PDA

View Full Version : chỗ nào bán giầy dép size nhỏ thì chỉ dùm cho em với

vohaanh
19-01-11, 14:30
các chị ơi có ai biết chỗ nào bán giầy dép size nhỏ thì chỉ dùm cho em với, chân em siêu nhỏ mang tầm size 33-34 thui. buồn quá không bao giờ em mơ tới mình mang giầy búp bê lun ý :(( :(( em ở tp HCM

Lana
19-01-11, 18:22
chị ra chợ Trần Hữu Trang xem. Ở đó bán nhiều kiểu xinh lắm, chị đi ko vừa thì đặt người ta đóng mấy ngày là có hà :). Nó ở 84C Trần Hữu Trang , Quận Phú Nhuận, nằm trong hẻm ạ. Cũng lâu ùi em ko đi nên ko nhớ đi vô thế nào nữa :D

beehien
22-01-11, 22:31
À em ra đường Lý Chính Thắng, mấy hàng mà bán giày dép xuất khẩu á, toàn là big size và size nhỏ xíu k à hehe ... nhưng mà giày xk thì fải chịu khó lựa mới có cái vừa đẹp vừa vừa chân nha :)
Còn 1 tiệm nữa thì bán giày da thôi, là tiệm Kim Thành trên đường Trần Huy Liệu đó em, em chọn size lớn nhất của trẻ em là cỡ đó vì mamy chị chân cũng bằng chân em á , giày nhỏ xíu xiu dễ thương lắm :D

vohaanh
22-01-11, 22:33
cám ơn mấy chị rất nhiều em toàn mang giầy baby thui, đi mua cũng ngại ngại

tumtang
25-01-11, 09:57
ai da, người cùng cảnh ngộ ;))
mình cũng đau khổ với khoản chân nhỏ, kiếm giày dép khó hơn lên trời :-s
đây là những loại giày dép mình hay mua :
- bitis, có số 34
- Tiệm Thy Thy - đường Nguyễn Đình Chiểu : giày số 35, chêm thêm miếng lót là đi ngon lành, giày Đài Loan thì phải, đi rất bền
- T&T - đường 3-2 : giày số 35 luôn, vẫn phải lót, nhưng cái form hơi to, đi vẫn hơi rộng
- Mấy quầy nhỏ nhỏ trong Master building - góc Trần Cao Vân & Hai Bà Trưng : giày cỡ xs (size của ngước ngoài), chịu khó đi kiếm trong đó có nhiều đôi rất đẹp

khi nào mình rủ nhau đi mua giày đi ;)

vohaanh
25-01-11, 16:07
chị ơi tiệm giầy Thy Thy đường nguyễn đình chiểu có đôi 33-34 nữa mang đi làm là đẹp hết ý luôn (nhưng em đi học mang vài hơi bị thêm tuổi :) )
mấy hôm nay có người chỉ chổ đi làm giầy thích kiểu nào mang ra nó làm cho.

beehien
26-01-11, 18:49
chị ơi tiệm giầy Thy Thy đường nguyễn đình chiểu có đôi 33-34 nữa mang đi làm là đẹp hết ý luôn (nhưng em đi học mang vài hơi bị thêm tuổi :) )
mấy hôm nay có người chỉ chổ đi làm giầy thích kiểu nào mang ra nó làm cho.

chỗ nào vậy em,chị hỏimai mốt đi đặt giày cho mamy :D

BigD
26-01-11, 20:30
Em vohaanh cho chị ké topic này hỏi luôn chỗ nào bán giày dép cho nữ mà size lớn, chân chị toàn phải mang size 40 không à, hic, hiếm hoi lắm nếu giày form rộng thì còn được 39, cũng khó mua giày cực kì lun.

vohaanh
26-01-11, 23:42
chỗ nào vậy em,chị hỏimai mốt đi đặt giày cho mamy :D

khì khì số nhà thì em quen rồi nhưng chị Bee ơi chạy từ đầu đường Nguyễn Đình Chiểu thì nhìn bên tay phải. Tiệm đó có sẵn không cần đặt làm, em thấy cũng đẹp lắm. còn chỗ đặt làm giầy thì mới nghe bạn chỉ chổ qua tết em lên thấy làm đc thì em sẽ giới thiệu cho mọi người :)

mayflowers
28-04-11, 17:18
Hihi, cái vụ giày dép này hay quá. Chân em cũng nhỏ xíu xiu, tìm cũng mỏi mòn mới có giày mang vừa.
Ở Charles and Keith có giày, guốc cỡ 34 em có thể mang được (nhưng có mẫu có, mẫu ko)
Em hay mua ở shop lề đường của một anh ở góc Bùi Hữu Nghĩa và Trần Hưng Đạo, quận 5. (chỗ này bán giày xuất khẩu, nên nhiều khi có những đôi bé bé, có những đôi cũng to ơi là to, 7g tối mới bắt đầu bán)

laokewu
28-04-11, 19:51
nổi đau khổ của mình đây, chân mình cũng đi giày dép 34 ah' , muốn có đôi giày búp bê hay giày bít đi cũng hổng có . Vào tiêm giày , bao nhiêu là giày đẹp mà hổng có đôi nào mang vừa :(

vohaanh
28-04-11, 20:06
em rất hiểu tâm trạng của chị. Nhìn thèm chết đi được mà rộng quá=P~=P~=P~
Nhưng lâu lâu cũng có được 1 đôi hihi;))

lys_nxt
28-04-11, 22:09
Vascara mình thấy có size 34 đấy

tangerine
28-06-11, 13:42
Hà Nội thì mua ở đâu ạ, chân e size 33 :((

Therese
28-06-11, 20:36
Cô cũng cùng tâm trạng, mỗi lần đi mua giầy là đi rất nhiều chổ mới có được đôi giầy vừa chân, vừa ý. Mới đây cô vào Parkson Paragon mua được đôi giầy size 34, mừng ghê.