PDA

View Full Version : tranh theu 3D

tieuthupiana
16-11-12, 12:28
Chào các anh chị
cho em hỏi về tranh thêu chữ thập 3D, thấy có xuất hiện trên 1 số trang web của các shop. anh chị nào biết về tranh thêu chữ thập 3D thì cho em biết với ạ. nó khác gì so với tranh chữ thập thường và có khó thêu không ạ, có phải dạng tranh in hình lên vải 1 ít còn thêu 1 ít không.@};-@};-@};-@};-
cám ơn Các anh chị

bauhinia
20-12-12, 11:42
Đúng đó bạn. Mình mới mua 1 kit về thêu treo Tết. Vải aida nền (background) in, chỉ thêu phần nội dung chính nên tạo ra tranh có 2 lớp ( 1 chìm, 1 nổi đặt là 3D), thêu nhanh hơn mà kit 3D mình mua là không có kèm chart trong đó, chỉ bóng mượt óng ánh như tơ rất sắc sảo. Giá thành còn khá cao. Cùng 1 mẫu mà kit thường hơn 100k thì 3D gần 400k.

daibangnho
20-12-12, 13:14
Đúng đó bạn. Mình mới mua 1 kit về thêu treo Tết. Vải aida nền (background) in, chỉ thêu phần nội dung chính nên tạo ra tranh có 2 lớp ( 1 chìm, 1 nổi đặt là 3D), thêu nhanh hơn mà kit 3D mình mua là không có kèm chart trong đó, chỉ bóng mượt óng ánh như tơ rất sắc sảo. Giá thành còn khá cao. Cùng 1 mẫu mà kit thường hơn 100k thì 3D gần 400k.

Mua ở đâu vậy bạn? Kit mà không có chart thì chỉ thêu đc 1 lần thôi hả?

thedeathfly
20-12-12, 13:46

Tranh thêu 3d chị muốn thêu nhìu lần cũng đâu có được, vì phần cảnh xung quanh là người ta in sẵn lên, chị chỉ thêu phần chính của bức tranh thêu, thường là thêu ít lắm... Nói chung là tranh dạng này thêu nhanh những giá trị thì sẽ ko bằng tranh thêu chữ thập thường và về độ đẹp e thấy cũng không bằng được... vì mực in ko thể nào đẹp bằng màu chỉ chị thêu hết đó ^^!

thedeathfly
20-12-12, 13:49
còn giá thành cao thì em nghĩ chắc tại mới có nên nó cao vậy... còn nếu chị chịu khó bỏ công thêu thì nên chọn tranh thêu chữ thập bình thường thêu sẽ đẹp hơn :)

diemmy0803
20-12-12, 14:09
Mình qua Bống ở Hà Nội thì thấy có loại này. Nhìn có vẻ đẹp. Giá tầm gần 300k tranh nhỏ còn tranh 3 bức thì 900k.

thedeathfly
20-12-12, 14:13
e thì có qua bên shop nhật coi thử cũng đẹp nhưng nếu so cùng mẫu với thêu chữ thập thì nó ko có độ sang trọng bằng.
nhưng nếu chị e nào ko có kiên nhẫn để thêu tranh chữ thập bình thường thì e nghĩ tranh thêu 3d cũng là lựa chọn hợp lý đó ^^

bauhinia
20-12-12, 16:49

Mình mua ở Thị Nghè nhưng theo mình chỗ này bán cao vì kit thường bán cũng cao hơn chỗ khác mà chịu thôi tranh 3D ở đây còn hiếm.

bauhinia
20-12-12, 16:55
Tuy tranh 3D không được đánh giá cao bằng tranh thêu thường nhưng về độ thẩm mỹ thì tùy ở mỗi người cảm nhận, sở thích mỗi người cũng không ai giống ai, nền tranh 3D có mờ thì tranh mới có nội dung chính phụ, nhờ cái này bị chìm thì thấy cái nọ nổi lên.

10102008
21-12-12, 08:32
Cái này tớ nhìn thấy ở Crafthome lâu rồi, hi hi. Giờ mới bít là tranh 3D. Lúc đầu tớ toàn gọi là tranh ăn gian :))

bspears802
02-01-13, 14:22
Tranh thêu 3d chị muốn thêu nhìu lần cũng đâu có được, vì phần cảnh xung quanh là người ta in sẵn lên, chị chỉ thêu phần chính của bức tranh thêu, thường là thêu ít lắm... Nói chung là tranh dạng này thêu nhanh những giá trị thì sẽ ko bằng tranh thêu chữ thập thường và về độ đẹp e thấy cũng không bằng được... vì mực in ko thể nào đẹp bằng màu chỉ chị thêu hết đó ^^!

Bạn này nói chuẩn ko cần chỉnh, mình chỉ thêu sơ sài trên đó 1 vài chi tiết, làm sao mà đẹp bằng toàn bộ chữ thập. thí dụ hôm truoc mình thấy có bức ghi là 3D, in hình em cún ngậm bông hồng, thì mình chỉ thêu có cái bông hồng, chả thấy hay ho ở chỗ nào cả

hổ bông
02-01-13, 14:54
em cũng thấy thế đấy, túm lại là em vẫn thích thêu 100% hơn là in sẵn 1 ít.
bác nào dùng từ tranh "ăn gian" là chuẩn đấy .... hiiii

daibangnho
05-01-13, 18:59
Mình mua ở Thị Nghè nhưng theo mình chỗ này bán cao vì kit thường bán cũng cao hơn chỗ khác mà chịu thôi tranh 3D ở đây còn hiếm.
Thị Nghè là ở chỗ hoa tay Việt đó hả bạn? chỗ đó mình thấy bán giá cũng mềm mà

daibangnho
05-01-13, 19:10
Mình cũng mới mua mẫu thêu 3d nè, tính thêu nhanh và ít (vì đang thêu bức khác) để kịp treo Tết, tưởng chỉ phải thêu 1 ít , em làm luôn 1 bức hoành tráng, bức này này, http://tranhtheuchuthap.vn/Xem-tranh-theu-Mai-tim-mua-xuan-4497-194.aspx.
Về mở ra thì phải thêu nguyên cành mai + chim đấy ạ, suýt nữa thì ngất, vậy là kg kịp thêu Tết rồi :((

conhako
05-01-13, 19:50
Tranh thêu 3d chị muốn thêu nhìu lần cũng đâu có được, vì phần cảnh xung quanh là người ta in sẵn lên, chị chỉ thêu phần chính của bức tranh thêu, thường là thêu ít lắm... Nói chung là tranh dạng này thêu nhanh nhưng giá trị thì sẽ ko bằng tranh thêu chữ thập thường và về độ đẹp e thấy cũng không bằng được... vì mực in ko thể nào đẹp bằng màu chỉ chị thêu hết đó ^^!

còn giá thành cao thì em nghĩ chắc tại mới có nên nó cao vậy... còn nếu chị chịu khó bỏ công thêu thì nên chọn tranh thêu chữ thập bình thường thêu sẽ đẹp hơn :)

Thedeathfly đúng 100% ... màu sắc in nền tranh thêu 3D khá hơn kit in sẵn một tí mà thôi , lại hơi "quê" nữa ...

Clover CS
05-01-13, 21:57
Em thấy tranh 3D mà TQ gọi chỉ là tranh dạng Stamped cross stitch mà các hãng Châu Âu, Mỹ nó làm thôi, bình thường chị em mình thêu kit DIM hay Thomas thêu dạng này hoài.

Em tưởng tranh 3D có gì lạ, bữa rồi cũng xí xớn nhập về coi thử, ai dè thấy dạng Stamped, mà em thì k thích thêu thể loai này.
Cơ bản mà nói, TQ in k có đẹp , nên sau khi thêu xong rồi thì thấy nó kì kì lắm ah, chẳng có đẹp như mấy kit DIM hay Thomas đâu :D

Còn về giá thành thì ngay tại TQ, giá tranh gọi là "tranh 3D" thì chỉ đắt hơn kit bình thường cao nhất tầm 10-20tệ thôi ah, k có đắt nhiều hơn so với kit thường đâu ah.

daibangnho
06-01-13, 08:54
Em thấy tranh 3D mà TQ gọi chỉ là tranh dạng Stamped cross stitch mà các hãng Châu Âu, Mỹ nó làm thôi, bình thường chị em mình thêu kit DIM hay Thomas thêu dạng này hoài.

Em tưởng tranh 3D có gì lạ, bữa rồi cũng xí xớn nhập về coi thử, ai dè thấy dạng Stamped, mà em thì k thích thêu thể loai này.
Cơ bản mà nói, TQ in k có đẹp , nên sau khi thêu xong rồi thì thấy nó kì kì lắm ah, chẳng có đẹp như mấy kit DIM hay Thomas đâu :D

Còn về giá thành thì ngay tại TQ, giá tranh gọi là "tranh 3D" thì chỉ đắt hơn kit bình thường cao nhất tầm 10-20tệ thôi ah, k có đắt nhiều hơn so với kit thường đâu ah.

Coi chart vào lúc mấy giờ thì được vậy em, địa chỉ là đường Bến Vân Đồn hay đường Nguyễn Hữu Hào vậy?

bauhinia
06-01-13, 09:40
Thị Nghè là ở chỗ hoa tay Việt đó hả bạn? chỗ đó mình thấy bán giá cũng mềm mà

Không phải hoa tay Việt đâu bạn, bên đường nguyễn ngọc phương, chỗ này bán kit mới là đại lý của Shop Nhật & Candy mà giá cao quá mình hết dám mua. Tranh "hoàng hôn" 3D chị này báo 500k mà trên web đăng còn 400k, mình hỏi chị ấy hết biết sao luôn.

bauhinia
06-01-13, 09:59
Mình cũng mới mua mẫu thêu 3d nè, tính thêu nhanh và ít (vì đang thêu bức khác) để kịp treo Tết, tưởng chỉ phải thêu 1 ít , em làm luôn 1 bức hoành tráng, bức này này, http://tranhtheuchuthap.vn/Xem-tranh-theu-Mai-tim-mua-xuan-4497-194.aspx.
Về mở ra thì phải thêu nguyên cành mai + chim đấy ạ, suýt nữa thì ngất, vậy là kg kịp thêu Tết rồi :((

Tranh 3D này không phải mẫu nào thêu cũng mau đâu. Ví dụ mẫu này 3D in sẵn nền vàng, mình thêu 2 người đen còn kit thường vải đen chỉ thêu mặt trời vàng, mình thấy cũng vậy mà giá kit thường có nửa giá kit 3D nên mình mua kit thường luôn.
http://img40.imageshack.us/img40/8841/40075011.jpg (http://imageshack.us/photo/my-images/40/40075011.jpg/)

Mình thích kit thêu in sẵn nền như hãng của Cherry in vải màu rất mềm hài hòa với nội dung chính, các kit 3D mới ra mà nhìn thấy quê & sượng là do in mẫu xấu thôi chứ in đẹp và phù hợp giữa 2 nội dung chính phụ thì đẹp hết chỗ chê đó chứ.

daibangnho
06-01-13, 20:39
Tranh 3D này không phải mẫu nào thêu cũng mau đâu. Ví dụ mẫu này 3D in sẵn nền vàng, mình thêu 2 người đen còn kit thường vải đen chỉ thêu mặt trời vàng, mình thấy cũng vậy mà giá kit thường có nửa giá kit 3D nên mình mua kit thường luôn.
http://img40.imageshack.us/img40/8841/40075011.jpg (http://imageshack.us/photo/my-images/40/40075011.jpg/)

Mình thích kit thêu in sẵn nền như hãng của Cherry in vải màu rất mềm hài hòa với nội dung chính, các kit 3D mới ra mà nhìn thấy quê & sượng là do in mẫu xấu thôi chứ in đẹp và phù hợp giữa 2 nội dung chính phụ thì đẹp hết chỗ chê đó chứ.
Thì đó giờ mình có mua bao giờ đâu, nên tưởng thêu nhanh kịp Tết :), với lại thấy lạ nên cũng muốn bon chen nữa :)). Tranh thêu hoa tay Việt ở 95 Ngô Tất Tố đó bạn, giá kit và giá đóng tranh cũng tương đối mềm

bauhinia
06-01-13, 22:08
Thì đó giờ mình có mua bao giờ đâu, nên tưởng thêu nhanh kịp Tết :), với lại thấy lạ nên cũng muốn bon chen nữa :)). Tranh thêu hoa tay Việt ở 95 Ngô Tất Tố đó bạn, giá kit và giá đóng tranh cũng tương đối mềm

Biết sao không? hoa tay việt bán hàng kit nhìn cũ quá mà thái độ bán hàng mình không thích nên chưa bao giờ mua. Nghe nói nhà họ cũng ở gần nhiều hàng hơn nhưng không ra treo bán mà chỉ dành cho mua buôn.

daibangnho
07-01-13, 08:52
Biết sao không? hoa tay việt bán hàng kit nhìn cũ quá mà thái độ bán hàng mình không thích nên chưa bao giờ mua. Nghe nói nhà họ cũng ở gần nhiều hàng hơn nhưng không ra treo bán mà chỉ dành cho mua buôn.

Mình hay mua ở Q.7, chị bán cũng nhiệt tình lắm, chưa mua ở BT nên cũng kg biết, chỗ nào rẻ thì mua thôi. Còn chỗ tranhtheusaigon bán giá cũng rẻ nữa đó, rẻ hơn hoa tay Viêt hay free ship lúc 5h ở chợ Bến Thành.

bauhinia
07-01-13, 09:47
Mình hay mua ở Q.7, chị bán cũng nhiệt tình lắm, chưa mua ở BT nên cũng kg biết, chỗ nào rẻ thì mua thôi. Còn chỗ tranhtheusaigon bán giá cũng rẻ nữa đó, rẻ hơn hoa tay Viêt hay free ship lúc 5h ở chợ Bến Thành.

Ừ thì mình hay kêu hàng ở tranhtheusaigon Tân Phú mà đem tới tận nhà giá vẫn còn rẻ hơn mua bên shop gần nhà. Ngoài ra còn có theutay.net cũng rẻ mà chỗ này bán hàng không nhiệt tình bằng còn bán trộn hàng vô nên không thích. Tóm lại phần lớn các tranh mình đều mua ở tranhtheusaigon bữa giờ.

kittywhite
08-01-13, 12:18
Mình cũng có mua ở hoa tay việt, đúng là thái độ bán hàng thì đúng là ko muốn quay lại mua tiếp. Mình vừa tìm được shop trên đường Ng Hữu Cảnh, bán rất mềm . Shop có bán hàng trên facebook,nghe nói free ship ở trong tp HCM nếu mua 3 kit trở lên.

http://www.facebook.com/tranhtheuchuthap.gianguyen

Meogia
08-01-13, 21:38
Mình mua thử một bức tranh 3D cành mai trắng để bon chen cho biết với ngta . Mình thấy chỉ rất bóng nhưng tiếc thay ko phải là chỉ cotton mà pha nilon hơi bị nhiều. Khi đốt thử thấy sợi chỉ vón cục lại. Thôi đành để ngắm vậy và làm bộ sưu tập cho đủ mẫu mã. He he

Hoàng_Ngọc
09-01-13, 09:35
Em thấy kit TQ thể loại 3D này chán lắm ạ! Con bé em em nó mua 1 cái kit đôi công, cái phần chỉ thêu thì lòe loẹt bóng nhẫy, trơn tuột, còn cái phần in thì mờ nhạt, nhìn lại sến vô bờ bến, em vẫn thích kiểu 3D của Dimension hơn, dùng những mũi 1/2 stitch tạo nên hiệu ứng nghệ thuật cho tranh, đẹp tuyệt vời, sống động như thật!

Misu
26-01-13, 15:52
Em thấy kit TQ thể loại 3D này chán lắm ạ! Con bé em em nó mua 1 cái kit đôi công, cái phần chỉ thêu thì lòe loẹt bóng nhẫy, trơn tuột, còn cái phần in thì mờ nhạt, nhìn lại sến vô bờ bến, em vẫn thích kiểu 3D của Dimension hơn, dùng những mũi 1/2 stitch tạo nên hiệu ứng nghệ thuật cho tranh, đẹp tuyệt vời, sống động như thật!

Chắc là mua phải tranh thêu 3D của hãng Hokee dùng chỉ tơ bóng rồi hả em. Chị cũng có 1 kit nè, chán ốm luôn. Lúc mua không để ý. Giờ mới biết tranh thêu 3D có 2 loại. 1 loại thêu chỉ thường giống như tranh thêu thường. Một loại thêu chỉ tơ bóng sợi mảnh dã man, trơn tuồn tuột. Cầm vào đến đâu trơn đến đấy ko thêu nổi.

kat145
30-01-13, 09:36
mấy hồi rồi thấy rầm rộ lên mẫu tranh 3D, cũng tò mò lên gu gồ sợt thử, thấy cũng được...
Hôm rồi qua Candy xem, cơ mà thấy mẫu mã chả có gì đặc sắc... mình chưa xem chỉ bên trong vì nhưng được cái chất vải khá là đẹp.. Tuy nhiên giá khá chát... 1 bức thêu mấy cánh hoa (ko bít hoa gì) màu xanh rơi rơi mà giá 900k... đắt toá, mua ko nổi..
Với lại, như bác nào nói đấy, thêu toàn bộ xstitch dù tốn nhiều công sức cơ mà đẹp hơn nhiều so với việc thêu "ăn gian" kia...
Thực ra, em nghĩ là nếu mún thêu tranh 3D nhé, thì mình rút nhiều chỉ hơn thôi..
Ví dụ như vầy.. 1 bức cành đào nằm ngang thêu trên aida 11ct... phần thân cây mình vẫn thêu chỉ 3, nhưng mấy bông hoa, mún cho nó nổi lên thì thêu hẳn chỉ 4, chỉ 5 đi... vất vả và tốn nguyên liệu xíu nhưng e nghĩ hiệu ứng cũng chả khác gì so với 3D in sẵn đâu ạ..