúp em ah.

ngoc_tuyen.arch
02-11-13, 12:48
nếu bạn chịu đầu tư thì mua hàng US nhé, mình hay mua ở LeNa( http://lenafaustina.com) cho an tâm, giá chỉ DMC 6.5k/tép , aida rất nhiều size ( 11ct, 14ct, 18ct, có cả 9ct) và màu tha hồ chọn giá khoản 220k/m tới nhưng ở đây chỉ bán aida DMC nhé ko phải hàng Tàu nên chỉ có khổ 1.14 mét thôi
nếu bạn muốn rẽ hơn thì dùng rosace, chổ chuyên bán rosace thì ở SG có ari coffee ( www.ari.vn, Hẻm số 15, nhà số 27/2 Phạm Văn Hai, P.1, Q.TBình,TP.HCM) giá 4k/tép, ở đây cũng có 2 loại aida loại tốt hình như 180k/m hay 200k/m không nhờ rõ lâu quá rồi, loại tốt thì bóng loáng hơn loại aida các shop hay bán hiện giờ. Ngoài ta có 1 số shop bán rosace nữa giá cạnh tranh hơn 3.5k/tép nhưng mình chưa từng mua ở mấy shop đó nên ko biết hàng thế nào. Lưu ý là rosace hàng Tàu nha, cùng chất liệu cotton nhưng mình thấy sợi chỉ của rosace to hơn DMC ( đó là mình nhận thấy nên nếu ko ai thấy vậy thì cũng đừng ném đá mình).
nếu bạn muốn cực rẻ thì dùng chỉ DC, loại này y chăng chỉ trong kit, chỉ có 1.5k/tép thôi, có shop hét lên đến 2.5k/tép nếu trên giá này thì bạn đừng mua vì quá mắc, lưu ý đây là hàng phổ thông của Tàu nha, có shop bán mình 4k/tép và cứ khăng khăng nói là hàng France vì trên cái hộp ghi made in france, bó tay mình không mua thì thôi chứ cũng chẳng đôi co chi mêt người. Vải aida thường giá 120k/mét nhé, loại 14ct thường có 100k thôi, mình thấy bên shop tranhtheusaigon chị ấy bán giá đó, bên theutay cũng có giá này, tuy nhiên 1 số món có giá lệch nhau, tuỳ bạn muốn mua bên đâu.

LakBabiez
03-11-13, 08:59
:3 mình bổ sung thêm là DMC lên 7k 1 tép rồi thì phải :D
Mà thực ra chỉ DMC mình thấy bóng mượt hơn, không bị xơ như chỉ tàu thôi, chứ kể cả chỉ DC và vải aida thường, mình thấy các chị thêu đến vài năm, đóng khung kính cũng không sao đâu bạn ạ :D

daibangnho
04-11-13, 09:04
Mình ké 1 chút: vải của tranhtheusaigon giá rẻ hơn thêytay vì nó không đẹp bằng thêytay đâu, nống vải không đều nhau, mà cũng không mịn và mềm như thêu tay, mình mua rồi và giờ không biết làm gì với nó đây :D

ngoc_tuyen.arch
04-11-13, 10:12
Mình ké 1 chút: vải của tranhtheusaigon giá rẻ hơn thêytay vì nó không đẹp bằng thêytay đâu, nống vải không đều nhau, mà cũng không mịn và mềm như thêu tay, mình mua rồi và giờ không biết làm gì với nó đây :D

Đem tặng cho mấy chị em mới tập thêu hoặc làm gì đó nếu chị không biết làm gì với nó. hihi

ngoc_tuyen.arch
04-11-13, 10:19
:3 mình bổ sung thêm là DMC lên 7k 1 tép rồi thì phải :D
Mà thực ra chỉ DMC mình thấy bóng mượt hơn, không bị xơ như chỉ tàu thôi, chứ kể cả chỉ DC và vải aida thường, mình thấy các chị thêu đến vài năm, đóng khung kính cũng không sao đâu bạn ạ :D
em vẫn mua 6.5k ở LeNa hồi tháng trước mà chị, thị trường ở ngoài thì em không biết tại mắt mũi em cũng lem nhem nên ko phân biệt được hàng thật giả. Nói chung ko phải PA cho LeNa chứ em thấy hàng ở đó vừa phong phú và chất lượng chỉ có cái em không thích là thái độ nhân viên nói chuyện với mình thôi ( hoặc ở đó nhìn mặt khách mà sử hoặc chỉ mình em bị vậy hoặc tính em khó ưa nên thấy vậy)

LakBabiez
04-11-13, 15:17
em vẫn mua 6.5k ở LeNa hồi tháng trước mà chị, thị trường ở ngoài thì em không biết tại mắt mũi em cũng lem nhem nên ko phân biệt được hàng thật giả. Nói chung ko phải PA cho LeNa chứ em thấy hàng ở đó vừa phong phú và chất lượng chỉ có cái em không thích là thái độ nhân viên nói chuyện với mình thôi ( hoặc ở đó nhìn mặt khách mà sử hoặc chỉ mình em bị vậy hoặc tính em khó ưa nên thấy vậy)
tháng trc bọn mình mua chỉ ở Lena để sắp kit mà, mới lên giá tháng trc thôi hihi :D tầm giữa tháng thì phải :D

natra_shally
11-11-13, 23:30
cám ơn các chị nha, bức tranh em thiêu cũng đơn giản ít chỉ nên mún đầu tư chất lượng cho đẹp thêm thôi, vậy thì Lena thẳng tiến, hôhô

natra_shally
11-11-13, 23:46
shop Lena địa chỉ ở đâu vậy chị?em vào trang wed Lena sao ko thấy chỗ ghi địa chỉ đâu hết.

yellow
12-11-13, 11:06
shop Lena địa chỉ ở đâu vậy chị?em vào trang wed Lena sao ko thấy chỗ ghi địa chỉ đâu hết.

CỬA HÀNG LENA FAUSTINA
ĐỊA CHỈ: GMG BUILDING 112-118 LÝ THƯỜNG KIỆT, P.8, Q.TÂN BÌNH, TP.HCM
ĐT: (08)3.8691839 - (08)3.8691840 - (08)3.8691088 - (08)3.8691087 _ Fax: (08).38691086