PDA

View Full Version : cách thêu hoa đẹp

maithuy3011
24-08-13, 20:05
chị em HTT ơi, em có một số thắc mắc về mẫu thêu chị(em) thêu nhiều tư vấn cho em tý đc ko? Em đang thêu bức hoa mẫu đơn phú quý mãn đường, mà trong phối màu hoa có nhiều mũi full sttich ở cách xa nhau với (1 nơi một mũi ấy ah). Cứ hết một mũi mà cắt chỉ rồi thêu thì mặt phải bức tranh hơi cộm, các mũi đi ko chắc, phẳng, nếu ko cắt thì nhìn mặt sau rất kinh khủng và tốn chỉ,(rút kinh nghiệm mấy bức hoa em thêu trước). Chị,em có cách nào khắc phục tình trạng trên để các mũi thêu lẻ phẳng,chắc, và ko mất nhiêu công giúp em được ko ah?

maithuy3011
25-08-13, 20:23
hix... ko ai giúp em được ah

vuthuynga
26-08-13, 07:29
bạn hãy luồn kim ở mặt sau vải đến vị trí mới cần thêu nhé! Chúc vui

G-MamNhim
26-08-13, 12:41
hix... ko ai giúp em được ah

Mình có một kinh nghiệm nho nhỏ. Có lần thêu bức thư pháp mà nhiều mũi lẻ, tức là mũi mồ côi đó. Mình thêu các mũi lẻ trước, cứ kéo chỉ ở mặt sau, từ mũi nọ sang mũi kia. Tuy có cách xa nhưng khi mình thêu các mảng màu khác, các sợi chỉ này sẽ được che đi, nhìn mặt sau cũng đỡ rối.
Nói hơi khó, nhưng bạn cứ thử thực hành xem sao.
Chúc bạn thành công.

maithuy3011
26-08-13, 20:29
Mình có một kinh nghiệm nho nhỏ. Có lần thêu bức thư pháp mà nhiều mũi lẻ, tức là mũi mồ côi đó. Mình thêu các mũi lẻ trước, cứ kéo chỉ ở mặt sau, từ mũi nọ sang mũi kia. Tuy có cách xa nhưng khi mình thêu các mảng màu khác, các sợi chỉ này sẽ được che đi, nhìn mặt sau cũng đỡ rối.
Nói hơi khó, nhưng bạn cứ thử thực hành xem sao.
Chúc bạn thành công.
thamk chị nhiều, em sẽ thử