PDA

View Full Version : Xin ý kiến khán thính giả :D

carmen
13-11-10, 10:30
Mình mở topic này để ai có tâm sự gì cần chia sẻ với mọi người hoặc là muốn xin ý kiến của mọi người thì vào đây nhé.
Số là hôm trước bạn Bi nhà mình đi học về thì bị cái thằng hàng xóm ở đâu mới chuyển đến đá cho 1 cái tím cả đùi. Mình đã sang nhà đó nhắc nhở nhưng vẫn phân vân ko biết dạy con trong những trường hợp như thế thì phải xử lý thế nào. Tạm thời mấy hôm nay đang nhờ ông bà đưa đi đón về cho an toàn. Các chị em nhà mình có kinh nghiệm gì chỉ bảo giúp. Xin cảm ơn và hậu tạ. :D

live to love.shop
13-11-10, 11:11
Cái thằng hàng xóm ấy lớn tuổi hay lớn xác hơn con nhà chị không? Nếu nó lớn quá thì chỉ còn cách nói chuyện ba mẹ nó, còn bảo con mình nên tránh gặp nó. Nếu gặp thì đi xa ra. Nếu bằng nhau, chị cứ rủ thằng bé ấy qua nhà chơi với con chị cho chúng nó thân nhau, thế là không còn bị nữa đâu chị ah.Hihi đây là ý kiến riêng em thôi nhé.

lamnhi_mn
13-11-10, 11:16
Chị ui nghe mà xót cả ruột. E hiếm muộn mới có thằng cu, thế mà sau này bị đứa nào đá tím đùi như thằng cu nhà chị thì chắc e "phệt" cho thằng đó vài roi.Chị cho bé đi học võ để tự vệ đi, chẳng đánh ai cả nhưng nếu "nó" đánh mình thì còn biết đỡ, chứ k cứ để chúng đánh thì ..... xót rột lứm ah.

MeBiBo
13-11-10, 11:34
Hồi con bé gái mình 6 tuổi đi học lớp 1 bị bạn gái kế bên đánh nhéo bầm dập tay thế mà nó về nhà cũng không dám méc mình, đến lúc đi tắm mình mới phát hiện thế là tức tốc điều tra số phone nhà cô giáo, liền dẫn con đến nhà cô giáo ngay để cô giúp xử lí. Chưa an tâm, sáng đưa con đi học mình cũng gặp & nhắc con bé đó là không dược ăn hiếp bạn như thế, nếu không Cô sẽ đến méc mẹ con. Cô giáo thì khẽ tay cả 2 đứa luôn, đứa kia thì tội đánh bạn, còn con mình thì tội bị bạn đánh sao không báo cô giáo ? và đổi chỗ ngồi 2 đứa.

carmen
14-11-10, 07:57
Cái thằng hàng xóm ấy lớn tuổi hay lớn xác hơn con nhà chị không? Nếu nó lớn quá thì chỉ còn cách nói chuyện ba mẹ nó, còn bảo con mình nên tránh gặp nó. Nếu gặp thì đi xa ra. Nếu bằng nhau, chị cứ rủ thằng bé ấy qua nhà chơi với con chị cho chúng nó thân nhau, thế là không còn bị nữa đâu chị ah.Hihi đây là ý kiến riêng em thôi nhé.

Cái thằng hàng xóm đấy hơn thằng nhóc nhà mình mấy tuổi, chứ cái bọn bằng con mình ko đứa nào dám đánh nó :D Đã sang nhà nó xử lý rồi nhưng đề phòng cho những trường hợp sau nên làm thế nào?

carmen
14-11-10, 07:58
Chị ui nghe mà xót cả ruột. E hiếm muộn mới có thằng cu, thế mà sau này bị đứa nào đá tím đùi như thằng cu nhà chị thì chắc e "phệt" cho thằng đó vài roi.Chị cho bé đi học võ để tự vệ đi, chẳng đánh ai cả nhưng nếu "nó" đánh mình thì còn biết đỡ, chứ k cứ để chúng đánh thì ..... xót rột lứm ah.

Ừa, có lẽ là phải cho đi học võ lại thôi, năm ngoái cho đi học mấy tháng nó về nhà cứ huỳnh huỳnh, mình sợ quá cho nghỉ luôn :d

luckystar
14-11-10, 08:10
Ừa, có lẽ là phải cho đi học võ lại thôi, năm ngoái cho đi học mấy tháng nó về nhà cứ huỳnh huỳnh, mình sợ quá cho nghỉ luôn :d
Đấy là mới học nên cu cậu mới hứng chí thế thôi, mình thấy mọi người bảo học võ lâu lâu tính tình sẽ trầm tĩnh hơn.

carmen
15-11-10, 21:55
Đấy là mới học nên cu cậu mới hứng chí thế thôi, mình thấy mọi người bảo học võ lâu lâu tính tình sẽ trầm tĩnh hơn.

Yeah, mình cũng nghĩ vậy nên đang tìm 1 lớp để cho cu cậu bon chen. :D

BigD
10-01-11, 23:48
Hey dà, Bean nhà em cũng đang manh nhe bị 1 thằng hàng xóm bắt nạt nè chị Hạnh ơi. Nhưng em cho con đi học võ từ lâu rồi, và tương lai sẽ cho đi học dài dài. Với lại em cũng thường xuyên hỏi han con, hy vọng nó có gì tâm sự hết với em để còn biết mà xử trí.
Nhưng mà nói thật 1 câu nhé, đứa nào đụng tới con em mà em biết thì nó chỉ có chết (trừ khi em chưa biết thì nó còn sống) :))