PDA

View Full Version : Chất lượng các hãng thêu của TQ

kimchidaluatieuhanhtoi
27-05-13, 09:49
Chào các cô/các chị em hội mình

Hiện nay đi mua kit về thêu đa số là của các hãng TQ,rất là nhiều hãng.
Em thấy còn có Enudoz, Tianji, Menglin, Cherish, CMC, Domei, Dome...

Em băn khoăn là trong những hãng đó hãng nào có chất lượng tốt nhất? Em cũng thêu qua một vài hãng như Pinkoo, DLH và Teana, mấy hãng này hình như shop nào cũng có. Theo kinh nghiệm ít ỏi của em thì em thấy tranh của Pinkoo cũng ổn, giá cả phải chăng.

Hôm nay vừa nghe 1 chị bạn nói hàng Pinkoo cũng có 2 loại. Loại 1 là chính hãng, loại 2 là dân buôn nhập về VN rồi mới sắp chỉ nên loại này giá rẻ hơn.... hị hị... không biết là em đã thêu loại nào nữa, làm sao để phân biệt được ???

Các chị em cô bác nào đã thêu qua các hãng trên cho em xin chút kinh nghiệm với.

Em cảm ơn ạ!

conhako
27-05-13, 11:42

Em băn khoăn là trong những hãng đó hãng nào có chất lượng tốt nhất? Em cũng thêu qua một vài hãng như Pinkoo, DLH và Teana, mấy hãng này hình như shop nào cũng có. Theo kinh nghiệm ít ỏi của em thì em thấy tranh của Pinkoo cũng ổn, giá cả phải chăng.

Hôm nay vừa nghe 1 chị bạn nói hàng Pinkoo cũng có 2 loại. Loại 1 là chính hãng, loại 2 là dân buôn nhập về VN rồi mới sắp chỉ nên loại này giá rẻ hơn.... hị hị... không biết là em đã thêu loại nào nữa, làm sao để phân biệt được ???

Các chị em cô bác nào đã thêu qua các hãng trên cho em xin chút kinh nghiệm với.

Em cảm ơn ạ!

Pinkoo chất lượng ổn định , ngay cả kit in sẵn và 3D vải-chỉ cũng tốt như ko in ... nhưng cô thấy có những kit bìa y hệt như Pinkoo ko có thương hiệu , chẳng hạn như kit mai vàng in sẵn , kit tứ bình in sẵn ( cùng một bộ nhưng có đến 2 loại vải ) chất lượng kém ...

DiemLTT
27-05-13, 11:55
chau nghe nói pinkoo nhái thì vải ko có đính mác pinkoo, chart và thẻ chỉ cũng ko có logo pinkoo, chỉ xấu hơn nữa :)

kimchidaluatieuhanhtoi
27-05-13, 12:06
chau nghe nói pinkoo nhái thì vải ko có đính mác pinkoo, chart và thẻ chỉ cũng ko có logo pinkoo, chỉ xấu hơn nữa :)

Mình đi mua hàng không phải shop nào cũng cho mở kit ra xem í bạn ạ. Hic ...

MeCun
27-05-13, 15:50
Theo mình thấy thì mỗi hãng có điểm mạnh điểm yếu riêng
Pinkoo: Chart rõ đẹp, mẫu in trên vải màu sắc rõ, sắc nét, dễ thêu, pha màu rất tốt, vải hơi mỏng, chỉ hơi khô, mẫu mã đẹp, nhiều mẫu, giá cả cực kỳ phải chăng
Enoudoz: Chart rõ, màu in trên vải có một số màu từa tựa như nhau nên khi thêu đôi khi phải nhìn chart để phân biệt, chỉ dày dặn, ít xơ, vải dày và cứng cáp hơn của Pinkoo
DLH: Chart rõ, màu in rõ, chỉ có độ bông, sau khi thêu xong nổi lên như thêu chỉ len, giá cao
Teana: vải mỏng, chỉ mỏng, mẫu bình thường, nói chung ko có nhiều mẫu lạ, trùng với hàng Pinkoo và Endz nhiều. Giá rẻ

DiemLTT
27-05-13, 16:39
Mình đi mua hàng không phải shop nào cũng cho mở kit ra xem í bạn ạ. Hic ...

:) thì đâu ai cho mở ra. mình nghe sao nói vậy, chứ nhìn bên ngoài mà biết ngay thì mấy tên làm hàng nhái lấy gì ăn?

meTenKen
31-05-13, 15:23

Em cảm ơn ạ!

các hãng bạn kể trên, với kinh nghiệm của mình thì có Dome, CMC, Cherish (xếp theo thứ tư giảm dần) là chất lượng tốt nhất, còn các hãng còn lại là hàng chất lượng trung bình, kém.

conhako
31-05-13, 16:13
các hãng bạn kể trên, với kinh nghiệm của mình thì có Dome, CMC, Cherish (xếp theo thứ tư giảm dần) là chất lượng tốt nhất, còn các hãng còn lại là hàng chất lượng trung bình, kém.

Cô thêm vào danh sách của bạn vài thương hiệu vải-chỉ đều tốt : MonaLisa , Royal , Cherry , ZXF...