PDA

View Full Version : Ai sắp làm cô dâu ( Sài gòn )...vào đây nào

live to love.shop
11-03-11, 16:09
Được sự chấp thuận của Mod, em mở Topic này làm nới trao đổi của các chị em đang chuẩn bị làm cô dâu, muốn tìm hiểu, chia sẻ và giúp đỡ nhau trong các công cuộc chuẩn bị lễ tiệc cũng như là các nghi thức cần biết,.... Ui chao là nhức đầu. Tuy nhiên chị em nào có cung cấp dịch vụ cưới lưu ý không được dùng nơi này để quảng cáo nhé.
Mở màn cho topic, em mời chị em nào chuẩn bị cưới hỏi cùng thảo luận vấn đề về việc : mặc trang phục gì trong lễ đón dâu??? Theo truyền thống thì áo dài khăn đống, tuy nhiên liệu cô dâu nào mặc áo dài không đẹp, có thể mặc Soare không nhỉ?:-?

katrina_phan188
11-03-11, 16:33
Hi hi, em cũng vô đây 8 với vì tất tần tật những gì liên quan đến đám cưới đám hỏi là em mê tít.
Em có dịp ra HN ăn cưới 3 lần thì cả 3 cô dâu đều mặc soiree khi rước dâu, em thấy hơi khác so với miền Nam mình. Em hỏi thì nhân vật chính bảo mặc áo dài hôm lễ ăn hỏi, còn đám cưới thì mặc váy cưới.
Mà em thấy bây giờ áo dài cưới rất thời trang và có nhiều kiểu để mình chọn cho phù hợp dáng người mà chị Ngọc.
Hay là chị mặc áo 2 trong 1 đi, vừa là áo dài vừa là soiree.
Hi hi, chị sắp lên xe bông phải hok nè?

BigD
12-03-11, 00:09
Người bạn đồng nghiệp của mình ngày mai cưới, hôm trước khi đi may áo, mình và bạn mình đi, mình thấy hiện nay có mí kiểu áo dài may voan, ren, đính đá, trông vẫn dân tộc nhưng không thua kém gì áo soire hết đó. Bạn mình còn nghe cô chủ tiệm may bảo, có thể may áo dài, có tà dài tháo ra được, khi tháo ra thì là áo dài mà gắn vào thì có thể dạ hội được, lúp đội sẽ may cùng chất với ren or voan của áo.

live to love.shop
12-03-11, 08:53
Huhu khốn khổ cho cái chiều cao 1m52 và nặng 47 kg của em lắm ah. Mặc áo dài xấu kinh. Từ ngày tốt nghiệp cấp 3, chưa từng chạm vào cái áo dài lần nào nữa hết. Huhu mà mac soảe lúc làm lễ thì k biết mọi ng có ý kiến k? nhất là khỏan mẹ ch đeo nữ trang mà toàn vàng 24k vàng chạch, nhìn chả ăn rơ. Đến là khổ

luckystar
12-03-11, 10:39
Huhu khốn khổ cho cái chiều cao 1m52 và nặng 47 kg của em lắm ah. Mặc áo dài xấu kinh. Từ ngày tốt nghiệp cấp 3, chưa từng chạm vào cái áo dài lần nào nữa hết. Huhu mà mac soảe lúc làm lễ thì k biết mọi ng có ý kiến k? nhất là khỏan mẹ ch đeo nữ trang mà toàn vàng 24k vàng chạch, nhìn chả ăn rơ. Đến là khổ

Em ơi, bây giờ nữ trang vàng 24k có nhiều hãng, nhiều kiểu rất moden, rất Tây... đi cùng với soire cũng hợp lắm

live to love.shop
12-03-11, 11:23
Em ơi, bây giờ nữ trang vàng 24k có nhiều hãng, nhiều kiểu rất moden, rất Tây... đi cùng với soire cũng hợp lắm

Hic, em dạo hết SJC, PNJ luôn đó chị mà sao kiểu cứ kỳ kỳ. Mà mấy chị ơi, mặc soảe lúc đón dâu cũng Ok chứ???

luckystar
12-03-11, 11:47
Hic, em dạo hết SJC, PNJ luôn đó chị mà sao kiểu cứ kỳ kỳ. Mà mấy chị ơi, mặc soảe lúc đón dâu cũng Ok chứ???
Lâu rồi chị không mua trang sức, có hôm đi Plaza thấy nhãn hiệu Prima gì đó có nhiều kiểu vàng 24k đẹp, nhưng mà giá đắt thì phải. Còn PNJ hình như có mấy bộ trang sức Hạnh Phúc vàng cũng đẹp. Nếu em chọn soire đơn giản, ít hoạ tiết thì đeo trang sức cầu kỳ chút cũng không sao, nếu soire cầu kỳ thì chọn kiểu trang sức đơn giản thôi. Hôm chị đám cưới cũng mặc toàn soire, chỉ mặc mỗi áo dài hôm đám hỏi thôi.

live to love.shop
12-03-11, 11:57
Ui thế hả chị. Vậy là vẫn ok phải không? Mặc soare cũng đuợc là em mừng rồi. Chỉ sợ phong tục khó thay đổi. Vậy là xong vấn đề này, thảnh thơi khỉ đi may áo dài. hihi

VTTH
12-03-11, 17:36
Ở ngoài Hà Nội, thông thường cô dâu chỉ mặc áo dài khi ăn hỏi thôi. Còn khi rước dâu, ăn tiệc hay tiếp khách thì toàn mặc soare có vấn đề gì đâu ạ. Ai có điều kiện thì thay đổi chút, lúc rước dâu thì áo dài, lúc ăn tiệc thì soare. Thậm chí có cô dâu thay 2-3 cái soare ý chứ. Lúc rước dâu 1 cái, lúc tiệc nhà gái 1 cái, lúc tiệc nhà trai 1 cái. Em thấy bây giờ mọi người thoải mái mà, miễn sao cô dâu thấy tự tin và hạnh phúc.

the kid
13-03-11, 23:24
hi hi

em chẳng phải là cô dâu nhưng cũng vừa mới lo cho đám cưới ông anh xong nên cũng nhảy vào bon chen một chút. Em thấy mặc áo dài thì vẫn đẹp và đúng truyền thống hơn. Hì, đi rước dâu mặc soare em thấy... sao sao ấy.

Về soare em thấy chị dâu em thuê ở via...n gì đó. Em chẳng nhớ rõ tên nó nữa. Chỉ nhớ được chữ đầu, chữ cuối thôi à. Nó nằm trên đường 3/2. Rất chuyên nghiệp và rẻ nữa. Thuê 2.5 triệu là được bộ áo rất đẹp rồi. Trang điểm thì thấy bên Đức Trí làm rất đẹp và chuyên nghiệp nữa. Giá là 1 triệu. Các chị đừng chọn chỗ nào rẻ quá vì lúc đầu chị em cũng chọn 1 chỗ 500 ngàn mà nó làm mất 2 tiếng mới xong nhưng tệ lắm, đặt hoa cũng không đúng yêu cầu của mình còn mang hoa héo qua nữa. Nói chung cũng tiền nào của đó. Nếu không biết chắc các chị đừng đặt nhé. Hối hận lắm. Cưới chỉ có 1 lần mà phải lưu tâm toàn những thứ không đáng à mà cũng là mình bỏ tiền ra hết mà.

Em bon chen chút nữa là các chị nếu có điều kiện thì ra Nha Trang chụp ảnh cưới đẹp và rẻ lắm ^^ cảnh đẹp, người chụp giỏi mà tốn có 3 hay 4 triệu à. Sài Gòn 10 triệu chưa chắc nó chụp đẹp nữa. Kinh nghiệm đám cưới của 3 ông anh em ấy.

live to love.shop
14-03-11, 08:50
Hihi tks mọi người, em sẽ cân nhắc thật kỹ. Giờ em muốn đổi qua câu hỏi là địa chỉ thuê xe cưới và làm thiệp tại SG, ở đâu rẻ mà đẹp ah. Hic sao nhiều việc lo thế không biết. Lần trước cô bạn làm đám cuới, đặt xe 1 đằng, ngày xe đến thì hỡi ôi...lạ hoắc, thiệp cũng thế, giấy mỏng te, khác hẳn lúc đầu đặt...sợ ghê

trucmy
09-04-11, 08:05
Chị ui, chị tìm được chỗ may áo dài cưới chưa. Chị gái em vừa may 1 áo ở tiện Cần ngay góc Nguyễn Kiệm - Phọn đăng lưu, đẹp lắm chị ah. Chị thử xem nhé

anhtho
09-04-11, 09:31
Cho em bon chen với, em cũng sắp làm cô dâu nhưng ở Đà Nẵng, rước dâu thì em mặc áo dài khăn đóng, làm tiệc thì mặc Soare, 2 tháng nữa cưới mà chưa chuẩn bị đc gì cả

live to love.shop
09-04-11, 11:18
Chị ui, chị tìm được chỗ may áo dài cưới chưa. Chị gái em vừa may 1 áo ở tiện Cần ngay góc Nguyễn Kiệm - Phọn đăng lưu, đẹp lắm chị ah. Chị thử xem nhé

Tks em nhé, để cn này chị ghé xem thế nào, chỗ đó cũng gần.

Minh Chau
09-04-11, 16:58
Lúc trước mỉnh may áo dài cưới ở tiệm của anh Trí (khu cư xá lữ gia quận 11 - đối diện trường ĐH Bách khoa đường Lý Thường Kiệt, cò hẻm, đầu hẻm là bún bò huế Gia hội). Anh chuyên may cho các cô mc của đài truyền hình tp, ca sĩ Hương Lan cũng là khách ruột của anh. Hai vc cùng làm, nói chuyện rất dễ thương. Dì của mình cách đây 1 tháng có đi may thì tiền công may là 500k. Nếu bạn thích, có thể đến tham khảo thử nha.