PDA

View Full Version : Hỏi về bút chấm bạc viết không ra mực!

khonggica0000
03-06-13, 10:30
:30[1]::30[1]: Tình hình là dạo này em rất hay thêu trên nền vải đen nên để tiện cho việc chấm vải em mua luôn 1 hộp bút chấm bạc...3 tháng không đùng đến vì thêu bức cá..... giờ thì không hiểu sao bút chấm không viết ra được mầu bạc hic...hic..bỏ cả 100 cái thì thấy tiếc quá! không biết các bạn có cách nào khắc phục tình trạng này không?? Các bạn chia sẻ kinh nghiệm cho mình với!Cảm ơn nhiều!
:14[1]::14[1]::14[1]::14[1]:

daibangnho
03-06-13, 12:06
Lay quet gas ho nong dau viet 1 chut la ra muc roi

ho_huyenthuong
03-06-13, 13:21
mình thì chỉ toàn ra nước không thấy ra cái nhũ bạc nên chấm xong cũng như không hà, cứ vừa thêu vừa dò như không chấm í, cực gì đâu. Mình cũng thử 1 cây mới mua thì được khoảng 2/3 lại trở chứng chỉ toàn ra nước, chẳng thấy ánh bạc gì để thêu cả, ai chỉ mình cách khắc phục với.

khonggica0000
03-06-13, 14:58
Sau1 buổi sáng lục đục..oánh tan tác 3 cái ruột!Cái thì mình đốt quá tay :08[1]: ...sun! cái thì hơ nóng phần ngòi cái thì hơ phần thân..cái thì rút ngòi ra đốt cho tan tác rồi thổi phi phi ra cả đống nhũ bạc hic.... rồi lắp ngòi vào nhưng cũng toàn viết ra nước và không thấy ánh bạc đâu hết...hichic..buồn quá :21[1]: quả này chắc phải bỏ hết rồi!!
Trong lúc ngồi chờ đứa bạn mang tạm mấy cây bút của nó lên tự nhiên lại nẩy ra sáng kiến...:29[1]::29[1]: mình lấy cái ngòi của cây viết mà mực ra đều đem lắp vào cái ruột bút mà đã đc hơ qua lửa cho nhũ và nước đều không vón cục...quả nhiên mực lại ra nhũ binh thường..hihi!mình thử với cây thứ 2-3 thì đều viết ra nhũ hết..còn không biết có tắc ngang chừng không nữa..hihi!Vui quá vì cả trăm cây bút của mình không phải vứt đi nữa!Theo mình nếu bạn @ho_huyenthuong viết được 2/3 mà toàn ra nước: tức là cái phần nhũ bị vón cục ở trong rồi,bạn thử lấy bật lửa hơ cái phần ruột rồi đập nhẹ cho nhũ tan ra với nước có khi vẫn viết lại như thường!hihi

nadang203
03-06-13, 19:00
Em cũng bị một đống, cả loại màu xanh, màu đỏ í. Em toàn nhờ ông xã hơ lửa, xong rồi quẹt búa xua trên giấy là lại ra mực như thường.hehe

ho_huyenthuong
04-06-13, 13:48
ui,ui...thế à, để mần thử coi sao, hic... hic...hi vọng là sẽ được, mình thích thêu màu đen lắm! cám ơn bạn!

ngoccoi
31-08-13, 16:18
oi hay qua, minh cung mua nhieu ma de lau qua, phai thu thoi