PDA

View Full Version : Máy đồng hồ lắp tranh nhanh bị hỏng?

hổ bông
03-05-13, 09:39
Gần đây một số bạn thêu mình quen thường hay phàn nàn là không thích thêu đồng hồ vì đóng khung xong máy chạy mấy bữa là "ngất". Mình biết trên thị trường giờ có rất nhiều loại máy đồng hồ, có lẽ do các bạn đóng khung họ đóng bằng loại 2 hoặc loại 3 nên mới nhanh "ngất" như thế.

Máy đồng hồ loại 1 nhập giá sỉ cũng 50-60k/ chiếc chạy hoài cả năm chưa thấy bị sao cả

Loại 2 chỉ tầm 20-30k/cái

Loại 3 thì chỉ có 15k nhưng chạy tí là hỏng.

Chị em ai đã từng thêu đồng hồ có bị như vậy không?

Đây là mấy cái đồng hồ chị gái em treo ở shop 1, đóng khung hơi mắc tý mà chạy cả năm vẫn chưa sao.

http://photo.ssc.vn/images/493Dong_ho.jpg (http://photo.ssc.vn/view.php?filename=493Dong_ho.jpg)
http://photo.ssc.vn/images/728Dong_ho_2.jpg (http://photo.ssc.vn/view.php?filename=728Dong_ho_2.jpg)
http://photo.ssc.vn/images/886Dong_ho_3.jpg (http://photo.ssc.vn/view.php?filename=886Dong_ho_3.jpg)

Plove
03-05-13, 11:25
Mình tự đi mua máy đồng hồ mang đến cửa hàng đóng khung cho, hơn 2 năm rồi vẫn chạy tốt

tuyethappy
03-05-13, 12:06
Bạn mua máy đồng hồ ở đâu vậy.

chuottamptt
03-05-13, 13:25
Em thích đồng hồ kim trôi – nó không kêu tik tak về đêm thì ........ nghe hơi nhức đầu – dạo 1 năm trở lại đây thì em hay làm đồng hồ ở shop Ari của Bee-Hiền – chạy cũng ngon – vì thực tế em toàn thêu đồng hồ tặng – các bạn em bên này và bên kia đều chưa phàn nàn chi cả ... có những đồng hồ em tặng 3 năm rồi vẫn chạy tốt – những đồng hồ này thời điểm đó em chưa biết Bee-Hiền – nhưng những đồng hồ sau này thì em làm ở Bee-Hiền đều ngon cả!!!...

nadang203
05-07-13, 02:00
Em thì thêu được vài bức đồng hồ nhưng mới chỉ làm được 1 cái cho mình để dùng. Bình thường em hay đóng tranh ở bee shop nhưng mà thấy mọi người rủ nhau đóng ở chỗ kia vì rẻ đẹp nhưng ôi thôi, em vừa vác em nó về chừng 1 tháng là nó chạy bị hư. Em đóng khung đồng hồ khoảng 250k cho 1 cái loại khoảng 25cm đường kính, tính ra cũng đâu có rẻ. Mà ko có nhiều loại khung để chọn. Em đang xin đi bảo hành đây.hix. Cũng may là đóng cho mình dùng chứ ko là mang tiếng chết.

conhako
05-07-13, 07:33
Năm trước có gửi lên ND đóng 1 khung tranh đồng hồ . ND design khung tranh đẹp , nhóm cô luôn đóng khung ở đây ... nhưng khung tranh đồng hồ hỡi ôi , nó chạy theo giờ tùy hứng , tin vào là chít ... Trân Art-Cần thơ bảo đem lại họ thay máy khác , nhưng chán lắm rùi , gỡ đồng hồ cho khỏi nhìn giờ nữa ...

nadang203
05-07-13, 07:48
ối. con cũng đóng ở đấy. thứ 7 này con đem đồng hồ lên xin làm lại. con nghĩ chắc do mình xui, lấy nhầm cái kim dở thôi.

hoatigon75
05-07-13, 09:24
Mình cũng đóng 2 khung đồng hồ ở ND shop. Shop chỉ có 1 loại máy nên không có cơ hội để chon lựa.

1 cái đã đem tặng: nghe phản hồi của chủ nhân mới là cứ 1 tháng thì chạy chậm khoảng 10ph nên cứ phải chỉnh lại giờ
1 cái đang xài ở nhà thì ko bị trễ giờ. Nhưng sau 1 năm lật sau lung xem thì lớp gỗ bị mốc meo rất kinh khủng. Chắc do đợt gỗ làm khung bị ẩm.

Nhìn chung là ko thấy happy.

nadang203
05-07-13, 09:34
hix. vậy có nên đem ra để cho người ta thay không nhỉ? hay đem ra hàng khác cho rồi.

hổ bông
05-07-13, 09:37
Máy đồng hồ thì nhiều loại lắm, thường các shop đóng khung đồng hồ hay chọn loại máy TQ dao động từ 15-25k (loại này thì lởm...thôi rồi)

Loại máy Đài Loan (kim trôi) thì giá 60-65k chạy mới ổn chị em ạ.

Nếu xài xịn nữa ra tiệm đồng hồ thửa hẳn cái máy Nhật mang đi đóng khung thì ko phải suy nghĩ nữa. Máy nhật thì tầm 130k - 180k/ máy. ^^

chuottamptt
05-07-13, 09:51
Nghe cũng hãi nhỉ Hổ-Bông ...
Hồi trước, mình không biết Shop ARI nên hay làm ở chỗ các em ChuonChuonDo mách cho là trên đường Nguyễn Kiệm. Chỗ này mình làm đồng hồ gấu Pooh và chổi sơn – thấy chỗ này họ nói cũng chắc ăn – mà đem qua "bên kia" không thấy các bạn mình complain gì nên chắc không sao ........

Sau này, khi biết ARI SHOP, mình gần như là mang lên đây làm đồng hồ và làm tranh luôn – đồng hồ mình hay chọn loại "kim trôi" để nó không kêu "tạch tạch" vào ban đêm – đặng mấy người khó ngủ sẽ không bị ảnh hưởng...
Từ dạo làm bên ARI cũng không thấy ai phàn nàn chi cả ... nên cũng không rõ có bị tình trạng như Hổ-Bông bị không?!!!

Nói chung là hên-xui nhỉ ........

hổ bông
05-07-13, 10:04
Nghe cũng hãi nhỉ Hổ-Bông ...
Hồi trước, mình không biết Shop ARI nên hay làm ở chỗ các em ChuonChuonDo mách cho là trên đường Nguyễn Kiệm. Chỗ này mình làm đồng hồ gấu Pooh và chổi sơn – thấy chỗ này họ nói cũng chắc ăn – mà đem qua "bên kia" không thấy các bạn mình complain gì nên chắc không sao ........

Sau này, khi biết ARI SHOP, mình gần như là mang lên đây làm đồng hồ và làm tranh luôn – đồng hồ mình hay chọn loại "kim trôi" để nó không kêu "tạch tạch" vào ban đêm – đặng mấy người khó ngủ sẽ không bị ảnh hưởng...
Từ dạo làm bên ARI cũng không thấy ai phàn nàn chi cả ... nên cũng không rõ có bị tình trạng như Hổ-Bông bị không?!!!

Nói chung là hên-xui nhỉ ........

Em cũng toàn thửa hẳn loại kim trôi về đóng cho khách và để dành đóng cho mình đấy chị ạ. Chứ ko phó mặc cho chỗ đóng khung được. Vác máy nhà mình đi, còn "đánh dấu", đến lúc lấy kiểm tra xem còn "dấu" không nữa cơ....hi hi

chuottamptt
05-07-13, 10:13
Hic hic hic .... Hổ-Bông mua ở đâu được máy đồng hồ kim trôi thế – cả chỗ bán máy đồng hồ Nhựt Bổn nữa á........ chỉ chỗ được không?!!!

Thanks nàng trước nhóe!!!

hổ bông
05-07-13, 11:11
Hic hic hic .... Hổ-Bông mua ở đâu được máy đồng hồ kim trôi thế – cả chỗ bán máy đồng hồ Nhựt Bổn nữa á........ chỉ chỗ được không?!!!

Thanks nàng trước nhóe!!!

Loại kim trôi là chị em nhập cho shop từ năm ngoái tới giờ. Còn ở SG thì 2 loại này chị có thể lượn chợ Tân Bình, có mấy tiệm đồng hồ ấy, khi mua nhớ đòi nó phải bảo hành cho mình nhé.

daibangnho
06-07-13, 18:56
Loại kim trôi là chị em nhập cho shop từ năm ngoái tới giờ. Còn ở SG thì 2 loại này chị có thể lượn chợ Tân Bình, có mấy tiệm đồng hồ ấy, khi mua nhớ đòi nó phải bảo hành cho mình nhé.
Vậy kim trôi thì bao lâu nó hết trôi vậy :D? Nó hết trôi thì thì tháo đồng hồ ra đóng lại hay chỉ cần thay máy thôi?