PDA

View Full Version : Các chị cho em hỏi chút ạ

daibangnho
03-10-13, 08:54
Tình hình là em mới thêu gần 2 năm nay, mà giờ mắt em nó nhòe nhòe thế nào ấy, nhìn hình nó mờ mờ ảo ảo thế nào ấy, em đang xác định nguyên nhân và tìm cách khắc phục nên đem lên đây hỏi mấy chị. Có chị nào bị giống em không ạ?

springlove0512
03-10-13, 09:31
Lúc mới bắt đầu thêu mình cũng thêu nhiều và bị mỏi mắt giống bạn, bây giờ thì k còn thêu nữa vì bận chăm con gái mới sinh rồi. Kinh nghiệm của mình là bạn k nên thêu liên tục, cứ 30p nên nghỉ 2, 3 phút cho mắt nghỉ. Tập thể dục cho mắt bằng cách úp 2 bàn tay lên khuôn mặt, sao cho tay bao trùm che kín hết 2 mắt và k cho một tí ánh sáng nào lọt qua các kẽ ngón tay. Khi đó bạn chớp mắt, nhắm và mở mắt vài lần và cố gắng mở to mắt nhìn vào khoảng trống tối đen đó và đảo mắt vòng tròn theo chiếu kim đồng hồ vài lần, làm như vậy trong 1 phút rồi ngưng, lập lại 2, 3 lần rồi tiếp tục thêu sẽ đỡ hoa mắt đó. Bạn thử xem!

roms2bu
03-10-13, 10:54
thị lực e cũng giảm thấy rõ, mặc dù thêu chưa dc 1 năm và thêu rất ít :(

yellow
03-10-13, 11:23
Mắt e cũng mờ mờ, ảo ảo, mỏi kinh khủng.có lúc nhìn nhầm màu sắc lun . hic chắc tại ban ngày thì ngồi máy tính suốt, đã vậy đêm còn thêu thùa nên vậy.Lúc trước ở nhà 5h chiều là mẹ cấm k cho cầm kim, chỉ rồi nhưng giờ sống tự do nên sa đà, hứng giờ nào thêu giờ đó...giờ đang điều chỉnh lại hok thì phải tạm hoãn cái sở thích lại đã.hic hic

daibangnho
04-10-13, 08:45
Lúc mới bắt đầu thêu mình cũng thêu nhiều và bị mỏi mắt giống bạn, bây giờ thì k còn thêu nữa vì bận chăm con gái mới sinh rồi. Kinh nghiệm của mình là bạn k nên thêu liên tục, cứ 30p nên nghỉ 2, 3 phút cho mắt nghỉ. Tập thể dục cho mắt bằng cách úp 2 bàn tay lên khuôn mặt, sao cho tay bao trùm che kín hết 2 mắt và k cho một tí ánh sáng nào lọt qua các kẽ ngón tay. Khi đó bạn chớp mắt, nhắm và mở mắt vài lần và cố gắng mở to mắt nhìn vào khoảng trống tối đen đó và đảo mắt vòng tròn theo chiếu kim đồng hồ vài lần, làm như vậy trong 1 phút rồi ngưng, lập lại 2, 3 lần rồi tiếp tục thêu sẽ đỡ hoa mắt đó. Bạn thử xem!
Làm vậy bao lâu thì mắt bớt nhòe vậy bạn

daibangnho
04-10-13, 08:47
Mình tưởng chỉ có mình mình bị tình trạng này thôi chứ, kg ngờ vài người cũng giống mình, thấy đỡ tủi thân 1 chút :D