PDA

View Full Version : Hỏi về việc mở file xsd

nangmuathu
27-07-12, 10:02
Sau khi tải file xsd về và mở ra mình chỉ xem được thế này. Có bạn nào biết lí do không ạ ? Hay là file chỉ có thế thôi ?
Máy mình cài PM 4.

http://np7.upanh.com/b4.s27.d2/1c37b24b4acdf61cd456f6f85622f739_47585187.hinhfile xsd.700x0.bmp

maxfor131
27-07-12, 10:14
chị vào phần print preview đó chị

leo_vh257
27-07-12, 10:22
em làm thử 1 chart, chị chỉnh ở những chỗ em khoanh tròn là được ah. Em dở về khoản diễn giải lắm nên hi vọng chị có thể hiểu được hihi

nangmuathu
27-07-12, 10:24
chị vào phần print preview đó chị
Vậy à, cám ơn em nhé.

phuongtam0305
27-07-12, 11:38
Sau khi tải file xsd về và mở ra mình chỉ xem được thế này. Có bạn nào biết lí do không ạ ? Hay là file chỉ có thế thôi ?
Máy mình cài PM 4.

http://np7.upanh.com/b4.s27.d2/1c37b24b4acdf61cd456f6f85622f739_47585187.hinhfile xsd.700x0.bmp

chị ơi! chị cai chương trình gì vậy chi?

trada
27-07-12, 13:23
C ơi cái c xem đc nó là 33% thu nhỏ hình đó c.c ấn vào nút trên thanh công cụ rồi chỉnh 100% hoặc hơn tuỳ theo ý nhé.

nangmuathu
27-07-12, 13:27
chị ơi! chị cai chương trình gì vậy chi?

PM 4 là chương trình tạo chart thêu. Trong thư viện của hội có mục trao đổi về phần mềm tạo chart đấy em.

conhako
28-07-12, 20:43
Máy mình cài PM 4.

Máy cô cài PM4 giống nangmuathu nên cô chia sẻ tí nhé .Đầu tiên mở PM4 , nếu chart hiện lên chưa có ô , clik ô thứ 2 từ phải qua . Ô thứ 5 là kích cỡ chart . Thường thì cô để 125% cho dễ nhìn trước khi clik ô "I " bên cạnh là KEY của chart ( góc bên phải bên dưới là số màu chỉ ) . Sau đó clik Palette --- Symbol forrmat . Nếu ko có màu , clik Allow color behind symbols là có màu . Clik View- Stiches ....View - Symbols . Nếu chart rõ , dễ nhìn : clik File - page setup - Same as display size : clik OK ( còn mấy ô kia tìm hiểu sau - tùy từng chart sẽ có tương ứng ) .
Trở lại File , clik Print Preview- next page - next page ... cho đến trang cuối là KEY ( code + symbol...) để xem chart có mấy trang sẽ được in ra , nếu nhỏ - quay lại chỉnh sửa size (100,125,150% tùy ý ... cô hay chọn in trang cỡ 80 x 100 st ) Clik Print ( bên trái Next page ), có một bảng hiện ra : hàng đầu tiên :Name :clik chọn Adobe PDF ---Bảng nhỏ góc trái bên dưới , clik chọn số trang chart sẽ in (Page from 1 - ...) clik OK . ( nếu có Pattern Maker Viewner ko clik gì nhé ...)

Đến đây có bảng nhỏ yêu cầu chọn tên cho chart và save về đâu trong máy . Clik tùy chọn . Xuất hiện Creating Adobe PDF .

NOTE : nhớ xem chart có symbols chưa trước khi in ...

Nếu máy bạn đọc được PDF thì xong rồi , chép USB đem in . Lần đầu chưa quen , thao tác nhiều ... từ XSD ra PDF có vài phút ... Có nhiều mẫu size lớn vài trăm stich như tranh khủng long , chart in đến vài mươi trang í ... đến lúc này mua kit cho nhanh , khỏi mất công soạn chỉ ... hihihi

Túm lại , cách đây hai tháng còn năn nỉ trên HTT vì có một XSD mà ko làm đc jì , đến bây giờ cô lại trữ trong máy , trong USB đến vài ngàn XSD ... Trang Nga "đẹp mà độc " , cho tải về một RAR đến vài trăm chart đẹp hoa cả mắt , đọc mẫu xong còn thì giờ đâu mà thêu nữa ... hic !

nangmuathu
30-07-12, 07:57
"Trang Nga "đẹp mà độc " , cho tải về một RAR đến vài trăm chart đẹp hoa cả mắt , đọc mẫu xong còn thì giờ đâu mà thêu nữa ... hic !"
Cháu hoàn toàn đồng ý với cô về điều này. Nhìn mẫu nào cũng muốn thêu, hic hic. Giờ cháu biết cách đọc file rồi, về "xử lí" con công hay múa mới được. :D

conhako
30-07-12, 13:31
"Trang Nga "đẹp mà độc " , cho tải về một RAR đến vài trăm chart đẹp hoa cả mắt , đọc mẫu xong còn thì giờ đâu mà thêu nữa ... hic !"
Cháu hoàn toàn đồng ý với cô về điều này. Nhìn mẫu nào cũng muốn thêu, hic hic. Giờ cháu biết cách đọc file rồi, về "xử lí" con công hay múa mới được. :D

http://depositfiles.com/files/wugak89ar

................. vào depositsfiles tải Cveti.rar 400 mẫu hoa về mà xem , có 109.05 MB thui ... . Hôm kia cô tải một file đến 1.04GB ( để máy chạy suốt đêm ) , gần như tất cả các thể loại , có kèm cả PM4 và Pattern Maker for Cross stich nữa ... Ui , ai mà tốt thế ...

thanhhangnu
03-08-12, 10:24
cô ơi , cháu tải về file cveti.rar của cô được rồi , hình thì có nhưng không thể mở được PM cô ơi, nó bảo đường dẫn sao sao ấy, làm sao mở được PM hở cô, cô dạy cháu với , máy của cháu đã cài PC9 và cũng nhiều lần mở được PM khác của những cái cô cho rồi ạ. Nói lủng củng quá mong cô hiểu ạ.

xiuzhen
03-08-12, 10:44
mình cũng có tải file này về, vẫn mở bình thường mà, hay bạn thử cài PM4 xem sao, trong diễn đàn cũng có nữa đó
hy vọng cài xong máy bạn sẽ mở được :)

conhako
03-08-12, 11:42
cô ơi , cháu tải về file cveti.rar của cô được rồi , hình thì có nhưng không thể mở được PM cô ơi, nó bảo đường dẫn sao sao ấy, làm sao mở được PM hở cô, cô dạy cháu với , máy của cháu đã cài PC9 và cũng nhiều lần mở được PM khác của những cái cô cho rồi ạ. Nói lủng củng quá mong cô hiểu ạ.

cveti.rar coi đc hết mà (cô cũng gặp thế này khi mở vài xsd của Lanarte , khi đc khi ko ... có lần thử đổi tên file bằng English đc ngay - có lẽ nó ko thik tiếng Nga ... ;) nhiều mẫu , bỏ bớt vài cái cũng ko sao ... hihi ...

thanhhangnu
03-08-12, 13:30
Dạ xin cám ơn cô conhako và chị xiuzhen nhiều , ý con trình bày là toàn bộ file cveti. rar này con mở PM (phần có chart và code chỉ ấy )không được ạ, còn hình bông hoa thì lại coi được .

xiuzhen
03-08-12, 20:19
bạn có thể nói rõ đường dẫn file nào ko, mình mở dc thì mình chỉ cách cho bạn vậy, hihi

Cecillia
04-08-12, 13:52
Hihi, cái file này ngộ ghê cô nhỉ. Lúc down về con cũng ko mở được. Nghe lời cô thử đổi tên cả folder thành Flower thế là mở được hết luôn. (^_^) Con cám ơn cô nhiều nhé!

nangmuathu
05-08-12, 08:35
Dạ xin cám ơn cô conhako và chị xiuzhen nhiều , ý con trình bày là toàn bộ file cveti. rar này con mở PM (phần có chart và code chỉ ấy )không được ạ, còn hình bông hoa thì lại coi được .

Bạn thử xem lại mấy bài hướng dẫn ở đầu topic này nhé.

thanhhangnu
07-08-12, 11:05
bạn có thể nói rõ đường dẫn file nào ko, mình mở dc thì mình chỉ cách cho bạn vậy, hihi

ui ui cám ơn chị nha, em đính kèm khi em gửi mail cho chị nè , giúp em cách mở file này với , mấy hôm nay em thử hoài nhưng nó cứ bảo đường dẫn invalid, rồi lúc bảo license không có, chỉ cho bản xài thử 4 ngày thôi, mặc dù máy em có cài PM 4.0

Cecillia
07-08-12, 15:30
Share cho bạn kinh nghiệm của mình nhé. Biết đâu lại có ích (^_^)
Mình cũng đã từng lang thang trong Post Sử dụng phần mềm tạo chart thêu (link download bài số 2 trang 1) và thử tải nhiều lần phần mềm PM, nhưng đều có vấn đề. Cuối cùng thử làm theo cách của chị GreenGrass1905 thì thấy OK.
Bạn thử xem nhé.
“Nguyên văn bởi GreenGrass1905
Mình cũng bị tình trạng này, bạn làm như sau sẽ giải quyết được

Down link này về, đây là bản 4.06, vì những bản trước ko hỗ trợ cho Vista và Win7 nhé http://www.mediafire.com/download.php?56jhjaus7uagcka

Giải nén ra. Trước tiên tắt Internet cho an toàn, xong thì vào thư mục PMakerPro ver 4.01, double click vào file Pattern Maker for cross stitch (Pro), v4.01, rồi cứ install như bình thường.

Khi cài xong thì vào thư mục Update 4.01 to 4.06, double click vào file tên updt_pro4_06, rồi cũng để nó tự chạy, cứ Yes với OK.

Để nó chạy xong là OK, ko cần phải chạy file crack này nọ gì đâu, trong file nó cũng có hướng dẫn install lun.

Cho chắc ăn thì install xong bạn restart máy, mở lại internet rùi mở chương trình PM4 lên là xong.”
Tải phần mềm này về, sau đó đổi hết tên file của cô conhako sang tiếng Anh là mở được bạn ạ. Lúc đầu khi chưa đổi tên mình cũng không mở được file mà.
Chúc bạn thành công!

MeHoaiThuong
09-08-12, 16:50

................. vào depositsfiles tải Cveti.rar 400 mẫu hoa về mà xem , có 109.05 MB thui ... . Hôm kia cô tải một file đến 1.04GB ( để máy chạy suốt đêm ) , gần như tất cả các thể loại , có kèm cả PM4 và Pattern Maker for Cross stich nữa ... Ui , ai mà tốt thế ...

Cô ơi cô chia sẻ link down 1.04GB này với tụi con với! nghe ham quá cô ah! con k biết có bao nhiêu là mẫu rồi mà cứ ham down thêm, k down chịu k đc :))

Ah, có kinh nghiệm này chia sẻ với các chị em, là PM4 chỉ mở đc file nào có tên chỉ toàn kí tự abc & số , KHÔNG CÓ KÍ TỰ ĐẶC BIỆT. Nếu chị em down về mà file tên tiếng Hoa hay tiếng Nga... thì nên chuyển sang số hoặc sang chữ cái nhé, là mở đc tất cả :)

ngocnb
10-08-12, 14:30
Theo mình, cách dễ nhất để lấy file xsd và mang đi đâu cũng đuợc, theo cỡ A4 thì như thế này: các bạn cài thêm phần mềm "Adobe Acrobat 6.0 Professional" - theo mình biết thì pm này rất thông dụng, ở đâu cũng có bản crack.

Sau đó: mở file xsd lên, nhấn tổ hợp phím Ctrl P --> chọn phần máy in là Adobe PDF rồi sau đó chọn đường dẫn để lưu file vào là xong. File PDF sẽ bao gồm cả chart rất rõ ràng, màu đẹp, đã chia thành các trang A4 đều nhau và quan trọng là có cả code chỉ nằm gọn trong trang cuối cùng.

Nói ra thì dài chứ thực hiện chỉ mất có 30 giây. Mọi người thử xem sao.

trinhle232
10-08-12, 15:24
Cô conhakho ơi !cô hướng dẫn em làm được rồi nhưng tới lúc đem usb cho nhà in họ ko biết in ra làm sao ,cô nói lại rõ hơn chút đi cô .

bungbu07
10-08-12, 17:51

Cô ơi! Cho con xin link down file 1.04 GB của cô dc ko cô? Nếu ko có thì cô có thể giới thiệu con trang web nào down chart về tất cả các thể loại để về thêu dc ko cô? Con tải file Cveti.rar của cô về rùi ạh! Thật là choáng ngộp! hj :) Nhưng mà con thích thêu tranh phong cảnh và đồng hồ hơn! Cô có chart nào thì cho con xin nha cô! Cảm ơn cô! ^^ email của con là: hongphucnewlife@yahoo.com :D

bungbu07
12-08-12, 16:09
Máy cô cài PM4 giống nangmuathu nên cô chia sẻ tí nhé .Đầu tiên mở PM4 , nếu chart hiện lên chưa có ô , clik ô thứ 2 từ phải qua . Ô thứ 5 là kích cỡ chart . Thường thì cô để 125% cho dễ nhìn trước khi clik ô "I " bên cạnh là KEY của chart ( góc bên phải bên dưới là số màu chỉ ) . Sau đó clik Palette --- Symbol forrmat . Nếu ko có màu , clik Allow color behind symbols là có màu . Clik View- Stiches ....View - Symbols . Nếu chart rõ , dễ nhìn : clik File - page setup - Same as display size : clik OK ( còn mấy ô kia tìm hiểu sau - tùy từng chart sẽ có tương ứng ) .
Trở lại File , clik Print Preview- next page - next page ... cho đến trang cuối là KEY ( code + symbol...) để xem chart có mấy trang sẽ được in ra , nếu nhỏ - quay lại chỉnh sửa size (100,125,150% tùy ý ... cô hay chọn in trang cỡ 80 x 100 st ) Clik Print ( bên trái Next page ), có một bảng hiện ra : hàng đầu tiên :Name :clik chọn Adobe PDF ---Bảng nhỏ góc trái bên dưới , clik chọn số trang chart sẽ in (Page from 1 - ...) clik OK . ( nếu có Pattern Maker Viewner ko clik gì nhé ...)

Đến đây có bảng nhỏ yêu cầu chọn tên cho chart và save về đâu trong máy . Clik tùy chọn . Xuất hiện Creating Adobe PDF .

NOTE : nhớ xem chart có symbols chưa trước khi in ...

Nếu máy bạn đọc được PDF thì xong rồi , chép USB đem in . Lần đầu chưa quen , thao tác nhiều ... từ XSD ra PDF có vài phút ... Có nhiều mẫu size lớn vài trăm stich như tranh khủng long , chart in đến vài mươi trang í ... đến lúc này mua kit cho nhanh , khỏi mất công soạn chỉ ... hihihi

Túm lại , cách đây hai tháng còn năn nỉ trên HTT vì có một XSD mà ko làm đc jì , đến bây giờ cô lại trữ trong máy , trong USB đến vài ngàn XSD ... Trang Nga "đẹp mà độc " , cho tải về một RAR đến vài trăm chart đẹp hoa cả mắt , đọc mẫu xong còn thì giờ đâu mà thêu nữa ... hic !

Cô ơi! Con đang sài phần mềm PM4! Con thấy in ra A4 mà mỗi tờ nó chỉ nhỏ xíu, có tờ thì lớn, có tờ thì nhỏ như vậy thì nhìn ko rõ những tờ in ra nhỏ vì nó ko bự hết tờ giấy! Có cách nào làm cho nó phóng vừa tờ A4 luôn ko cô? Hay là làm ko dc! Vì kích thước nó quy định là như thế thôi!
Hj! Kèm 1 điều quan trọng nữa là hôm nào cô up những chart ở trong máy cô lên mediafire với cô! Tui con nghe có mấy ngàn chart trong máy cô mà tụi con sướng rân người! ^^ (hay cô chỉ cho tụi con cách tìm chart cũng dc ạh! ^^)
Con cảm ơn cô! :)

conhako
12-08-12, 16:33
Cô ơi! Con đang sài phần mềm PM4! Con thấy in ra A4 mà mỗi tờ nó chỉ nhỏ xíu, có tờ thì lớn, có tờ thì nhỏ như vậy thì nhìn ko rõ những tờ in ra nhỏ vì nó ko bự hết tờ giấy! Có cách nào làm cho nó phóng vừa tờ A4 luôn ko cô? Hay là làm ko dc! Vì kích thước nó quy định là như thế thôi!
Hj! Kèm 1 điều quan trọng nữa là hôm nào cô up những chart ở trong máy cô lên mediafire với cô! Tui con nghe có mấy ngàn chart trong máy cô mà tụi con sướng rân người! ^^ (hay cô chỉ cho tụi con cách tìm chart cũng dc ạh! ^^)
Con cảm ơn cô! :)

con cô cài PS3 vào máy , nên cô chỉnh sửa hoặc ghép đc mấy trang chart ít vào với nhau cho đỡ hao ... xem Print review để thấy chart lớn vừa đủ tờ A4 rồi hãy clik Print ra PDF , (quay lại chỉnh sửa size 125% , 150% ... cho phù hợp với size 80 x 100st cho 1 trang A4...)

Cô ơi! Cho con xin link down file 1.04 GB của cô dc ko cô? Nếu ko có thì cô có thể giới thiệu con trang web nào down chart về tất cả các thể loại để về thêu dc ko cô? Con tải file Cveti.rar của cô về rùi ạh! Thật là choáng ngộp! hj :) Nhưng mà con thích thêu tranh phong cảnh và đồng hồ hơn! Cô có chart nào thì cho con xin nha cô! Cảm ơn cô! ^^ email của con là: hongphucnewlife@yahoo.com :D

cô sửa lại tên file RAR qua tiếng Anh cho đọc đc xsd nên quên tên file tiếng Nga , hôm nào tìm lại mấy trang nguồn sẽ up ... Hay bungbu07 thử đk vào Subsribe.com , mỗi ngày họ mail cho mẫu mới , chật đầy máy í...

bungbu07
12-08-12, 21:22
con cô cài PS3 vào máy , nên cô chỉnh sửa hoặc ghép đc mấy trang chart ít vào với nhau cho đỡ hao ... xem Print review để thấy chart lớn vừa đủ tờ A4 rồi hãy clik Print ra PDF , (quay lại chỉnh sửa size 125% , 150% ... cho phù hợp với size 80 x 100st cho 1 trang A4...)

cô sửa lại tên file RAR qua tiếng Anh cho đọc đc xsd nên quên tên file tiếng Nga , hôm nào tìm lại mấy trang nguồn sẽ up ... Hay bungbu07 thử đk vào Subsribe.com , mỗi ngày họ mail cho mẫu mới , chật đầy máy í...

Dạ! hj hj! Con cám ơn cô! Khi nào có cô send con nha cô. E-mail của cô là: hongphucnewlife@yahoo.com, nhưng mù yahoo mail lâu lâu cũng hơi điên! Cô up lên MediaFire rùi send link con! Con tự down về cũng dc ạh! ^^ Ah! Cô nhắc con mới nhớ! COn hok hỉu chỗ này: "quay lại chỉnh sửa size 125% , 150% ... cho phù hợp với size 80 x 100st cho 1 trang A4..." chỗ 80 x 100st là sao cô? Chỗ chỉnh 125%, 150% nữa! Con hẽm biết là muốn cái cỡ tranh mình dài bao nhiêu, rộng bao nhiêu thì chỉnh như thế nào nữa! :( Vì nó tính = inch Rồi Width Hight gì ấy! Con hẽm biết nó tính theo quy tắc nào nữa cô! Cô giúp con nha cô! Con cảm ơn cô! :)

tsbpouconu
12-08-12, 22:07
thuốc kích dục nữ (http://banthuockichduc.com/)
bán thuốc kích dục sex toy giá cả hợp lý

thuốc kích dục : giá 200k/1 vỉ 4 viên

thuốc nước kích dục : 300k/1 lọ

kô mùi kô vị chỉ với 1 liều 5 phút sau nàng sẽ tự động lên giường cùng bạn một cách nhiệt tình
http://banthuockichduc.com

minophuong
13-08-12, 16:46

Cô ơi! Con tải PM4 hoài mà ko được, cô có thể cho con đường link nào tốt để con tải về được ko ah?con cám ơn cô nhiều

nangmuathu
14-08-12, 09:08
"Trở lại File , clik Print Preview- next page - next page ... cho đến trang cuối là KEY ( code + symbol...) để xem chart có mấy trang sẽ được in ra , nếu nhỏ - quay lại chỉnh sửa size (100,125,150% tùy ý ... cô hay chọn in trang cỡ 80 x 100 st ) Clik Print ( bên trái Next page ), có một bảng hiện ra : hàng đầu tiên :Name :clik chọn Adobe PDF ---Bảng nhỏ góc trái bên dưới , clik chọn số trang chart sẽ in (Page from 1 - ...) clik OK . ( nếu có Pattern Maker Viewner ko clik gì nhé ...)"

@cô conhako: Cháu mở print thì chỉ thấy cửa sổ lệnh như sau:
http://np5.upanh.com/b6.s28.d3/3993cf12b6bd40c77f2c449858c25e5e_48118625.lenhin.7 00x0.bmp
Vậy làm thế nào để chuyển sang PDF được ạ ?

nangmuathu
14-08-12, 09:22
http://np1.upanh.com/b1.s28.d2/924d0a9db2e8e2534ad65eb550a8ed18_48118991.loimofil e.700x0.bmp

Nếu xuất hiện dòng chữ trên thì có phải file đã bị lỗi không mọi người ? Có cách nào khắc phục không ?

conhako
14-08-12, 11:56
"Trở lại File , clik Print Preview- next page - next page ... cho đến trang cuối là KEY ( code + symbol...) để xem chart có mấy trang sẽ được in ra , nếu nhỏ - quay lại chỉnh sửa size (100,125,150% tùy ý ... cô hay chọn in trang cỡ 80 x 100 st ) Clik Print ( bên trái Next page ), có một bảng hiện ra : hàng đầu tiên :Name :clik chọn Adobe PDF ---Bảng nhỏ góc trái bên dưới , clik chọn số trang chart sẽ in (Page from 1 - ...) clik OK . ( nếu có Pattern Maker Viewner ko clik gì nhé ...)"

@cô conhako: Cháu mở print thì chỉ thấy cửa sổ lệnh như sau:
http://np5.upanh.com/b6.s28.d3/3993cf12b6bd40c77f2c449858c25e5e_48118625.lenhin.7 00x0.bmp

Vậy làm thế nào để chuyển sang PDF được ạ ?

hàng đầu tiên :Name :clik chọn Adobe PDF - lúc chọn Print Review coi thử có mấy trang in , sẽ gõ số vào ô nhỏ bên dưới - chờ để tạo PDF ...

conhako
14-08-12, 11:59
http://np1.upanh.com/b1.s28.d2/924d0a9db2e8e2534ad65eb550a8ed18_48118991.loimofil e.700x0.bmp

Nếu xuất hiện dòng chữ trên thì có phải file đã bị lỗi không mọi người ? Có cách nào khắc phục không ?

đổi tên file xsd ra tiếng Anh , PM4 ko đọc file tiếng Nga , tiếng Việt ...

bungbu07
14-08-12, 19:44
Cô ơi! Con tải PM4 hoài mà ko được, cô có thể cho con đường link nào tốt để con tải về được ko ah?con cám ơn cô nhiều

Link tốt của bạn đây!
Link: http://www.mediafire.com/?yt36ez3b372jpw5

nangmuathu
15-08-12, 10:14
hàng đầu tiên :Name :clik chọn Adobe PDF - lúc chọn Print Review coi thử có mấy trang in , sẽ gõ số vào ô nhỏ bên dưới - chờ để tạo PDF ...

Lệnh in của máy cháu không có dòng đầu tiên chọn Adobe PDF cô ạ.

leo_vh257
15-08-12, 10:31

em nhiều chuyện tí, chắc do máy chị chưa cài Adode PDF phiên bản mới, chị thử cài chương trình CutePDF hoặc PDFCreator đi, cũng có thể chuyển sang PDF đó ạ^^

subin
15-08-12, 10:50

Nếu bạn muốn xuất ra file pdf qua lệnh Print thì có rất nhiều cách, một trong cách đơn giản là bạn tạo máy in ảo. Tức là bạn chỉ cần cài thêm một soft nhỏ tên là doPDF khi click print ở phần "Name" bạn chon dopdf thì sẽ xuất ra đc file pdf.

minophuong
16-08-12, 13:16
Link tốt của bạn đây!
Link: http://www.mediafire.com/?yt36ez3b372jpw5

Con cài được rồi cô ơi, con cám ơn cô nhiều nhiều lắm

bungbu07
17-08-12, 13:26

Nếu bạn muốn xuất ra file pdf qua lệnh Print thì có rất nhiều cách, một trong cách đơn giản là bạn tạo máy in ảo. Tức là bạn chỉ cần cài thêm một soft nhỏ tên là doPDF khi click print ở phần "Name" bạn chon dopdf thì sẽ xuất ra đc file pdf.

Đây là hướng dẫn cho những bạn ko xuất ra file PDF dc hay trong máy ko có phần mềm Adobe Reader!
Đầu tiên các bạn tải phần mềm này, giải nén và setup nó
Link: "http://www.mediafire.com/download.php?dt1m798wc7qmgbw"
Đây là phần mềm chuyển PDF --> Word, cũng như làm nhiều file ảnh thành 1 file PDF...
Sau khi Setup, các bạn giải nén thư mục crack, copy 2 file trong đó vào trong thư mục gốc lưu chương trình! Nếu nó có hiện Yes (đối với Windows Xp) hay Copy And Replace (đối với Windows 7) thì các bạn chọn Yes hay Copy And Replace nhé! Thế là cài phần mềm xong!
Rùi các bạn vào PM4 bình thường, sau khi đã có chart hoàn chỉnh và muốn xuất ra file PDF, các bạn chọn File --> Print, rồi ở mục Name, các bạn bấm xổ xuống, chọn Solid Converter PDF, Bấm OK, nó sẽ hiện ra hộp thoại Create PDF, các bạn chọn nơi để lưu và đặt tên cho file, xong bấm Create, nó sẽ hiện ra thêm 1 hộp thoại nữa, cứ bấm OK, rồi đợi nó chạy, khi nó nó hoàn thành, ta bấm Close , xong nó sẽ show ra PDF cho mình...
Chúc các cô, chị và các bạn thành công và vui vẻ! :)

bungbu07
17-08-12, 13:30
Cô conhako ơi! Cô chỉ con cách nhìn vô bảng màu mà PM4 xuất ra, làm sao để mình biết mua lượng chỉ cho phù hợp ah! :) Con cảm ơn cô!
Ah! Sẵn tiện cô có chart này ko cô? Nếu ko cô có biết chỗ nào bán Kit này ko cô?
http://www.uphinh.vn/image/stream/772679.jpg (http://www.uphinh.vn/image/view/772679.jpg)

ptcchien
17-08-12, 14:13
SƠ LƯỢC VỀ JSS - JSS Tripler (http://adv.justbeenpaid.com/?r=XMxV3tP7xd) là 1 chương trình đầu tư sinh lời
- Thanh toán qua Alertpay, chấp nhận dùng thẻ visa để thanh toán
- Tối thiểu số tiền rút là 20$, thanh toán trong 24-36h
- Bạn phải mua các position để hưởng % hàng ngày
- Khi bạn giới thiệu được người khác tham gia chương trình thì bạn được

1$ mỗi khi người mà bạn giới thiệu (F1) mua 1 position 0.5$ khi F2 (người do F1 giới thiệu) của bạn mua 1 position
- Hưởng 2% hàng ngày, riêng thứ 7 và chủ nhật hưởng 1.5% cho đến 81 ngày, sau 81 ngày, mỗi position sẽ đem lại cho bạn 15$ và từ ngày thứ 82 bạn không được hưởng % nữa, các position hết hạn sẽ hiện dòng status "JSS PENDING"

THÔNG TIN CHI TIẾT
Giới thiệu (http://hanhtrinh24h.com/bvct/chi-tiet/101/gioi-thieu-co-ban-ve-jss.html)
Hướng dẫn đăng kí tham gia (http://hanhtrinh24h.com/bvct/chi-tiet/102/huong-dan-dang-ky-jss.html)
Hướng dẫn nạp tiền (http://hanhtrinh24h.com/bvct/chi-tiet/103/huong-dan-nap-tien-vao-jss.html)
Hướng dẫn mua Pos (http://hanhtrinh24h.com/bvct/chi-tiet/104/huong-dan-mua-position.html)
Hướng dẫn rút tiền (http://hanhtrinh24h.com/bvct/chi-tiet/106/huong-dan-rut-tien-tu-jss.html)
Tính năng Re -Start (http://hanhtrinh24h.com/bvct/chi-tiet/107/tinh-nang-re-start.html)

Chiến thuật đầu tư hiệu quả ( Đang cập nhập)

Lưu ý: Một máy tính chỉ được đăng kí (http://adv.justbeenpaid.com/?r=XMxV3tP7xd) 1 tài khoản duy nhất.

Hỗ trợ online Yahoo/Skype: anhngo8x

http://presence.msg.yahoo.com/online?u=anhngo8x&m=g&t=14&l=us (ymsgr:sendIM?anhngo8x) http://mystatus.skype.com/balloon/anhngo8x (skype:anhngo8x?call)

conhako
18-08-12, 12:18
Cô conhako ơi! Cô chỉ con cách nhìn vô bảng màu mà PM4 xuất ra, làm sao để mình biết mua lượng chỉ cho phù hợp ah! :) Con cảm ơn cô!
Ah! Sẵn tiện cô có chart này ko cô? Nếu ko cô có biết chỗ nào bán Kit này ko cô?
http://www.uphinh.vn/image/stream/772679.jpg (http://www.uphinh.vn/image/view/772679.jpg)

http://lishit.gallery.ru/watch?a=bpDF-hKIw

http://www.magic-dom.ru/forum/24-17-8

bungbu07
18-08-12, 18:27

Hj! Con cảm ơn cô?

daibangnho
25-08-12, 11:31
Sao mình in ra file pdf đc mà cái file pdf của mình nhìn vô không thấy symbol vậy? Có ai chỉ giúp mình với

bungbu07
25-08-12, 22:49
Sao mình in ra file pdf đc mà cái file pdf của mình nhìn vô không thấy symbol vậy? Có ai chỉ giúp mình với
Đầu tiên bạn chọn Palette --> Symbol Format. Ngay thẻ Color, bạn đánh dấu check ngay cái Allow color behind symbols. Rùi xong. Bạn xuất ra file PDF bình thường!
Chúc bạn vui và thành công! :)

daibangnho
26-08-12, 10:19
Đầu tiên bạn chọn Palette --> Symbol Format. Ngay thẻ Color, bạn đánh dấu check ngay cái Allow color behind symbols. Rùi xong. Bạn xuất ra file PDF bình thường!
Chúc bạn vui và thành công! :)
Mình làm đc rồi, cám ơn nha

bungbu07
27-08-12, 19:17
Cho em hỏi, e có 1 cái file chart, trong chart có 1 số đường viền, em muốn cái đường viền trong hình 1 nó show lên giống hình 2 thì phải làm sao ah?
Hình 1:
http://www.uphinh.vn/image/stream/788366.jpg (http://www.uphinh.vn/image/view/788366.jpg)
Hình 2:
http://www.uphinh.vn/image/stream/788367.jpg (http://www.uphinh.vn/image/view/788367.jpg)

jane_pham1907
28-08-12, 08:37
Mình đang dùng PCStitch pro , làm sao đọc đc file có đuôi xsd

daibangnho
28-08-12, 08:53
Mình đang dùng PCStitch pro , làm sao đọc đc file có đuôi xsd

Cài phần mềm PM4 ấy

Cecillia
28-08-12, 09:05
jane_pham1907 xem lại topic này từ đầu nhé, mọi người hướng dẫn cài phần mềm PM chi tiết và đầy đủ lắm đấy.

bungbu07
29-08-12, 08:37

Hi! Cô ơi! Cô có chart này ko cô? Con tìm trên 1 số web tiếng Nga khác của cô cho hơn 2650 tấm mà vẫn ko thấy! :)
Hình:
http://www.uphinh.vn/image/stream/790354.jpg (http://www.uphinh.vn/image/view/790354.jpg)

Cecillia
29-08-12, 10:11
Chị blue carmen mới up một loạt kit Royal, trong đó có bức này đó bạn. Bạn tham khảo ở đây nhé
http://www.theuchuthap.com/action/3/c/Royal_1730/pageIndex/2/

bungbu07
29-08-12, 20:41
Chị blue carmen mới up một loạt kit Royal, trong đó có bức này đó bạn. Bạn tham khảo ở đây nhé
http://www.theuchuthap.com/action/3/c/Royal_1730/pageIndex/2/
Hj! Mình tìm được rồi! Cảm ơn bạn nhiều nha! :)

rebecca130682
06-01-13, 13:31
Cho mình với. Hình như mình đã từng đọc là file .xsd có một tiện ích là mình có thể chọn một ký hiệu và ẩn những kí hiệu khác đi để chấm vải cho nhanh. Nhưng mình không biết làm cách nào cả. Có ai biết không chỉ mình với!

missca
18-03-13, 21:42
cho e hỏi ké với, e tải PM4 với adobe về được rùi, mà đổi qua adobe thì nó ko có kẻ dòng để nổi 10 ô lên ... e ko bik sao nữa ....
https://fbcdn-sphotos-b-a.akamaihd.net/hphotos-ak-prn1/63079_3959259799394_1354875998_n.jpg

binbin
19-03-13, 08:13
Cho mình với. Hình như mình đã từng đọc là file .xsd có một tiện ích là mình có thể chọn một ký hiệu và ẩn những kí hiệu khác đi để chấm vải cho nhanh. Nhưng mình không biết làm cách nào cả. Có ai biết không chỉ mình với!
Đó là chức năng highlight chị ạ.Chị mở file xsd, vào tool palette chọn highlight selected color, sau đó chọn màu cần highlight, phía dưới cùng có từng ô màu để chọn đấy ạ.

daibangnho
19-03-13, 08:48
cho e hỏi ké với, e tải PM4 với adobe về được rùi, mà đổi qua adobe thì nó ko có kẻ dòng để nổi 10 ô lên ... e ko bik sao nữa ....
https://fbcdn-sphotos-b-a.akamaihd.net/hphotos-ak-prn1/63079_3959259799394_1354875998_n.jpg

Em chỉnh trong file xsd: có tab Fabric –> grid option - > đầu tiên điền 10 vào ô trống (có sẵn thì khỏi), sau chỉnh 4 dòng bên dưới theo thứ tự này nhé : 0.01 – 1.5 – 0.01 -1.5 ( khi in ra dường phân chia giữa các ô dễ phân biệt)

G-MamNhim
18-07-13, 06:26
Share cho bạn kinh nghiệm của mình nhé. Biết đâu lại có ích (^_^)
Mình cũng đã từng lang thang trong Post Sử dụng phần mềm tạo chart thêu (link download bài số 2 trang 1) và thử tải nhiều lần phần mềm PM, nhưng đều có vấn đề. Cuối cùng thử làm theo cách của chị GreenGrass1905 thì thấy OK.

Down link này về, đây là bản 4.06, vì những bản trước ko hỗ trợ cho Vista và Win7 nhé http://www.mediafire.com/download.php?56jhjaus7uagcka

Giải nén ra. Trước tiên tắt Internet cho an toàn, xong thì vào thư mục PMakerPro ver 4.01, double click vào file Pattern Maker for cross stitch (Pro), v4.01, rồi cứ install như bình thường.

Khi cài xong thì vào thư mục Update 4.01 to 4.06, double click vào file tên updt_pro4_06, rồi cũng để nó tự chạy, cứ Yes với OK.

Mình thử cài PM4, đến đoạn này rồi. Doubble click vào updt_pro4_06 thì nó hiện lên thông báo lỗi như sau
! Cannot execute "C:\DOCUME~1\ADMINI~1\LOCALS~1\Temp\Rar$EX67.797\pa ttern maker 4.06\Update 4.01 to 4.06\updt_pro4_06.exe"

Thế thì làm thế nào hả bạn.
Chị conhako gửi cho mình nhiều chart đẹp quá mà chỉ xem được hình .jpg thôi.
SOS

yellow
21-07-13, 18:38
Mình thử cài PM4, đến đoạn này rồi. Doubble click vào updt_pro4_06 thì nó hiện lên thông báo lỗi như sau
! Cannot execute "C:\DOCUME~1\ADMINI~1\LOCALS~1\Temp\Rar$EX67.797\pa ttern maker 4.06\Update 4.01 to 4.06\updt_pro4_06.exe"

Thế thì làm thế nào hả bạn.
Chị conhako gửi cho mình nhiều chart đẹp quá mà chỉ xem được hình .jpg thôi.
SOS

Mình hok updt_pro4_06 cũng sử dụng được bình thường đó bạn(tại máy tính mình cũng thử update hoài mà hok dc). bạn mở file PM4 sao khi giải nén lên click vào thư mục setup, chọn file setup.exe, chọn next, chọn i agree..., chọn next tiếp....chọn finish. xong mình chọn file xsd mở xem bình thường. chúc bạn thành công nhé.

G-MamNhim
22-07-13, 09:51
Mình hok updt_pro4_06 cũng sử dụng được bình thường đó bạn(tại máy tính mình cũng thử update hoài mà hok dc). bạn mở file PM4 sao khi giải nén lên click vào thư mục setup, chọn file setup.exe, chọn next, chọn i agree..., chọn next tiếp....chọn finish. xong mình chọn file xsd mở xem bình thường. chúc bạn thành công nhé.

Cám ơn bạn. Nhưng khi mình vào setup.exe thì có thông báo download không đầy đủ (incomplete) nên không cài đặt được. Mình tải lại, vẫn thế. Dù sao cũng cảm ơn bạn đã chia sẻ.

yellow
22-07-13, 14:25
Cám ơn bạn. Nhưng khi mình vào setup.exe thì có thông báo download không đầy đủ (incomplete) nên không cài đặt được. Mình tải lại, vẫn thế. Dù sao cũng cảm ơn bạn đã chia sẻ.
vậy bạn tải lại file này nè : http://www.mediafire.com/?d5loe0aqaz5r1av
giải nén rồi chọn thư mục update chọn file updt_pro4_06.exe . khi bạn update sẽ xuất hiện lỗi như bạn nói ở trên, đó là do sai đường dẫn update đó, khi này bạn chọn vào nút Brown(hi quên mất viết vầy hok bít đúng chính tả hok nữa) bạn chọn thư mục Pattern maker 4.06 chọn thư mục PMakerPro ver 4.01 chọn tiếp file Pattern Maker for cross stich(Pro), v4.01.msi. vậy là update dc đó bạn. Hi mình thấy cũng dể, bạn làm thử xem.