PDA

View Full Version : Làm sao xoá vết mực trên tranh thèu nền đen

Phuxuan0210
25-10-13, 07:30
Chào các bạn. Vui lòng cho mình hỏi. Mình đã hoàn thành xong bức tranh thêu cô gái ngồi với cây bông hồng đỏ kế bên. Bức tranh này là nền vải đen nên khi mua, ngừơi bán tranh thêu đã đưa cho mình một cây bút trắng để mình đánh dấu mỗi khi thêu.
Tuy nhiên, khi thêu hoàn tất. Mình đã ngâm bức tranh với nước đã hơn 1 tuần nhưng vết mực trắng trên bức tranh vẫn không thể xoá hết. Các bạn làm ơn giúp mình với. Xin chân thành cảm ơn

bebau0503
18-11-13, 11:57
Chị ngâm với nước ấm và cho thêm tí giấm ăn vào nha, thời gian ngâm chị để tương đối lâu một chút. Chúc chị thành công!

yellow
18-11-13, 14:48
Chị ngâm với nước ấm và cho thêm tí giấm ăn vào nha, thời gian ngâm chị để tương đối lâu một chút. Chúc chị thành công!
e cũng có 1 bức mà thử đủ cách vẫn lưu lại màu vẻ, để thử cách của chị coi nó có mất k. Cảm ơn chị nhé.:)

khonggica0000
18-11-13, 15:53
Không hết đâu bạn có ngâm cả ngày cũng k0 hết..hihi...mình chuyên thích thêu nền đen đây.những bức nền đen đầu tiên đùng rất nhiều cách..từ ngâm giấm, vắt chanh, ngâm nước ấm, ngâm cả muối nữa..vv nhưng k0 sạch, nên về với cách thông thường...về cơ bản mang bàn chải đánh răng chấm với xà phòng trải ra nền chỗ nào có dòng kẻ trắng thì trà vào..hihi..hạn chế tối đa k0 trà vào chỗ thêu..sạch bong ngay thôi!!

d4m4jr0jx4
18-11-13, 22:03
Xin loi minh dung dien thoai khong co tieng Viet.Minh hoc theo cach cua mot ban la vet nao khong giat sach thi truoc khi len khung dung but den ke len tren vet muc trang,chi can luu y khong cham vao stitch da theu la duoc.Ban thu xem nha.

huevannghi
18-11-13, 22:21
Xin loi minh dung dien thoai khong co tieng Viet.Minh hoc theo cach cua mot ban la vet nao khong giat sach thi truoc khi len khung dung but den ke len tren vet muc trang,chi can luu y khong cham vao stitch da theu la duoc.Ban thu xem nha.
mình cũng làm vậy, chỉ cần khéo léo 1 chút để mực k dính vào chỉ đã thêu

Meogia
16-08-14, 15:05
mình cũng làm vậy, chỉ cần khéo léo 1 chút để mực k dính vào chỉ đã thêu

Các bạn dùng bút đen loại nào thế ? Mình thử dùng bút lông màu đen kẻ đè lên nhưng nó không ra màu đen mà chuyển thành màu nâu. Ặc ặc ....

d4m4jr0jx4
16-08-14, 16:21
Mình mua bút đen loại vẽ trên vải nha bạn( trong nhà sách có bán)-bút này không phai màu khi giặt.

Meogia
17-08-14, 13:47
Mình mua bút đen loại vẽ trên vải nha bạn( trong nhà sách có bán)-bút này không phai màu khi giặt.

Cám ơn sis nha ! Mình sẽ thử xem sao. À mà bạn có nhớ cây bút hiệu gì ko? Nhà sách bán đủ loại , mình ngu ngo cứ như chi Hai ....lúa lên tỉnh vậy mà .

d4m4jr0jx4
17-08-14, 20:00
Sr,tên mình không nhớ nữa,lâu rồi không làm hàng aida đen nên cũng quăng đâu mất,kiếm k được.Bạn chỉ cần hỏi loại bút vẽ màu trực tiếp lên vải(không phải cây cọ dùng sơn màu),có loại dạng lỏng như tuýp kem mắt của chị em rất nhanh khô,giặt không phai.

d4m4jr0jx4
11-09-14, 15:57
Chào các chị em!hôm trước bạn Meogia có hỏi tên cây bút viết trên vải mà mình không nhớ tên,hôm nay có làm hàng aida đen nên phải đi mua cây khác về dùng.Bút có tên Artline Shirt Maker,giá 21k,bán trong nhà sách .Có cả màu đỏ,xanh nữa.

Meogia
04-11-14, 20:56
Lâu quá ko vào hội lang thang . Nay trở lại thanks bạn d4m4jr nha. Mừng quá trời vì vấn đề ko còn nan giải nữa .