PDA

View Full Version : Những dòng tranh thêu tốt nhất hiện nay DU100 VÀ PCCS CỦA CHERISH

mẹ hổ
09-07-13, 12:25
Hãng tranh thêu chữ thập tốt nhất và cao cấp nhất hiện nay phải kể đến là: CHERISH (CÓ TÊN KHÁC LÀ DU100 VÀ PCCS),DAINASI, DIE LIAN HUA, MONALISA,

Các hãng chất lượng tốt là:JD100, PINKO,, HOKEE, DOMEI, DEEPLOVE, ANGEL.

Cuối cùng là các hãng khác có chất lượng trung bình như: Kingdaimond, Tianyi, Enudoz, YaYa, Tang Tang, Teana, Flowshow, QQ, Duoca,..

Thị trường hiện đang có rất nhiều dòng sản phẩm 3D, 5D và 6D. Những sản phẩm được sản xuất bởi hãng CHERISH ART CRAFTS lấy tên thương hiệu thường gọi là DU100 hay 100PCCS. Đây là hãng sản xuất lâu đời và danh tiếng nhất trên thị trường quốc tế trong nhiều năm qua với 3 nhãn hiệu sản phẩm CHERISH – 100PCCS – AILUO. Trong đó 100PCCS hay DU100 đang được chị em yêu thêu thùa rất yêu thích và được đánh giá rất cao vì thiết kế tranh rất chuẩn, tỉ mỉ, chất lượng chỉ thuộc hàng cao cấp, chỉ rất bóng đẹp, công nghệ tiên tiến, bao bì thiết kế tinh tế.
Đây là một số hình ảnh về dòng sản phẩm cao cấp với công nghệ tiên tiến nhất này:
http://tranhchuthap.com/wp-content/uploads/2013/07/tranh-theu-6d-225x300.jpg
Tranh thêu 6D
http://tranhchuthap.com/wp-content/uploads/2013/07/tranh-theu-6d-361-225x300.jpg
Tranh thêu 6D, hàng CHERISH
http://tranhchuthap.com/wp-content/uploads/2013/07/tranhtheu361.jpg
In mầu 6D tinh sảo và sống động
http://tranhchuthap.com/wp-content/uploads/2013/07/tranhtheu6d-361.jpg
Chất lượng in 6D nét căng, phân biệt mầu chi tiết, rất dễ thêu
http://tranhchuthap.com/wp-content/uploads/2013/07/tranhtheu361-6d1.jpg
Dù là tranh nền đen nhưng đường nét rất rõ nét, rất dễ thêu
http://tranhchuthap.com/wp-content/uploads/2013/07/tranhtheu6d.jpg
6D nhuộm in siêu nét
http://tranhchuthap.com/wp-content/uploads/2013/07/tranh-theu-cherish.jpg
CHERISH ART CRAFTS Chất lượng nổi tiếng thế giới
http://tranhchuthap.com/wp-content/uploads/2013/07/tranh-theu-cherish-queenshop.jpg
100PCCS hay DU100 được sản xuất bởi CHERISH có chỉ chất lượng hàng đầu hiện nay

blackangel
09-07-13, 12:55
Cám ơn bài viết của chị nhé!Bổ xung thêm 1 số kiến thức

chuottamptt
09-07-13, 13:13
Em cũng cảm ơn chị...
Cá nhân em thêu kit Cherish không ít chị ạ – nhưng đa phần chỉ xù lắm – một số chỉ mục – làm em phải mua chỉ hiệu khác như Rosace để thay thế.
Em thích (thích vừa vừa) chỉ của PINKOO ........ Flowershow em cũng thêu mấy kit – chỉ cũng không đẹp ........
Có thể do kit em mua nó không còn mới khi nhập về VN nên ........ hên xui...

Do vậy mà sau này em tự in mẫu – sắp chỉ và mua vải thêu là chủ yếu – ít mua kit ........ hic hic hic .... vì "hận" quá chị ạ

mẹ hổ
09-07-13, 14:46
Bạn ơi, cá nhân mình thêu thấy thích lắm. Còn chỉ mục thì như bạn nói "Có thể do kit em mua nó không còn mới khi nhập về VN nên ........ hên xui..." thì mình mag qua cửa hàng họ đổi cho mà. Còn giờ mà bảo đa tự in mẫu rồi sắp chỉ chắc nhiều người nản quá, mình toàn thêu in sẵn thôi.

chuottamptt
09-07-13, 14:58
Các mẫu in sẵn thì mẫu đầu tiên là mẫu cặp đôi Tianyi ........ nói chung em cũng không thích lắm, vì nhiều lý do – tựu chung có mấy lý do cá nhân sau đây:
1. Vải không đẹp lắm...
2. Chỉ cũng không xuất sắc – nếu không nói là xù, đứt (em phải đổi hết 2/3 số chỉ có trong kit)
3. Việc in nó làm em rối mắt khi thêu .........

Hi hi hi ...... chắc em là người "cổ kính" như bọn cháu em nó hay trêu ... nên em cứ thích kit không in / hoặc đa phần tự sắp chỉ + mua vải và thêu ........

yenchup
09-07-13, 16:40
Các mẫu in sẵn thì mẫu đầu tiên là mẫu cặp đôi Tianyi ........ nói chung em cũng không thích lắm, vì nhiều lý do – tựu chung có mấy lý do cá nhân sau đây:
1. Vải không đẹp lắm...
2. Chỉ cũng không xuất sắc – nếu không nói là xù, đứt (em phải đổi hết 2/3 số chỉ có trong kit)

Hi hi hi ...... chắc em là người "cổ kính" như bọn cháu em nó hay trêu ... nên em cứ thích kit không in / hoặc đa phần tự sắp chỉ + mua vải và thêu ........
Em cũng thích cái khoản tự sắp chỉ hơn, dưng mà em sắp xong toàn để đấy ngắm thôi, chưa có động kim đc cái nào hết. Thật khâm phục mấy chị trên hội hết sức.......

nadang203
09-07-13, 19:53
Em ko rõ 3d, 4d, 5d, 6d là thế nào, khác nhau điều gì. Có chị nào biết giải thích em với ạ.

Lana
12-07-13, 06:45
1. Vải không đẹp lắm...

Em cũng tích trữ kít ko in nhiều lắm vì thấy kit in làm mất tinh thần tỉ mẩn làm sao đó, sau đó thì thanh lý bớt :D. Bây giờ tranh thêu in sẵn bán đầy đường với những mẫu na ná hoặc giống hệt nhau. Em chuyển sang sắp kit thêu rồi, xài chỉ rosace hoặc dmc cho đảm bảo chứ kit chỉ ko đẹp, vải hơi thô lại hay bị đụng hàng mẫu.
Chắc em với chị "cổ" giống nhau

chuottamptt
12-07-13, 07:29
Cảm ơn chị Lana đã chia sẻ
Thú thiệt là phần vì kit in sẵn rối mắt – mà mắt mình lại cận / kém – nên đã không khoái rồi
Lại thêm phần: vải không đẹp và phần vải được chừa làm tranh quá ít, chỉ không tốt, mà giờ lại còn nghe chỉ có vấn đề liên quan đến bệnh ung thư khi "nhấm nhấm, mút mút" lúc xỏ nữa cơ hic hic hic .... Thành ra thôi cứ làm "cô gái cổ kính" cho nó lành nhà lành cửa các chị mình nhỉ!!!!

Lana
12-07-13, 08:48
Cảm ơn chị Lana đã chia sẻ
Thú thiệt là phần vì kit in sẵn rối mắt – mà mắt mình lại cận / kém – nên đã không khoái rồi
Lại thêm phần: vải không đẹp và phần vải được chừa làm tranh quá ít, chỉ không tốt, mà giờ lại còn nghe chỉ có vấn đề liên quan đến bệnh ung thư khi "nhấm nhấm, mút mút" lúc xỏ nữa cơ hic hic hic .... Thành ra thôi cứ làm "cô gái cổ kính" cho nó lành nhà lành cửa các chị mình nhỉ!!!!
Em xỏ chỉ ko có chấm mút nên ko lo hihihi

Rồng Hoa
13-08-13, 16:54
mình cũng mới mua thử kit in sẳn của hãng Die lian hua , về mở ra thấy chán :vải xấu hoắc, chừa biên có chút xíu
màu trên vải bó tay luôn , 2 màu sát nhau mà nó in nhìn muốn nổ mắt ,sợ thêu xong tăng độ nên mình cắt vải khác rồi lấy bút chấm chút như xưa :D

roms2bu
13-08-13, 18:57
1. Vải không đẹp lắm...

em cũng thấy tranh in làm em rối mắt thêm ý ...thà ngồi chấm bút thấy thêu còn nhanh hơn

ngoinhamayman36
09-10-13, 18:40
Hãng tranh thêu chữ thập tốt nhất và cao cấp nhất hiện nay phải kể đến là: CHERISH (CÓ TÊN KHÁC LÀ DU100 VÀ PCCS)
100PCCS hay DU100 được sản xuất bởi CHERISH có chỉ chất lượng hàng đầu hiện nay

Mình không đồng ý với ý kiến về việc xếp đồng hạng Cherish với Du100 hay còn có tên gọi khác là PCCS. Chất lượng của hai nhãn hiệu này hoàn toàn khác xa nhau.
Theo mình biết thì Cherish, Du100 (PCCS), Tianyi và Ailuo đều cũng 1 nhà sản xuất và có cùng thiết kế AH Design nhưng Cherish thuộc dòng hàng cao cấp chỉ đẹp vải đẹp.
Còn lại 3 nhãn hàng Du100 (PCCS), Tianyi và Ailuo chỉ và vải như nhau, chất lượng cũng như nhau và giá cả cũng như nhau luôn.
Vì thế mình nghĩ bạn xếp hạng Cherish với Du100 (PCCS) thuộc dòng tốt nhất cao cấp nhất còn Tianyi thuộc dòng chất lượng trung bình là không đúng rồi.
Ý kiến cá nhân của mình theo những hiểu biết về các hãng thêu là vậy.

thaotckt
12-08-14, 10:13
còn kit Die Lian Hua so với Cherish thì như thế nào bạn ?

conhako
12-08-14, 12:08
còn kit Die Lian Hua so với Cherish thì như thế nào bạn ?

Với ý riêng , DLH là chọn lựa " cho có" khi cần mẫu - hoặc đổi chỉ- đổi aida ko in.

Trong kit in sẵn các mẫu gốc có mũi half , petite , french knot luôn biến mất . Kit in sẵn chỉ có nền trắng ( ít khi aida cream) , nền đen thì tô đen .k0 có khoảng trống quanh chart nên lên khung tranh k0 có chiều sâu ...

thaotckt
12-08-14, 14:49
Chị Conhako ơi, còn kit hiệu DeepLove thì sao hả chị ?

Queenly
01-10-14, 10:08
Ôi em đang định thử thêu kit in sẵn vì nhìn vào cảm giác sẽ nhàn hạ hơn bao nhiêu, với cả em đang muốn thêu 1 bức tranh làng quê VN (mấy mẫu này em thấy chỉ hãng Die Lian Hua mới có) mà vào đọc comment mọi người em thấy nản quá ạ. Em có nên thử không ạ? (mà em thêu tranh to cơ). Dạo này em thấy tranh thêu in sẵn tràn ngập thị trường mà các chị em hội mình vẫn lọ mọ kẻ vải và đếm ô hay sao ạ??? (hihi em sorry em hỏi hơi "ngơ" vì em bỏ thêu cả 5 năm nay rồi í, giờ em mới đang thêu lại).