PDA

View Full Version : Loại Vải Aida mới

tranhtheuxxx
06-04-11, 20:50
Bố nó dạo trên mạng thấy có loại vải thếu này mà không biết ở VN mình đã có chưa?
Bố nó thấy bảo loại này là sản phẩm mới đang trong thời gian thử nghiệm,mà thấy đội China hứng thú lắm,Shop nào thử nhập về bán xem...hihi
Hình nó thế này đây
http://www.upnhanh.sieuthinhanh.com/tmpimages/images/sieuthiNHANH201104069514mzllmdm4zm31260.jpeg

Loại này được kẻ làm ô sẵn bằng chỉ, thêu xong thì cắt chỉ tạo ô đó đi,loại này dành cho mẹ nào gặp cơn ác mộng với việc giặt không sạch mực trên vải thêu

honghoang92
06-04-11, 21:25
Theo em thấy thì vải này ko có gì khác vải thường chị em ở nhà đang xài. Chị em mà xài loại vải này em e sẽ ko tiện chút nào vì như bố nó tả thêu xong cắt chỉ ở cái ô kia đi thì thà dùng loại bút nước các shop hiện đang bán bây giờ vẽ lên rồi thêu còn tiện hơn đấy vì ko phải cắt chỉ, nhỡ cắt nhầm chỉ thêu thì nguy.

HoaLe
06-04-11, 21:43
Hòm pm của bố nó bị đầy rồi, ko gửi lại đc.

Okie, hiểu ý bố nó rồi ^^.

Mình nghĩ là cắt chỉ thì mình cắt ở phía ngoài phần thêu rồi rút 1 cái kéo hết sợi chỉ đấy ra chứ nhỉ ?

tranhtheuxxx
06-04-11, 21:52
Hòm pm của bố nó bị đầy rồi, ko gửi lại đc.

Okie, hiểu ý bố nó rồi ^^.

Mình nghĩ là cắt chỉ thì mình cắt ở phía ngoài phần thêu rồi rút 1 cái kéo hết sợi chỉ đấy ra chứ nhỉ ?

Thế a?
Bố nó chưa được trực tiếp cầm vải nên cũng không rõ, nhưng hình như là vậy

HoaLe
06-04-11, 21:59
Thực ra cái này ko mới về mặt concept đâu ^^, hồi chưa có bút kẻ vải, các chị ở đây cũng khâu lược vải aida 10 ô nhỏ một y như thế kia mà, các chị ý cũng nói lúc thêu xong thì cắt chỉ ở ngoài rồi rút ra thôi, lâu lâu rồi đọc đc trong topic thắc mắc về các loại vải hay sao ý,

bethui87
06-04-11, 22:06
loại vải này em thấy có rồi ạh. Nhưng cái em thấy là loại kẻ bằng cước chứ không phải chỉ. Khá là ok. chỉ cần cắt cước phần rìa thì rút vô tư, không hề làm cho chỉ bị lệch.^^

katrina_phan188
06-04-11, 22:22
Loại vải này mình mua kit Dome ở X- art cũng có kit có, nhưng dùng chả tiện tí nào, mình toàn lật mặt sau (phần ko có dệt chỉ) kẻ lại rồi thêu. Vì thêu xong rồi phải rút chỉ hơi bị oải chè đậu. Hi hi, mình thích dùng loại kẻ sẵn của DMC hơn, chỉ cần ngâm là lằn kẻ tan hết, khỏi phải cắt hay rút chi cả. Túm lại là do cái bệnh lươi huyền của mình thôi.

Thảo Vy
07-04-11, 10:45
Em giai chịu khó tìm tòi phết nhờ. Cái này hay chứ, mình không thích kẻ bằng bút mực, vì mấy lần mình thêu lâu xong đến lúc giặt nó vẫn còn nét hơi ố mờ mờ, mặt dù dùng loại bút tốt. Mua cái vải này đỡ phải lược chỉ, mà lúc rút chỉ thì dễ lắm, rút nhẹ tay cái là nó ra thôi mà.

BigD
07-04-11, 11:09
theo mình biết, tuy loại này nó không gây ác mộng ở việc giặt thì nó cũng có thể gây ác mộng vì nó có thể làm giắt chỉ, khó thêu lắm đấy ạ, chả tiện hơn là bao đâu. Tốt nhất vẫn dùng loại kẻ sẵn của DMC, còn muốn kinh tế thì cứ kẻ bằng bút nhưng chỉ đánh dấu các vị trí giao nhau thôi chứ không kẻ thành ô, thêu nhiều thì quen thôi.

duabi
07-04-11, 11:14
Vải này Dim mà sử dụng cho các design có in hình trên vải thì thích nhở. Kẻ bằng bút mà cứ lo lo ngai ngái, sợ đến khi giặt thì màu bút kẻ trôi và trôi lun mấy cái in loang loang có sẵn trên vải.

thuytrang_vn263
27-04-11, 13:48
lần trước em cũng có thấy quá vải này. nhưng hình như giá cao hơn thì phải

huongkuro
10-05-11, 12:12
có shop nào bán vải này chưa nhỉ

ngoinhamayman36
16-05-11, 15:40
Loại vải này của Delight có bán mà. Giá cũng hơi mắc. Trước đây mình đã từng thêu 1 kit của Dome cũng có vải này rồi. Lời khuyên sau khi sử dụng là thà kẻ trên vải và ngâm vào nước 2 phút là bay đi hết còn hơn. Vì khi thêu với vải này mình lại cứ phải lựa cho mũi kim đâm xuống dưới sợi chỉ lược để lúc sau dễ dàng cắt sợi chỉ đấy đi hơn. Vì nếu cứ chồng mũi kim lên trên thì lúc cuối cùng có dùng lực kiểu j cũng không rút nổi sợi chỉ ra. Mà để sợi chỉ lại thì những chỗ màu đậm ko sao, chứ những chỗ màu nhạt thì nổi rõ cái sợi chỉ lược ấy. Kết cục là làm giảm tốc độ thêu đáng kể. Vậy nên ta cứ theo phương pháp vừa nhanh vừa rẻ mà tiến hành thôi ạ.