PDA

View Full Version : Thắc mắc về hãng thêu

tameka
16-04-13, 20:15
Tranh thêu đầu tiên của em là hãng Cherish của TQ, em băn khoăn là trong các hãng của TQ thì hãng thêu nào có vải và chỉ đẹp và tốt nhất thế ạ? Em đi mua kit hỏi người bán thì họ bảo hãng tốt nhất là Monalisa vì giá thành cao nhất, em mua thử 1 kit về, thấy chị dễ đứt quá và xù lông quá.

binbin
17-04-13, 08:41
Mình thích thêu kit của KS và DOME,2 hãng này giá cũng khá cao. Mona cũng có một đống ở nhà, giá thành cao thật nhưng chưa thêu kit nào nên chưa biết chỉ chất lượng thế nào.Cũng có một lý do khác làm chỉ đứt và xù lông là do kỹ thuật kéo chỉ của người thêu nữa bạn ạ.

hổ bông
17-04-13, 21:59
binbin nói đúng đấy.
Mình cũng đã "kinh qua" nhiều hãng, thấy các hãng có chất lượng chỉ ok là Cherish, Mona (hàng đầu). Tiếp theo là Domei,Tang Tang, Pinkoo, DLH, PCCS (hãng này cũng nhà sx với Cherish) .... chỉ có Teana và Flower show là thấy chỉ tệ thật.

Ngoài ra để hạn chế chỉ xù thì bạn thêu chỉ ngắn thôi, vì khi xỏ 1 sợi chỉ dài nghĩa là bạn kéo qua kéo lại nhiều lần qua vải, thậm chí DMC kéo ko cẩn thận vẫn xù í chứ. hiii....

Một vài chia sẻ, chúc bạn ra lò những tác phẩm đẹp và ưng ý nhất !

nhimvschuot
17-04-13, 23:12
Monalisa có 2 loại các chị nhé, dòng cao cấp thì chỉ rất đẹp, còn dòng thứ 2 thì chỉ cũng bt thôi. Theo những kit em đã từng thêu thì Monalisa, KS, Dome là chỉ thêu thích nhất. Còn sau đó là TianYi, Pinkoo. Nếu có điều kiện chị mua hẳn kit Dim hoặc tự sắp chỉ vải DMC là tốt nhất. ^^

ngoclucbao
18-04-13, 09:21
Monalisa có 2 loại các chị nhé, dòng cao cấp thì chỉ rất đẹp, còn dòng thứ 2 thì chỉ cũng bt thôi. Theo những kit em đã từng thêu thì Monalisa, KS, Dome là chỉ thêu thích nhất. Còn sau đó là TianYi, Pinkoo. Nếu có điều kiện chị mua hẳn kit Dim hoặc tự sắp chỉ vải DMC là tốt nhất. ^^
Mình nhớ bạn Nhimvschuot có một kit Monalisa rất hoàng tráng, hihi, cá chép mẫu đơn thì phải. Đã thêu xong chưa bạn ơi

hổ bông
18-04-13, 10:57
Mình nhớ bạn Nhimvschuot có một kit Monalisa rất hoàng tráng, hihi, cá chép mẫu đơn thì phải. Đã thêu xong chưa bạn ơi

Ghê thiệt, nàng này còn nhớ được ai đang thêu kit gì chứ. Hãi thế!
Nàng cũng xây nhà cho bọn ta vào ngắm tranh cái coi.

tameka
18-04-13, 11:21
Vậy làm sao mình phân biệt được monalisa loại 1, loại 2 nhỉ? trên kit có ghi ạ?

nhimvschuot
18-04-13, 12:30
Vậy làm sao mình phân biệt được monalisa loại 1, loại 2 nhỉ? trên kit có ghi ạ?

Một loại có ghi là monalisastitch.com (hàng cao cấp), còn 1 loại có ghi monalisaszx.com. Chị bạn mình bán tranh dạy mình cách phân biệt như vậy.

nhimvschuot
18-04-13, 12:31

Đợt này em bận làm đồ án quá nên đã sờ đến kim chỉ vải đâu ^^

nhimvschuot
18-04-13, 12:40

Mấy lần em cũng định xây nhà nhưng dốt văn quá, cứ viết rồi xóa đi :)), mà chỉ post ảnh ko thì cứ thế nào ấy,hehe

ngoccoi
18-04-13, 13:21
Mình thấy các hãng như Mona, CR, KS, DOME thêu đều được đấy chứ

hổ bông
18-04-13, 13:21
Ôi em ơi, có cần phải cầu kỳ lắm đâu. Em giới thiệu tranh em thêu trong bao lâu, hoàn thành khi nào, hoặc nhiều thêm nữa là tặng ai....v..v.... Nhiều thì xây nhà lầu, hoặc ít cũng xây cái túp lều như chị í, chủ yếu cho chị em vào ngắm hàng xóm đang thêu bức gì hay thế. .... hiiiii

ngoclucbao
18-04-13, 14:33

Vì hồi ý cái bức ý bạn Nhimvschuot định thanh lý, thích nhưng mà nghĩ ko đủ khả năng nên thôi, chỉ ngậm ngùi ngắm nhìn vì bức ý quá hoành tráng

ngoclucbao
18-04-13, 14:34
Ôi em ơi, có cần phải cầu kỳ lắm đâu. Em giới thiệu tranh em thêu trong bao lâu, hoàn thành khi nào, hoặc nhiều thêm nữa là tặng ai....v..v.... Nhiều thì xây nhà lầu, hoặc ít cũng xây cái túp lều như chị í, chủ yếu cho chị em vào ngắm hàng xóm đang thêu bức gì hay thế. .... hiiiii

Mình suốt ngày vào bon chen với hàng xóm. Còn nhà mình, hix, xây lên chắc chỉ là lều rách, nhà hoang ....huh

hổ bông
18-04-13, 14:38
Mình suốt ngày vào bon chen với hàng xóm. Còn nhà mình, hix, xây lên chắc chỉ là lều rách, nhà hoang ....huh
Gớm cái nàng này lại giả nghèo giả khổ. Vừa mua của ta 2 bức đấy, thêu đi rồi show hàng đi....ke ke

ngoclucbao
18-04-13, 15:01
Mình mới thêu tí tí và ngắm các em kit mua về thì thấy bên cạnh Cherish, thì hàng của ZXF và HK cũng được. Hàng FlowerShow mới thử 1 cái thấy cũng không tệ lắm - vì mọi người sờ vào và khen mịn - bóng (hí hí). Hàng Teana thì công nhận là tệ thật. Đang làm 1 cái nhưng mà chỉ muốn bỏ xó, không muốn làm tiếp. Nhưng lại tiếc cái công làm gần xong rùi.
Ở nhà một mấy em Pinkoo, TianYi nhưng cũng chưa sờ tới bao giờ - Không biết TianYi thêu được không hả cả nhà?
Hàng Dim với Vervaco thì đang mơ ước mỗi hãng mua về được 1 em để ngắm - nghía - nâng niu. hì hì

binbin
18-04-13, 15:08
Mình mới thêu tí tí và ngắm các em kit mua về thì thấy bên cạnh Cherish, thì hàng của ZXF và HK cũng được. Hàng FlowerShow mới thử 1 cái thấy cũng không tệ lắm - vì mọi người sờ vào và khen mịn - bóng (hí hí). Hàng Teana thì công nhận là tệ thật. Đang làm 1 cái nhưng mà chỉ muốn bỏ xó, không muốn làm tiếp. Nhưng lại tiếc cái công làm gần xong rùi.
Ở nhà một mấy em Pinkoo, TianYi nhưng cũng chưa sờ tới bao giờ - Không biết TianYi thêu được không hả cả nhà?
Hàng Dim với Vervaco thì đang mơ ước mỗi hãng mua về được 1 em để ngắm - nghía - nâng niu. hì hì
ZXF gần như hàng hạng 2 của DOME, như TianYi đối với Cherish ấy chị ạ.Nói là hạng 2 nhưng em thấy ko thua kém gì đâu ạ.Để biết thêm về TianYi thì chị vào JubiShop, chị Thoa là người tiên phong về kit này ở VN, chị ấy giới thiệu rất tỉ mỉ ạ.

ngoclucbao
18-04-13, 15:11
Gớm cái nàng này lại giả nghèo giả khổ. Vừa mua của ta 2 bức đấy, thêu đi rồi show hàng đi....ke ke

Hôm trước đọc của ai ý nhỉ, có cái câu: thêu thì ít mà mua kit thì nhiều. hihi. Ta cũng thế nàng ơi, đang chất đống ở góc nhà ý

daibangnho
18-04-13, 17:30
Mấy lần em cũng định xây nhà nhưng dốt văn quá, cứ viết rồi xóa đi :)), mà chỉ post ảnh ko thì cứ thế nào ấy,hehe

cứ post ảnh xí chỗ đi, hoa lá cành để từ từ thêm vô sau cũng được

ho_huyenthuong
18-04-13, 18:05
Một loại có ghi là monalisastitch.com (hàng cao cấp), còn 1 loại có ghi monalisaszx.com. Chị bạn mình bán tranh dạy mình cách phân biệt như vậy.

ái chà! có vài em monilisa mà không biết loại mấy, nay mai gì rảnh rảnh đem ra coi thử thế nào, mình thì không có thời gian đi tận nơi nên cứ buy online thôi, có lúc thấy miếng vải kèm theo tên hãng có lúc lại không có tên của hãng, vậy có giả không nhỉ? vì có khi cùng 1 hãng mà chỉ lại khác nhau quá!

tameka
19-04-13, 22:56
ohhhh, mình phải mở ngay kit monalisa đã mua ra tìm hiểu ngay. cảm ơn bạn nhiều lắm.

nhimvschuot
20-04-13, 22:03
Các chị ơi,chỉ vải die lan hua có đẹp ko ạ, em định mua bức khủng long in sẵn của DLH mà phân vân quá.

henni.love
20-04-13, 22:24
Ailuo thì xài đc ko mọi người ?

hổ bông
20-04-13, 22:33
Ailuo với DLH chất lượng cũng ngang ngang nhau, nói chung là xài được các bạn ạ. Không phải đỉnh cao nhưng cũng ko tệ.

henni.love
20-04-13, 22:45
Em thấy ở trên mọi người nói kéo chỉ nhiều thì chỉ sẽ bị xù. Vậy mình làm cách nào để chỉ bớt xù ? Sáp vuốt chỉ đc ko ạ ?

nhimvschuot
21-04-13, 12:21
Ailuo với DLH chất lượng cũng ngang ngang nhau, nói chung là xài được các bạn ạ. Không phải đỉnh cao nhưng cũng ko tệ.
cám ơn chị hổ bông ạ :X

Meogia
21-04-13, 12:36
Các chį ui, làm sao phan biêt DOME loai 1 hay loai 2 nhii? Mấy kit của DOME trên thị trường là hàng loại mấy ạ?

phuongtam0305
22-04-13, 12:56
Em thấy ở trên mọi người nói kéo chỉ nhiều thì chỉ sẽ bị xù. Vậy mình làm cách nào để chỉ bớt xù ? Sáp vuốt chỉ đc ko ạ ?

e thi cat doi soi chi ra cho ngan roi theu.

Queenly
01-10-14, 10:19
Ôi em đang định thử thêu kit in sẵn (cụ thể là kit Die Lia Hua) vì nhìn vào cảm giác sẽ nhàn hạ hơn bao nhiêu, mà vào đọc comment mọi người em thấy nản quá ạ. Em có nên thử không ạ? Dạo này em thấy tranh thêu in sẵn tràn ngập thị trường mà các chị em hội mình vẫn lọ mọ kẻ vải và đếm ô hay sao ạ??? (hihi em sorry em hỏi hơi "ngơ" vì em bỏ thêu cả 5 năm nay rồi í, giờ em mới đang thêu lại).

Meogia
03-10-14, 17:19
Mình thì rất thích soạn vải , chỉ , kẻ ô để thêu chứ không kết loại in sẵn. Thêu theo chart của nứớc ngoài thì lại tuyệt vời hơn. Bức tranh tuy nhiều mũi half, 1/4 hay 3/4 nhưng xong thì ngất ngây luôn. Bức tranh sống động, có chiều sâu , y như tranh nghệ thuật vậy đó .Của một đồng, công một lạng mà.

ngoclucbao
07-10-14, 13:55
Mình đang phát ngán với tranh thêu in sẵn đây. hix. Đầu tiên bảo làm 1 bức đánh nhanh thắng nhanh để tặng ông bà nội. Và cuối cùng là gần 2 năm rồi vẫn bỏ xó. Thi thoảng bỏ ra đâm chọt một tí. Thêu chán lắm, không có cảm hứng, không có cảm giác, và không thấy đẹp là gì

Phù Thủy Già
10-10-14, 10:52
Mở ra nhìn cái kit in sẵn, chả muốn thêu nữa. Màu mè thì tùm lum, thêu hay bị xót mũi thêu. Nói chung, mình vẫn thích kẻ vải đếm ô hơn :)

Nguoi_ca
13-10-14, 10:47
Bởi vậy mình chưa bao giờ mua một cái kit in sẵn nào, nhìn là không muốn thêu, chưa nói đến thêu xong cũng chẳng đẹp bằng 1/2 kit trắng

verahgcg
03-11-14, 09:30
ơ, e vào với x-stiches muộn, thấy gì cũng mới mẻ quá ^^
e thắc mắc cái là, để thêu theo kiểu chart trắng rồi chấm chấm í, các chị mua chart ạ ?
với lại là e thấy kit Ailuo được mà, chỉ bóng bảy dày dặn tương đối, sợi có sẵn ngắn và ko xù
đến khi chị làm cùng mua kit 4 bức sen vàng kim sắc của DieLanHua thì thôi rồi, sợ luôn
e muốn thêu theo chart mà chả biết mua ở đâu, thấy đâu cũng bán kit in sẵn thôi

conhako
03-11-14, 13:43
ơ, e vào với x-stiches muộn, thấy gì cũng mới mẻ quá ^^
e thắc mắc cái là, để thêu theo kiểu chart trắng rồi chấm chấm í, các chị mua chart ạ ?
với lại là e thấy kit Ailuo được mà, chỉ bóng bảy dày dặn tương đối, sợi có sẵn ngắn và ko xù
đến khi chị làm cùng mua kit 4 bức sen vàng kim sắc của DieLanHua thì thôi rồi, sợ luôn
e muốn thêu theo chart mà chả biết mua ở đâu, thấy đâu cũng bán kit in sẵn thôi

Nếu bạn có nick FB
:https://www.facebook.com/groups/theuchuthap/