PDA

View Full Version : newbie cần bắt đầu từ đâu?

given_up2710
11-04-13, 10:51
Thấy các chị trong htt thêu đẹp quá, em cũng thèm. Thế là em mua 1 kit ailuo in sẵn về thêu, nhưng hướng dẫn toàn tiếng hoa nên ko biết làm thế nào (vì em ko biết tiếng hoa mà), toàn thêu linh tinh thôi, trông nhem nhuốc xấu lắm. Em ước chi có người hướng dẫn tỉ mỉ các bước để có một tác phẩm đẹp thì hay biết mấy. Em post bài này mong chị em có nhiều kinh nghiệm chia sẻ cho newbie bọn em nên bắt đầu từ đâu, nguyên phụ liệu cần thiết,... để hoàn thành một tác phẩm. Em xin cảm ơn ạ.

bauhinia
11-04-13, 13:53
Mình thì bắt đầu từ đây- hoitheuthua.net. Dành thời gian ra đọc các bài hướng dẫn, tổng quan về thêu và các kinh nghiệm được chia sẻ trong đây rồi thêu theo, lúc đầu làm chậm có kinh nghiệm rồi làm nhanh và đẹp hơn. Thêu X các kit TQ cũng không phức tạp lắm. Mọi thông tin đều đã đầy đủ trong CHUYÊN MỤC CHO XSTITCH, CHO TÁC PHẨM THÊU ĐÃ HOÀN THÀNH VÀ CÁC THẢO LUẬN KHÁC, THẢO LUẬN TẬP THỂ

given_up2710
11-04-13, 18:25
Em đã tìm kĩ lại và tìm ra thread xstitch for new member rất hữu ích.
Tuy nhiên, e cũng muốn đề xuất với admin một thread tương tự thế này để newbie như bọn em nâng cấp nhanh hơn. Một mục lục các topic hay sẽ giảm đc rất nhiều tg mò mẫm.
http://vietabroader.org/f/threads/1305-M%E1%BB%A4C-L%E1%BB%A4C-C%C3%81C-TOPIC-HAY
Ngoài ra, giá như htt mình có một site tổng quan về xstitch tương tự vapedia thì thật tuyệt. Newbie bỡ ngỡ như e sẽ sáng ra đc nhiều lắm