PDA

View Full Version : Ai chỉ em cách làm cho khung thêu chắc hơn với

wynbabe29
08-04-13, 00:23
em mua cái khung căng bằng ống nước, ban đầu xài thì căng tranh rất phẳng, rất chắc và ko bị đùng j hết
mà sao tự dưng h nó lỏng le hà mọi người ơi, căng tranh ko phẳng nữa, gắn nó vào nhau mà nó lỏng le, tuột lên tuột xuống đc lun, ai bít cách nào khắc phục thì chỉ giúp em với, chứ khung mà căng tranh ko phẳng thì làm sao mà thêu :((

huevannghi
08-04-13, 06:25
bạn cặp thêm vải là chắc, tùy độ lỏng mà cặp vải mỏng hay dày. Mình thường làm vậy!

Komak
08-04-13, 10:17
mình nghĩ là bạn nên mua khung gỗ thêu thì tốt hơn, khung ống nước tuy rẻ nhưng dùng một thời gian hay bị lỏng, khó thay thế, với lại nó không có độ nặng, thêu mà lo căng vải với giữ khung cũng mệt ...khung Việt Nam đóng giá cũng không cao như khung Mỹ mà bền hơn khung nhập TRung Quốc nhiều ... còn về độ chắc thì mình thấy khung Việt Nam đóng còn chắc hơn khung Mỹ nữa đấy ( do gỗ và thiết kế thôi)...bạn có thể đặt hàng đóng ở các tiệm gỗ hay được mà.... các shop cũng bán khung Việt Nam đóng nhiều.

chieuthuy678
08-04-13, 14:28
Nếu xài khung ống nước thì mua kẹp khác là Ok, có bạn gì đó bán kẹp nhựa ở Bình Thạnh thì phải

wynbabe29
08-04-13, 19:12
mình nghĩ là bạn nên mua khung gỗ thêu thì tốt hơn, khung ống nước tuy rẻ nhưng dùng một thời gian hay bị lỏng, khó thay thế, với lại nó không có độ nặng, thêu mà lo căng vải với giữ khung cũng mệt ...khung Việt Nam đóng giá cũng không cao như khung Mỹ mà bền hơn khung nhập TRung Quốc nhiều ... còn về độ chắc thì mình thấy khung Việt Nam đóng còn chắc hơn khung Mỹ nữa đấy ( do gỗ và thiết kế thôi)...bạn có thể đặt hàng đóng ở các tiệm gỗ hay được mà.... các shop cũng bán khung Việt Nam đóng nhiều.
tại mình thêu cũg ít lắm, rãnh thì lôi ra thêu, nhìu khi lười, 1 bức mấy tháng chưa xog nên thấy mua khung gỗ hơi phí, với giá nó cao wá, mình còn là sviên :P

Nếu xài khung ống nước thì mua kẹp khác là Ok, có bạn gì đó bán kẹp nhựa ở Bình Thạnh thì phải
kẹp khác là kẹp j vậy bạn? bạn chỉ rõ cho mình đc hk?

tameka
08-04-13, 19:39
mình cũng mới tập thêu và cũng ko có thời gian ngồi 1 chỗ với khung gỗ nên đa phần là xài khung nhựa ống nước. kinh nghiệm của mình khi kẹp nhựa bị lỏng do thời gian thì chịu khó dùng sức tay bóp chặt miệng kẹp lại nhiều lần thì kẹp sẽ ko bị giãn nữa (coi như bài tập thể dục cho bàn tay luôn ^^).

wynbabe29
08-04-13, 22:44
mình cũng mới tập thêu và cũng ko có thời gian ngồi 1 chỗ với khung gỗ nên đa phần là xài khung nhựa ống nước. kinh nghiệm của mình khi kẹp nhựa bị lỏng do thời gian thì chịu khó dùng sức tay bóp chặt miệng kẹp lại nhiều lần thì kẹp sẽ ko bị giãn nữa (coi như bài tập thể dục cho bàn tay luôn ^^).
cái này chắc phải nhờ a nào mạnh tay bóp giùm wá, mình thử bóp mà nó hk si nhê j :)))

tameka
08-04-13, 23:20
Khi mình uốn nắn kẹp xong, vì nó ko thể trở về ban đầu lúc chưa xài được, nên mình kẹp 2 lớp vải (lật ngược mặt sau miếng vải rồi kẹp, được lợi là mặt phải của miếng vải ko bị xước). mà cũng hạn chế tháo kẹp ra vào nhiều lần, căng chỗ nào thêu cho xong chỗ đó rồi mò qua chỗ khác, tháo ra hoài sức nào bóp cho nổi :)) (mà mỗi lần ngồi uốn nắn cái kẹp thì cũng mất 5-10 phút)

wynbabe29
09-04-13, 18:33
Khi mình uốn nắn kẹp xong, vì nó ko thể trở về ban đầu lúc chưa xài được, nên mình kẹp 2 lớp vải (lật ngược mặt sau miếng vải rồi kẹp, được lợi là mặt phải của miếng vải ko bị xước). mà cũng hạn chế tháo kẹp ra vào nhiều lần, căng chỗ nào thêu cho xong chỗ đó rồi mò qua chỗ khác, tháo ra hoài sức nào bóp cho nổi :)) (mà mỗi lần ngồi uốn nắn cái kẹp thì cũng mất 5-10 phút)

chắc mình kẹp thêm vải vào wá =]] chứ bóp k nổi rồi

ho_huyenthuong
10-04-13, 14:55
đúng là lâu ngày nẹp bị giãn nên không còn căng vải như trước, tạm thời hiện giờ mình nẹp thêm 2 lớp vải, còn sau này chắc lên 3 lớp, 4 lớp...rồi mua nẹp khác thay, 30-35k/m, nhưng cũng hơi khó tìm nơi bán nẹp.

chieuthuy678
10-04-13, 15:13
Mình không nhớ địa chỉ ở Bình thạnh, có số điẹn thoại nè: 0909226601, bán kẹp nhựa bên ngoài thôi.
Ngoài ra vãn còn có cách khách, bạn dùng thun quấn chặc 02 đâu kẹp lại hôm sau mở ra kẹp cũng Ok

kimduong
10-04-13, 16:40
Mình cũng xài khung ống nước và đã thử hơ nóng kẹp rồi bóp nhẹ. Nhớ là bóp nhẹ thôi nếu không kẹp sẽ bị móp méo xấu lắm. Làm cách này thấy cũng ok. Mình chỉ làm được một lần sau này vì lười nên cũng chỉ lấy giấy kẹp thêm vào cho chặc.

tinkerbell160492
28-08-13, 09:09
Nói tới khung, hum qua e đi mua cái khung thêu gỗ ở cái tiệm Song Phúc j tuốt q12, chạy xe xa gần chết, trc khi đi e có gọi đt trc thì nói e là khung 250k/cái e tới mua cũng đưa e cái khung gỗ xong khen quá trời, nói là "khung ở chỗ cô chắc, cô bán giá này là thấp lắm so vs mí chỗ khác, ở chỗ cô có cái khung kia đợt đinh bán mà yếu quá nên thoy."

Xong e cũng mua vui vẻ như bt.
Sáng nay đang ngủ nhận đc tn. Nói là hum qua bán lộn khung cho e, khung 250k là khung yếu hơn nên nói e trả thêm tìn @@~

Có chị nào đi mua đồ bị vậy chưa za :)) e là e lần đầu tiên thấy lun ý

vuthuynga
28-08-13, 11:13
mình đang dùng khung bằng ống nước tự chế, còn kẹp thì mình dùng loại kẹp giấy to nhất ấy (3500đ/chiếc) khoảng từ 4-6 chiếc là đủ.
/